• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CHIA SẼ TRẢI NGHIỆM] VẤN ĐỀ PIN TRÊN C6 5800

barclays

tóm lại là cái mod ở trên có hiệu quả ko sao ko nghe ai nói gì vậy

galabuon

tóm lại là cái mod ở trên có hiệu quả ko sao ko nghe ai nói gì vậy

đọc topic mà ko thấy dc kết luận j ah

- xài bản c6 lai n97 mini + mod trên + tắt theme FX là đỡ hao pin

từ từ sẽ có kết quả thêm chứ.

mathanh

bạn nên mua usb 3G dùng đi, bắt 5k8 làm kiểu này, pin mà nóng quá gây phù bin nếu pin bị chai, củng có thể gây nổ pin toi luôn cái máy 5k8 nửa. lúc đó đi sắm thêm con khác thì ........:D:D:D

mình chỉ muốn mọi người đi vào vấn đề khắc phục thôi

barclays

đọc topic mà ko thấy dc kết luận j ah

- xài bản c6 lai n97 mini + mod trên + tắt theme FX là đỡ hao pin

từ từ sẽ có kết quả thêm chứ.
uh cám ơn
PS. được cái danh VIP MEm. nói chuyện có khác :|

tieutieumy

tình hình là e đang xài bản cook ưng ý nhất của mt 1.2 từ hôm đó đến gìơ.e chẳng thấy hao pin gì cả.nếu để nghe gọi thì 4 ngày mới phải sạc.còn nghe nhạc.vô pda phà phà thì 3 ngày.thấy đã quá ok nên ko jaf thêm nữa mặc dù mt đã ra bản hiệu ứng rất đẹp.xin nói rõ máy e xài đả 1 năm nay rồi chưa thay thế phụ tùng gì.thank bác mt nhiều lắm.xin nói thêm công việc của e củng nghe gọi hơi bị nhiều

ohannguyent

thêm chut trải nghiệm đây...
9h kém 15' pin còn 2vạch, chế độ ''bình thường'' khóa máy, 10h50 ''tút tút'' báo hết pin...??? Kô biết giải thích sao nữa??? Mới wa đêm thì 5 còn 4... Có lẽ do trước đó có vào mạng bằng opera nên thế.
À có bồ nào có trình duyệt web tốt hơn opera mà ko chiếm dung lượng ram thì chỉ dùm nha. Vì thường đi xa ko có pc nên phải dùng em nó để vào mạng. Opera đc cái tiện dụng, giao diện trực quan dễ thao tác nên ưa dùng... Có ai biết chỉ dùn nha!

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

thêm chut trải nghiệm đây...
9h kém 15' pin còn 2vạch, chế độ ''bình thường'' khóa máy, 10h50 ''tút tút'' báo hết pin...??? Kô biết giải thích sao nữa??? Mới wa đêm thì 5 còn 4... Có lẽ do trước đó có vào mạng bằng opera nên thế.
À có bồ nào có trình duyệt web tốt hơn opera mà ko chiếm dung lượng ram thì chỉ dùm nha. Vì thường đi xa ko có pc nên phải dùng em nó để vào mạng. Opera đc cái tiện dụng, giao diện trực quan dễ thao tác nên ưa dùng... Có ai biết chỉ dùn nha!

có trình ucweb

tieutieumy

sao e thấy duyệt web bằng mặc địng cũng đc lắm mà tại sao lại dùng phần mềm khác vậy e cũng hay vào pda bằng trình duyệt máy nè có gì đâu dễ xài dễ sử dụng.chạy phà phà luôn

sao e thấy duyệt web bằng mặc địng cũng đc lắm mà tại sao lại dùng phần mềm khác vậy e cũng hay vào pda bằng trình duyệt máy nè có gì đâu dễ xài dễ sử dụng.chạy phà phà luôn

Trình mặc định của máy nó tốn nhiều dung lượng tải>> tốn tiền.

JokerB

trình duyệt mặc định nó tải hết tất cả những gì 1 trang web có => tốn tiền
dung lượng tải lớn => lâu mới load xong

Dùng ucweb thấy hay nhất, nó hỗ trợ download tối đa 3 luồng cho 1 tệp, down nhiều tệp ngon lành.
Hỗ trợ chặn Popup,...

Có gán phím tắt cho các tính năng nữa, ngày xưa mình sài N70 có phím thì mặc định mình để tắt hiện ảnh, nhưng trc khi mở 1 link mà mình muốn xem cả ảnh thì ấn phím gán để mở chế hộ hiện ảnh ==> tiết kiệm tối đa dung lượng mạng lại còn load nhanh. :))
Ucweb còn có tính năng zoom ảnh, save trang web,... rất hay
Đặc biệt là RAm thì ucweb tốn rất ít so với Opera

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

VÌ SAO X6/X58 KO DÙNG ĐƯỢC HIỆU ỨNG XOAY MÀN HÌNH ?

Dù có chép thư mục effect từ n97/c6 vào fw gốc x58 thì 58 vẫn ko thực hiện được, cho dù có chép i sì vào.

mặc dù 58 vẫn có cảm biến xoay ?

nguyên nhân do khi làm hiệu ứng xoay như iphone, thì fw n97/c6 sẽ chụp màn hình trước và sau để đưa vào làm chuyển cảnh.

còn x58 ko hề có chức năng chụp này. đây chính là nguyên nhân.

với hướng này mình sẽ khôi mục đc hiệu ứng iphone cho x58. :D

Hàng nội chưa xong thì lại có hàng ngoại :D

Lưu ý :

1. mở rofs2 bỏ hiệu ứng swipe3 vào, đóng gói
2. jaf lại, và bật theme , quay màn hình on.
3. bung nén mod vào C. và hưởng thụ

Hiện tại chưa chạy trên rom, có thể do thiếu ecom. Đang làm .....

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bê sao dc mà bê, cái này chỉ có nước lập trình lại phần xnthemeserver.exe. bởi vậy mới nói ai làm dc là hero đó :D

ohannguyent

mới jaf bản mới của mathanh, đêm nay test tiếp, sáng mai sẽ cho kết quả.
Àh... Có bồ nào biết bản việt hóa mới nhất của ucweb ko? Cho mình cái link với. Thanks nhiều!

galabuon

trời ! mod xoá nhầm bài smooth rotate theme fx rồi ( Chắc h mod bùn ngủ lém rồi)

mất 4 thx :D . mod đền đi :D