• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

congtutrensan_9x

Khi port phải hex dung lượng lên nữa hả bác :p

hex cái gì mà hex. Cfw dùng core của anh binh24 đều được hex sẵn rồi. Khác nhau giữa các máy s60v5 là dung lượng rom và ổ nhớ C mặc định. Ví dụ x6 sau khi chuyển từ core và hex lại là 136mb, 5800 là 114mb. Đấy là đối với ct hex của anh binh24. Nhưng nếu xem lại ta bỏ ở dòng core1 và rofs3 ta sẽ tăng thêm được 2mb nữa vào rofs2.
Còn cách port anh em làm đúng như trong topic hướng dẫn của mình 100% thành công.

Radium

Moderator
hex cái gì mà hex. Cfw dùng core của anh binh24 đều được hex sẵn rồi. Khác nhau giữa các máy s60v5 là dung lượng rom và ổ nhớ C mặc định. Ví dụ x6 sau khi chuyển từ core và hex lại là 136mb, 5800 là 114mb. Đấy là đối với ct hex của anh binh24. Nhưng nếu xem lại ta bỏ ở dòng core1 và rofs3 ta sẽ tăng thêm được 2mb nữa vào rofs2.
Còn cách port anh em làm đúng như trong topic hướng dẫn của mình 100% thành công.

Ví dụ như rofs2 của 5530 của binh24 là 109mb muốn cho nó thành 116mb thì làm sao a?

ksmanhdung

Có cách nào bỏ QT đi cho nhẹ roft2 không vậy bạn? Đó là xóa đi những file nào thế?

tjenex

.- hình như WIFI của X6 bị lỗi bác à
+ tìm thấy mạng WLAN đc
+ kết nối lưu điểm truy cập đc
+ nhưng hay bị rớt mạng mà rớt mạng rồi quay vào tìm mạng WLAN lại kêu điểm truy cập đó ko biết
.- hình như sau:
[/url] [/IMG]

style144

Đọc qua mấy cmt sao toàn mắc lỗi thế nhỉ :D hy vọng bản C6-00 ko bị thế, mà ROM của C6-00 là bao nhiêu nhỉ

thuynin9

Hóng 5530 T^T

5530 của bác chụp ảnh thế nào ạ? máy e camera bị sao ấy. nó cứ xanh xanh, rồi chụp vào chỗ tối là k thấy gì luôn :((
à bác ơi e hỏi, máy em bị liệt nút volume, h muốn tăng âm lượng loa thoại thì có phần mềm gì k nhỉ? chứ loa nghe gọi nhỏ xíu à.

Chỉnh sửa cuối:

maplestory2

5530 của bác chụp ảnh thế nào ạ? máy e camera bị sao ấy. nó cứ xanh xanh, rồi chụp vào chỗ tối là k thấy gì luôn :((
à bác ơi e hỏi, máy em bị liệt nút volume, h muốn tăng âm lượng loa thoại thì có phần mềm gì k nhỉ? chứ loa nghe gọi nhỏ xíu à.
Em đang hóng mà bác, lười edit để port sang :(, bác nào có rồi post em test với

congtutrensan_9x

Ví dụ như rofs2 của 5530 của binh24 là 109mb muốn cho nó thành 116mb thì làm sao a?

các dòng khác có thể hex dung lượng qua lại từ core+rofs2+uda ( ổ c ). Nhưng riêng dòng chip 454 này thì dung lượng uda bị khoá. Nên chỉ hex dung lượng qua lại từ core+rofs2. Nếu anh hex lại theo cách của anh thì thêm được 2mb nữa thôi

Radium

Moderator
các dòng khác có thể hex dung lượng qua lại từ core+rofs2+uda ( ổ c ). Nhưng riêng dòng chip 454 này thì dung lượng uda bị khoá. Nên chỉ hex dung lượng qua lại từ core+rofs2. Nếu anh hex lại theo cách của anh thì thêm được 2mb nữa thôi

Vậy sao rofs2 của a ganang lại lên đc 116mb hay quá nhỉ :-?

congtutrensan_9x

Vậy sao rofs2 của a ganang lại lên đc 116mb hay quá nhỉ :-?

Trước anh có nói qua vấn đề hex rofs2 với anh ganang1234 rồi. Nhưng sau khi test 5800 kết quả không khả quan lắm lên dừng lại. Còn 5530 thì anh chưa thử.

dangquy197

Chắc là xóa luôn Qt cho anh em tự cài cho trống hẳn 15 Mb đỡ phải edit rofs2 làm gì cho mất công :p

tjenex

.- bác dangquy cho em hỏi là em muốn mod cái tăng khả năng bắt sóng WIFI thì copy mod đó vào ổ C hay ổ Z ạ
.- dùng E XPORE đc chi bác

Radium

Moderator
Bản port qua 5530

Chú ý:
- Dùng core và rofs2 trong file tải về để flash, nếu flash full file thì bỏ chung với các file trong bộ core của binh24
- Cook bằng Nokia Cooker 3.3