• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CHIA SẼ TRẢI NGHIỆM] VẤN ĐỀ PIN TRÊN C6 5800

boy_friend

Tin vui đã test bản 1.2#4 của bác mathanh.kết quả rất tốt đặc biệt là pin cải thiện rất rất nhìu.e sạc đầy pin rồi flash bản 1.2#4 tắt nguồn khởi động lại và cài đặt các phần mềm và cài đặt cho máy xong xuôi tất cả khởi động lại đến 3 lần cộng thêm để hiệu ứng và đầy đủ các widget cộng nghe nhạc nghịch từ 11h đêm wa tới bây h mà máy chỉ mất đúng 1 vạch pin.nếu ở những bản khác thì chỉ cần để hiệu ứng k đụng j tới máy sau 1 đêm cũng chỉ còn 2 vạch thậm chí là tắt nguồn => 1.2#4 đã loại bỏ ăn pin của C6 trên 5800 nhà ta. :))

mathanh

lagabuon file txt nào tăng lại độ nhạy xoay màn hình, để mình chỉnh lại bản cook 1 chút

natan

lagabuon file txt nào tăng lại độ nhạy xoay màn hình, để mình chỉnh lại bản cook 1 chút

Pác xem thử file này nè 10282F0F.txt mình xem bên pnht thấy nó ghi là "Improved Rotation Speed"

TungBach

theo mình nó là file 10282F0F.txt nhưng mà để xoay thể cũng đc mà:D nhạy quá cũng bất tiện bác ah ^^!

mathanh

theo mình nó là file 10282F0F.txt nhưng mà để xoay thể cũng đc mà:D nhạy quá cũng bất tiện bác ah ^^!

mình tìm thấy và máy đã nhạy trở lại rồi, kô phải 10282F0F.txt cái này kô quyết định độ nhạy, giờ mình đã flash xong rồi, đang kiểm tra xem có ăn pin không, chắc có lể sẻ có bản 1.2#5 quá

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

ặc ặc.bác mathanh ơi bác ra cfw như vậy nhớ để dành cho e flash nữa nha.3 tháng tới e phải đi thực tập k có máy tính flash rồi.híc mà nếu bác có ra #5 thì xem jup e phần vietmap nữa nha e làm đủ cách theo các bác hướng dẫn rùi mà k đc hic

ohannguyent

mình tìm thấy và máy đã nhạy trở lại rồi, kô phải 10282F0F.txt cái này kô quyết định độ nhạy, giờ mình đã flash xong rồi, đang kiểm tra xem có ăn pin không, chắc có lể sẻ có bản 1.2#5 quá

.híc.. Ra bản fix nữa hả? Ui chao ơi theo bồ hụt hơi luôn... Thanks nhiều nha!
Ps: bản 1.2#4 dùng tốt đó bồ, it hao pin hơn, ram lên đc 2-3m nữa, hiện tượng tụt ram còn nhưng ko nhiều nữa. Ok, ''điểm 10 cho chất lượng''!

mathanh

.híc.. Ra bản fix nữa hả? Ui chao ơi theo bồ hụt hơi luôn... Thanks nhiều nha!
Ps: bản 1.2#4 dùng tốt đó bồ, it hao pin hơn, ram lên đc 2-3m nữa, hiện tượng tụt ram còn nhưng ko nhiều nữa. Ok, ''điểm 10 cho chất lượng''!

pin thì đã khắc phục, nhưng xoay màn hình nó cứ giật khựng thì khó chịu, giờ đã giải quyết nó xong luôn. để kiểm tra xem cái này có ảnh hưởng nhiều tới pin không. mình nghĩ nó không liên quan tới pin. chác ok để dùng 2 ngày xem pin như thế nào, rồi mới up lên

watamela

Máy mình dùng bản mới nhất của bác jackpham 8h tối hôm trước nó còn 1 vạch đến sáng báo thức 2 lần rùi thấy đến 11h trưa hôm sau mới thấy hết pin, mình dùng bình thường cũng được 3 ngày đó là mở cả hiệu ứng :D

boy_friend

Máy mình dùng bản mới nhất của bác jackpham 8h tối hôm trước nó còn 1 vạch đến sáng báo thức 2 lần rùi thấy đến 11h trưa hôm sau mới thấy hết pin, mình dùng bình thường cũng được 3 ngày đó là mở cả hiệu ứng :D

bác dùng pin j mà gê vậy ta???

