• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CHIA SẼ TRẢI NGHIỆM] VẤN ĐỀ PIN TRÊN C6 5800

ngyntom

đúng là c6-5800 ăn pin nhiều lắm,lúc trước sd đt làm j làm thì cũng hơn 24h mới sạc còn bây jo chắc ăn là <24h là sạc.cảm nhận của mình
mình cũng muốn trở về bản 51 nhưng đã xóa bản gốc rồi,ae nào có gửi lại cho mình

ps:cắt file ra nhỏ dùm mình nha,như vậy mình mới down đc.thanks

SAOVIETmobile

Tất cả mình đã có câu trả lời đây :
Khi mình flash bản C6 mình bật nguồn bằng đồng hồ Ape với kinh nghiệm làm thợ của mình thì khi máy còn nguồn và đã tắt hết đèn bàn phím và đèn LCD thì kim ape bắt buộc phải về mo . Nhưng với C6 thì kim ape lúc nào cũng nhẩy nhẩy ở mức 1 ape cho dù máy không làm gì , đèn đã tắt hết . tắc là vẫn đang tiêu thụ điện năng .

Flash lại với bản 5k8 nguyên thủy thì khi bật nguồn và máy đã về chế độ chờ không đèn bàn phím không sáng đèn LCD và kim Ape đã về mo Điều đó chứng tỏ khi ta Flash C6 vào 5800 thì pin để qua đêm hết là điều 100% .

Qua đây mong tất cả các bạn lựa chọn chọn cho mình 1 bản FW hợp với từng người . Muốn nhanh , muốn đẹp , thì phải chấp nhận nhanh hết pin . Với cá nhân mình vẫn mong các bạn ra 1 bản Cook với FW gốc của 5k8 thật good . :))

mucelago

Active Member
Có 1 hôm minh cũng ức chế, mới sạc đầy cục pin tầm 10h đêm, để qua đêm sáng mai ngủ dậy sập nguồn luôn, tưởng máy bị làm sao hay pin hỏng rồi,sạc lại dùng thì vẫn oke. thế mới biết FW C6 ngốn pin ác liệt nt nào.giờ đang ngồi ở RM-428 chắc chiều hoặc mai về đc RM-356 sẽ úp qua FW gốc của 5800 sài thôi. kô dùng FW C6 này nữa, hơn 1 tháng chắc gần hỏng viên pin rùi :((

Bản mod C6->N97 dùng cho 5800 của mình cũng là dựa trên bản của Liliantungary đó, kô biết anh em cảm nhận tn?

Mình cũng đã có cook thử bản FW N97 rồi, kết quả như mình post ở trên ( tầm 0.015W ở IDLE ), tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì nếu cook thêm Rom Patcher vào FW N97mini thì sẽ ăn pin nhiều hơn ( gần bằng C6 ). Mình cũng chẳng hiểu vì sao nhưng đó là khuyến cáo mình xem được trên dailymobile và đã test thử thấy đúng. ( Có lẽ đó cũng là lý do vì sao sis lilianungary không cook Rompatcher vào FW của cô ấy ).

galabuon

VÌ SAO X6/X58 KO DÙNG ĐƯỢC HIỆU ỨNG XOAY MÀN HÌNH ?

Dù có chép thư mục effect từ n97/c6 vào fw gốc x58 thì 58 vẫn ko thực hiện được, cho dù có chép i sì vào.

mặc dù 58 vẫn có cảm biến xoay ?

nguyên nhân do khi làm hiệu ứng xoay như iphone, thì fw n97/c6 sẽ chụp màn hình trước và sau để đưa vào làm chuyển cảnh.

còn x58 ko hề có chức năng chụp này. đây chính là nguyên nhân.

với hướng này mình sẽ khôi mục đc hiệu ứng iphone cho x58. :D

TungBach

Mình cũng đã có cook thử bản FW N97 rồi, kết quả như mình post ở trên ( tầm 0.015W ở IDLE ), tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì nếu cook thêm Rom Patcher vào FW N97mini thì sẽ ăn pin nhiều hơn ( gần bằng C6 ). Mình cũng chẳng hiểu vì sao nhưng đó là khuyến cáo mình xem được trên dailymobile và đã test thử thấy đúng. ( Có lẽ đó cũng là lý do vì sao sis lilianungary không cook Rompatcher vào FW của cô ấy ).

mình cũng đoán là do cái đó :D và tắt chế độ tự động của Rom Patcher đi nhưng hình như kết quả kô khả thi, chắc kô cook vào lun mới có tác dụng mất ^^!

mathanh

mình cũng đoán là do cái đó :D và tắt chế độ tự động của Rom Patcher đi nhưng hình như kết quả kô khả thi, chắc kô cook vào lun mới có tác dụng mất ^^!

