• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 by Hoang Huy

Son_Nguyen

vậy cho mình hỏi xíu. file ROM đính kèm là balckROM hay WhiteROM vậy? Mình đang xài màu đen, hồi đêm về up thử và thắc mắc chổ tại sao file của bạn là RM-559_21.0.004_C04_prd.rofs3.fpsx mà JAF cứ load là RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx, nếu như vậy thì có ảnh hưởng gì không.
Các bác đã cook rồi cho mình biết ý nghĩa 2 file đó được không?

Mình cũng đang dùng máy màu đen nè, nếu JAF load file đó là RM-559_21.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx thì bạn chỉ việc rename lại tên file từ C04 thành C03 chắc là được đó. Còn nếu cẩn thận hơn thì bạn dùng Navifirm down riêng file rofs3 theo đúng product code của máy bạn rồi bung ra cook lại cũng OK.

zodanh2102

các file cook bác tải về mà khác tên so với bản gốc thì bác rename lại cho giống với bản gốc thì sẽ ko bị lỗi. rồi sau đó chép đè vào FW gốc.

thank bác đã up lại và chạy phà phà rồi! nhưng cái cảm ứng xoay nhạy quá, nhạy rất nhiều so với Rom gốc, không biết là lợi hay hại nữa. Bây giờ mình muốn côk ROM bỏ hết tất cả 8HS chỉ trừ lại cái OraTsu thôi thì làm thế nào được?

GER2407

thank bác đã up lại và chạy phà phà rồi! nhưng cái cảm ứng xoay nhạy quá, nhạy rất nhiều so với Rom gốc, không biết là lợi hay hại nữa. Bây giờ mình muốn côk ROM bỏ hết tất cả 8HS chỉ trừ lại cái OraTsu thôi thì làm thế nào được?

Khi cook rom tác giả thêm độ nhạy đó. có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm bác cứ từ từ mà tìm hiểu nhé.
có thể bắt đầu tại ĐÂY.

sieutocdo1994

mình ko chỉnh j về độ nhạy khi xoay nha bạn. mình chỉ chỉnh tình trạng zật hình khi xoay nhanh hơn thôi nha. thân

zodanh2102

Khi cook rom tác giả thêm độ nhạy đó. có nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm bác cứ từ từ mà tìm hiểu nhé.
có thể bắt đầu tại ĐÂY.

tuyệt thật! mình sẻ tìm hiểu vấn đề này. bắt đầu thấy thích Nokia rồi :D

bachhb

anh ơi, em làm theo đúng các bước như anh hướng dẫn, down fw chuẩn bằng navifirm,
cài đặt bản JAF 1.98.66 full, nhưng đến chỗ ấn vào MCU thì ko tìm thấy file RM-559_21.0.004_prd.core.C00 mặc dù vào kiểm tra vẫn có, em đã download đi download lại fm bằng navifirm mãi mà vẫn thế

anh có thể giúp em ko, em hack máy X6 8gb

zodanh2102

anh ơi, em làm theo đúng các bước như anh hướng dẫn, down fw chuẩn bằng navifirm,
cài đặt bản JAF 1.98.66 full, nhưng đến chỗ ấn vào MCU thì ko tìm thấy file RM-559_21.0.004_prd.core.C00 mặc dù vào kiểm tra vẫn có, em đã download đi download lại fm bằng navifirm mãi mà vẫn thế
anh có thể giúp em ko, em hack máy X6 8gb
Chắc chắn khi down load fimware bằng navifirm bạn down thiếu file rồi. Mình cũng bị trường hợp nay, sau khi down dủ file chép vào RM-559, sau đó chép đè file cook của các anh em trong diễn đàn ( có 1 file khác tên bạn xóa file của navifirm down về và đổi lại file của mình cho trùng tên la được).
lưu ý: khi dùng navifirm down firmware có hơn chục file nhé, chép hết vào .../products/RM-XX (nhớ Ktra đúng RM-XX).

bachhb

bạn nhìn cái ảnh của mình có đủ 10 file mà @@
file RM-559_21.0.004_prd.core.C00 hơn 100MB đó @@, down đi down lai hơn chục lần mà vẫn ko hiện là sao vậy :-/

bachhb

mình làm đc rồi nhưng mà download CFW 8HS final.rar chậm quá, ai up lên mediafire đc ko?

bachhb

đc rùi bạn ^^
mình thấy bản 8 HS này dùng khá hay, chỉ có điều thỉnh thoảng ko tự động xoay màn hình @@

sieutocdo1994

đc rùi bạn ^^
mình thấy bản 8 HS này dùng khá hay, chỉ có điều thỉnh thoảng ko tự động xoay màn hình @@

tại bạn mới flash xong máy chạy chưa ổn định nha. dùng lâu lâu chút là máy chạy bình thường nha

thaingocduan1

bạn ơi cho mình hỏi đến lúc flash có phải chọn màu máy ko hay chọn màu gì cũng được

thaingocduan1

máy em mới mua ko tìm thấy fw đúng của nó là thế nào anh giúp em với code 059b7g5 máy màu xanh