boy_friend

ở đây là chia sẻ thực tế để ae có 1 bản cfw hoàn thiện dùng các bác cứ chia sẻ thẳng thán với ae cùng biết.thật sự lúc e mua máy mới zin của thegioididong là fw v21 thì dùng cũng chỉ đc hơn 3 ngày tới 4ngay là nhìu vậy mà bác xài pin j mà pro ác???

watamela

MÌnh cũng mới mua máy ở TGDD sau tết nguyên đán hàng của Petro VN đó. Mình bắt đầu dùng ở fw v40 đến giờ cảm giác rằng thời gian dùng pin không khác nhau là mấy chỉ tốn hơn chút xíu thôi :) chắc vớ được quả pin ngon :D

onelove186

http://www.pdaviet.net/showthread.php?99840-Mod-10-HS-Giao-diện-menu-mới-5800-v51.0.006
mình sài 2 máy, 1 cái sài fw 10hs của bro mathanh 3 ngày rùi(1h trưa hôm nay là đúng 3ngày), cũng co nghe nhac lau lau mở 1 bài nghe chơi, chụp hình vài tấm,quay phim 30phut nghe goi ít nhan tin cung dc hon 100tin nhan
ko biết pin có ảo ko sao thấy chẳng mất vạch nào ,vẫn bật hiệu ứng ,tại mình thì hay nhắn tin ,nên xem thời gian nhắn tin là chính xác nhất ^^ đến giờ này cũng chưa mất vạch nào
còn 1 cai sài bản C6 chỉ hack thui cứ 2 ngày là phải sạc ,hom wa moi up #5 của bro mathanh thử xem thế nào

maihuudan

cái fw51 của 5800 hay báo pin ảo lắm, lúc lướt web 7 nắc pin ko giật tí nào, lướt chừng 5h thì báo hết pin(lúc báo xong mới giật về 1 vạch)

ohannguyent

http://www.pdaviet.net/showthread.php?99840-Mod-10-HS-Giao-diện-menu-mới-5800-v51.0.006
mình sài 2 máy, 1 cái sài fw 10hs của bro mathanh 3 ngày rùi(1h trưa hôm nay là đúng 3ngày), cũng co nghe nhac lau lau mở 1 bài nghe chơi, chụp hình vài tấm,quay phim 30phut nghe goi ít nhan tin cung dc hon 100tin nhan
ko biết pin có ảo ko sao thấy chẳng mất vạch nào ,vẫn bật hiệu ứng ,tại mình thì hay nhắn tin ,nên xem thời gian nhắn tin là chính xác nhất ^^ đến giờ này cũng chưa mất vạch nào
còn 1 cai sài bản C6 chỉ hack thui cứ 2 ngày là phải sạc ,hom wa moi up #5 của bro mathanh thử xem thế nào

chuyện này mới nghe thấy lần đầu, còn bạn nào đc như trên dơ tay cái coi, sao khó tin wá???! Còn phần pin ảo hay ko thì mình ko biết, mình cũng lướt net = đt thường xuyên, nếu 5h liên tục kết nối 3g thì pin cũng trâu đấy. Máy mình ko bị pin ảo bao giờ.

thanhhaifire

chuyện này mới nghe thấy lần đầu, còn bạn nào đc như trên dơ tay cái coi, sao khó tin wá???! Còn phần pin ảo hay ko thì mình ko biết, mình cũng lướt net = đt thường xuyên, nếu 5h liên tục kết nối 3g thì pin cũng trâu đấy. Máy mình ko bị pin ảo bao giờ.

máy mình đây này sài v51 2 ngày vẫn ko mất vạch nào khi tắt máy khởi động lại thì còn 3 vạch, nhưng kể ra v51 cũng trâu lắm, và mình thấy thoải mái khi xài v51

JokerB

pin ảo thì do là pin chưa hết đã sạc đầy, lâu dần nó báo không đúng sự thật, để pin luôn báo đúng thì nên sạc đầy, sài đến khi hết sạch, máy đen thui rồi lại sạc đầy.

titanworm

máy mình là xách tay , xài cũng dc 1 năm rồi , hiện đang xài FW C6->N97mini/5800 , thấy ít xài thì cũng tằm ít nhất là 3 ngày