• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

Radium

Moderator
dangquy197 hay mọi người có cái cook nào ép vào cfw này để bàn phím full qwerty hiện như mặc định ko vậy? chứ bàn phím full qwerty kiểu s^3 này mình dùng thấy phím bé tẹo, cứ nhấn nhầm mãi, tính ra ấn full qwerty tốc độ còn thua cả bàn phím t9, ai có cái cook này hoặc bản cfw n97mini nào có dạng full qwerty kiểu mặc định + bàn phím số tự search danh bạ thì cho mình xin với
mình đang dùng 5800 v60.
Chỉ có cách là bạn mở tự quay màn hình khi nào nhắn tin thi quay điện thoại ngang qua thôi. Thấy T9 dùng cũng ổn mà ;))

Baodomxanh

E dùng 5800 giải nén pm đó = pm freeunrar tkì nó cứ báo lỗi nkư này .
.
Extracting...
RM-356_60.0.003_prd.core.C00...Not enough memory
Error: Read error
Finished.
.
E mò cả đêm mà k giải nén được :'(

Radium

Moderator
E dùng 5800 giải nén pm đó = pm freeunrar tkì nó cứ báo lỗi nkư này .
.
Extracting...
RM-356_60.0.003_prd.core.C00...Not enough memory
Error: Read error
Finished.
.
E mò cả đêm mà k giải nén được :'(

Ax. Bạn muốn cook thì bung rofs2 ra mà cook. Bạn có thể dùng Nokia Firmware Editor STD hoặc Nokia cooker 3.3 để bung rofs2 nhé!

dungtam73

4. Bổ sung bộ Qt đầy đủ. Anh em lưu ý, khi cài ứng dụng Qt sẽ vẫn báo thiếu Qt, Qt mobility, Qtwebkit nhưng ko cần bận tâm, cài vào app vẫn chạy tốt. E chưa tiện xóa đi cái thông báo thiếu này

Sao mình chạy không được nhỉ,ví dụ ứng dụng expressSketch .Ai chỉ giúp mình cách gỡ bộ python và QT sẵn có trong FW ra được không.Thanks

cauamyeuem

theo mình nên chỉnh sửa Cfw này lại 1 số chỗ thì mới thật sự good !! như các nút trở về, tùy chọn,ok,xóa... làm hình biểu tượng như belle ấy ms gọn và đẹp. sửa lại bộ qt để khi cài pm qt thì ko báo bị thiếu, nên xóa 1 số pm để đỡ ngốn ram. Nút cảm ứng trên cùng nên có pm cảm biến ở đó, mình thấy cfw nào cũng có mà mỗi cfw này ko có
Mình đang sài nên góp ý kiến cho chủ thớt mong chủ thớt giúp mk sửa lại. thank

Radium

Moderator
theo mình nên chỉnh sửa Cfw này lại 1 số chỗ thì mới thật sự good !! như các nút trở về, tùy chọn,ok,xóa... làm hình biểu tượng như belle ấy ms gọn và đẹp. sửa lại bộ qt để khi cài pm qt thì ko báo bị thiếu, nên xóa 1 số pm để đỡ ngốn ram. Nút cảm ứng trên cùng nên có pm cảm biến ở đó, mình thấy cfw nào cũng có mà mỗi cfw này ko có
Mình đang sài nên góp ý kiến cho chủ thớt mong chủ thớt giúp mk sửa lại. thank
Mod Belle thì bạn tải ở đây và quăng vào rofs2 nhé! Về QT thì bạn cứ để vậy k sao đâu :D

cauamyeuem

bạn copy các mục trong mod belle rồi đè vào rof2 xong đóng gói là được

mình ko xóa mà copy ghi đè lên. Nhưng khi đóng gói nó báo lỗi thế này : error generating ROFS image file. Operation aborted !
Mong p giúp

Radium

Moderator
mình ko xóa mà copy ghi đè lên. Nhưng khi đóng gói nó báo lỗi thế này : error generating ROFS image file. Operation aborted !
Mong p giúp

Chắc là bạn bung và đóng gói bằng NFE rồi. Bạn dùng Nokia Cooker thử xem

khuong1992

mình mới lần đầu thử up 5230 RM 588 v51.0.002 lên bản này.mình có xem một số hương dẫn sủ dụng jaf thì nói là tick INI và chọn model thì nó sẽ tự load 3 đèn(mình thì chẳng bao giờ load dc 3 đèn cả)..còn cái hướng dẫn này thì không chon INI để đúng model mà chỉ chọn 2 file(trong khi down xuống bản dark night thì có 5,6 file lận mà)??vậy mình phải làm sao cho đúng vậy.up sai sợ die máy nên mình mún hỏi cho kĩ.thanks mọi người

Radium

Moderator
mình mới lần đầu thử up 5230 RM 588 v51.0.002 lên bản này.mình có xem một số hương dẫn sủ dụng jaf thì nói là tick INI và chọn model thì nó sẽ tự load 3 đèn(mình thì chẳng bao giờ load dc 3 đèn cả)..còn cái hướng dẫn này thì không chon INI để đúng model mà chỉ chọn 2 file(trong khi down xuống bản dark night thì có 5,6 file lận mà)??vậy mình phải làm sao cho đúng vậy.up sai sợ die máy nên mình mún hỏi cho kĩ.thanks mọi người

Hướng dẫn flash với đầy đủ các file http://www.pdaviet.net/showthread.p...oduct-code-cho-fw-nokia-bang-Jaf&goto=newpost
Flash với 2 file bạn flash với 2 file .c00.rofs2