• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CHIA SẼ TRẢI NGHIỆM] VẤN ĐỀ PIN TRÊN C6 5800

kaka_nd

Mình dùng bản của Athen91 có nhận xét thế này: kể từ khi bắt đầu flash đến nay (khoảng được 1 tuần sử dụng rồi) thì máy thường dùng được 2 ngày mới phải sạc pin. với điều kiện không truy cập vào mạng trên điện thoại, chỉ để nghe gọi nhắn tin thôi. Không biết sau khoảng nửa tháng hoặc 1 tháng sử dụng sẽ thế nào nữa? Mong rằng sẽ có bản cook tốt hơn nữa nhiều.

assassinzero

Hix, Nếu mình để hiệu ứng chủ đề thì dùng chưa đến 1 ngày là hết PIN. Mặc dù ko dùng đến. CÒn tắt thì khoảng 2 ngay sạc một lần, đa phần nghe nhạc, lứot wrd vào buổi tối. ĐÚng thật là tốn PIN. Nhưng cái HS OK quá.
Nếu 5800 có khoảng 80 90RAM thì chuyển qua FW5800 và dùng SPB rồi:(

ohannguyent

sau một ngày mà toppic tơi trang 5 rùi, đúng là vấn đề pin đang nóng hổi thiệt. Mình đang dùng bản #9 của jokerB, để tối nay test thử xem. Hiện thời mới sạc đầy,đang dùng opera mobile vào Pv... Để còn 3vạch...
Nghe nói pin dung lượng cao cũng ham, mà nghe mathanh hù cái nhột nhột chưa biết tính sao...☺☺☺

d3ad

Hình như không xài widget SPB weather tiết kiệm được khối pin đó các bác @@ !!!

galabuon

Hình như không xài widget SPB weather tiết kiệm được khối pin đó các bác @@ !!!

ko xài cái widget nào càng tốt. vấn đề là ít nhất phải có cái clock/profile/shortcut1

Nghe nói pin dung lượng cao cũng ham, mà nghe mathanh hù cái nhột nhột chưa biết tính sao...☺☺☺

có thể pin gốc để lâu quá nó yếu đó. nên xài hoán đổi

ohannguyent

wa 1 đên lên chia sẻ với ae đây:
-bản #9 của jokerB(arsene008).
-còn 1widget đồng hồ,profile, chế độ offline.
-pin còn 5vạch, lúc 10h50 - 7h50 sáng còn 4vạch.
Tạm thời là như thế. Để tối nay test tiếp xem sao. Bản #9 này mình dùng đc 5 ngày rồi.

hiepsinight

mình cũng đang dùng bản #9 của jokerB thấy cũng ko hao pin lắm , vì mình đi học nên hay chỉ để chế độ nghỉ , vọc cũng tg đối xài 2 ngày sạc pin , theo mình thì đừng để cục pin nóng wá thì ok , mở nắp ra cho nó tản nhiệt tốt :D , còn gà lắm mong các bác góp ý :D

mathanh

mà nghe mathanh hù cái nhột nhột chưa biết tính sao...☺☺☺

mình không hù đâu, thật tế là vậy, trước mình dùng con 5k8 màu đỏ dùng pin 1700mAh sài khoản 1 tháng bỏ pin zin vô xài cứ 10 tới 15 phút tự tắt máy cho dù pin đã sạc đầy, bực quá tướng máy bị gì, sau đó gắn lại pin 1700mAh vô không bị nửa, từ đó có kinh nghiệm luôn, máy 5k8 đó mình bán rồi , nay đang dùng con 5k8 nivi. hết dám xài pin dung lượng cao

mathanh

máy mình còn 3 vạch các widget đầy đủ có mởi hiệu ứng , tối ngủ chọn offline, sao đó khóa phím, sáng dậy vẫn còn nguyên 3 Vạch nảy giờ nhắn tin bấm bấm còn 2 vạch, vậy là sao

ngyntom

máy mình còn 3 vạch các widget đầy đủ có mởi hiệu ứng , tối ngủ chọn offline, sao đó khóa phím, sáng dậy vẫn còn nguyên 3 Vạch nảy giờ nhắn tin bấm bấm còn 2 vạch, vậy là sao

sao good thế,nếu đc vậy là bản cook của pồ ăn pin ít nhỉ

mathanh

sao good thế,nếu đc vậy là bản cook của pồ ăn pin ít nhỉ

không phải , chắc tại pin tốt nên được vậy ( pin chính hãng nha) để chụp cục pin máy mình lên, cục pin này của cái máy màu đỏ đã bán, giờ lấy qua máy này dùng good re

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

chắc tại pin tốt nên được vậy

tại mình chưa cài đc bản cook của pồ nên chưa test,lúc trước có test v1.2 như mình k thấy hiệu ứng nên thôi.nếu bản này good vậy chắc phải thử quá

ohannguyent

chắc tại pin tốt nên được vậy

Chảnh ghê heng! Để hôm nay về test thử bản 1.2#3 của mathanh xem thế nào mà chảnh thế..hee he..
Ah wên, pin mình đang dùng là pin zin theo máy dung lượng 1320.

Chỉnh sửa cuối:

kutkit

chọn chế độ bình thường, qua đêm 5 vạch còn 4, sài bản v9.0 của jokeb. HS có 3 thanh shotcuts, 1 music player. Máy đã chạy tới hôm nay hơn 2 ngày rồi. sài bin galillo 1700mah, mấy bữa nay ko Jaf nên bin có lẽ dùng lâu hơn.

mathanh

chọn chế độ bình thường, qua đêm 5 vạch còn 4, sài bản v9.0 của jokeb. HS có 3 thanh shotcuts, 1 music player. Máy đã chạy tới hôm nay hơn 2 ngày rồi. sài bin galillo 1700mah, mấy bữa nay ko Jaf nên bin có lẽ dùng lâu hơn.
để pin zin vào dùng thì mới biết cho kết quả được sao là lấy pin 1700mah ra so với pin 1320mAh

kutkit

để pin zin vào dùng thì mới biết cho kết quả được sao là lấy pin 1700mah ra so với pin 1320mAh

tại vì đang dùng pin này, tiện thể comment cho bà con biết thôi, cục pin gốc cất rồi, vẫn còn ngon, chỉ dùng khi backup. Cứ coi đây cũng là trải nghiệm của pin 1700 di. Mình chưa bị zu 15' pin zin bị restart hay tắt máy, :)

mathanh

lưu ý các bạn topic này chỉ trãi nghiêm pin chính hãng 1320mAh , và đưa ra cách khắc phục vấn đề hao pin của c6 trên 5k8. còn những vấn đề pin dung lượng cao vào đấy mình sẻ xóa thẳng tay

galabuon

nghĩa là qua đêm đáng lý tụt 1 vạch, nhưng nó chưa kịp thì bác đã nt nên sẳn nó tụt luôn cho dễ theo dỏi :D

lưu ý các bạn topic này chỉ trãi nghiêm pin chính hãng 1320mAh , và đưa ra cách khắc phục vấn đề hao pin của c6 trên 5k8. còn những vấn đề pin dung lượng cao vào đấy mình sẻ xóa thẳng tay

cứ để mọi người trao đổi vì pin chính hãng nhiều người cũng xài 2 năm rồi - như bác truonghan. hay như mình vừa rồi đem em x58 làm spot vừa 3g wifi vừa sạc , em nó vừa chạy vừa thở, cuổng trời mà vẫn nóng, chắc là pin cũng yếu đi 1 phần do ép quá :D