đúng đó, nên mấy bản fw của mình không bao giờ cook vô, cái AI của pnht cũng ăn pin, nhưng chỉ lúc đầu jaf xong vì nó phải hoạt động để cài mấy cái phần mêm, nên mình vẫn dùng

SAOVIETmobile

Các bước cơ bản tiết kiệm PIN .
................................................................
1 Để máy ở chế độ GSM khi nào vào web lại để lại chế độ 3G
2 Tắt hồng ngoại và Bluetoooth khi không sử dụng .
3 Giảm ánh sáng và thời gian nghỉ của LCD . ( Lên cài Themes nền đen và icon sáng như vây LCD vẫn đẹp khi giảm ánh sang )
4 Lên singin ứng dụng rồi cài sẽ hợp lý hơn khi Hack máy, vì khi máy đã Hack cũng ăn pin ( Cái này khó giải thích mình tes qua đồng hồ ape thui )
5 Để chế độ chuông ( To dần ) vì khi có người gọi đến thì Sóng , Loa và rung cùng hoạt động 1 lúc lên rất ăn pin ( Cái này giống ta hay đề xe liên tục mà ít chạy đó )

Anh em bổ sung thêm nhé ...Thân...!

JokerB

VÌ SAO X6/X58 KO DÙNG ĐƯỢC HIỆU ỨNG XOAY MÀN HÌNH ?

Dù có chép thư mục effect từ n97/c6 vào fw gốc x58 thì 58 vẫn ko thực hiện được, cho dù có chép i sì vào.

mặc dù 58 vẫn có cảm biến xoay ?

nguyên nhân do khi làm hiệu ứng xoay như iphone, thì fw n97/c6 sẽ chụp màn hình trước và sau để đưa vào làm chuyển cảnh.

còn x58 ko hề có chức năng chụp này. đây chính là nguyên nhân.

với hướng này mình sẽ khôi mục đc hiệu ứng iphone cho x58. :D

khôi phục hiệu ứng iphone cho x58 thì liệu có làm nó ngốn pin thêm k :D

Mình nghĩ vụ trả nghiệm này thì còn phải xem xét việc C6 thật có ngốn pin như thế không?
Và so sánh việc sử dụng pin của C6 với N97 mới cho 1 kết quả tốt được.

mathanh

khôi phục hiệu ứng iphone cho x58 thì liệu có làm nó ngốn pin thêm k :D

Mình nghĩ vụ trả nghiệm này thì còn phải xem xét việc C6 thật có ngốn pin như thế không?

khôi phục chắc chắn là ngốn pin rồi, vì nó lúc nào cũng phải sẳn sàn cảm nhận cảm biến

SAOVIETmobile

@Arsene Mình nghĩ vụ trả nghiệm này thì còn phải xem xét việc C6 thật có ngốn pin như thế không?

Làm sao có thể so sánh được khi thiết kế về HW là khác nhau khi C6 và 5K8 dùng PIN BL-5J dung lượng 1320mAh trong khi N97 dùng BP-4L dung lượng 1500mAh .

Ps / Hiện tại mình đang dùng pincuar hãng 3G Business 1 hãng chuyên về PIN với Pin 5K8 là 1850mAh

TungBach

tí nữa tớ nhờ SaoViet hỗ trợ làm máy của tớ về Rm-356 nhé. ah nếu có đk mua luôn cục pin :D

mathanh

tí nữa tớ nhờ SaoViet hỗ trợ làm máy của tớ về Rm-356 nhé. ah nếu có đk mua luôn cục pin :D

góp ý nà , nếu như mà dùng pin dụng lượng cao 1 thời gian, sau đó gắn pin zin của nokia 1350 vào thì lúc đó điện thoại dùng khoản 15 - 20 phút tự động tắt máy. nguyên nhân cũng dễ hiểu. vì máy đã quen với dòng điện cao của cục pin dung lượng cao rồi.

galabuon

Làm sao có thể so sánh được khi thiết kế về HW là khác nhau khi C6 và 5K8 dùng PIN BL-5J dung lượng 1320mAh trong khi N97 dùng BP-4L dung lượng 1500mAh .

Ps / Hiện tại mình đang dùng pincuar hãng 3G Business 1 hãng chuyên về PIN với Pin 5K8 là 1850mAh

thì cũng để 3 vạch qua 1 đêm xem sao thôi

pin trông ngon thế, bác xài thấy thế nào ?

joeD

máy mình sạc vào lúc 7g đêm ngày thứ 1 ko làm j tơi sáng ngày thứ 2 pin vẫn bt lâu lâu nghe nhac xem video chạy cỡ 4 hay 5 lần j đó nguyên ngày pin vẫn bình thường tới sáng ngày thứ 3 pin hết nức đến g thì pin máy chỉ còn 3 vạch
mình sài cook của enther thấy tình trạng ăn pin hầu như là đã đc cải thiện rồi ko thấy tình trạng như mấy bạn kể xảy ra nữa

galabuon

kéo tới ngày thứ 3 là ngon rồi ko cần biết có xài hay ko :) (tính ra gần 2 ngày còn dư 3 nất)

@ : chưa nói mổi ngày khi ngủ thì để máy ol hay ofline hay tắt luôn

boy_friend

e sạc đầy pin xem video HD mất 1h45' mà hết có 3 vạch pin.nhưng khi máy còn 6vach pin để hiệu ứng qua 1 đêm sáng hôm sau dậy thì thấy tắt nguồn từ lúc nào k biết từ đó e có kết luận là dù để máy im 1 chỗ k đụng tới nhưng vẫn ăn pin có khi mức độ còn hơn cả sử dụng.c6 đúng là uống pin như voi uống philatop :))