• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Hic, thế đã có Opera hỗ trợ tếng Việt cho W2k3 chưa các bác? Em thấy toàn cho w2k5 thôi à ! :(
hỗ trợ tiếng Việt thì tùy thuộc vào máy của bạn có cài font tiếng Việt ko thôi, còn Opera thì hỗ trợ tốt tiếng Việt unicode, kể cả trên W2k3 và WM5!

cuunon

Bạn dùng thử OPERA chưa? Mình dùng nó check tài khoản Vietcombank được mà. Bạn thử xem nhé!

Em thử rùi bác à ! nhưng khi mở tab NH trực tuyến để đánh user/pas thi tab đó trắng bóc luôn , chờ mãi chẳng đc .

giacomini

Em thử rùi bác à ! nhưng khi mở tab NH trực tuyến để đánh user/pas thi tab đó trắng bóc luôn , chờ mãi chẳng đc .

Mình làm rồi mới chỉ cho Bạn mà! Nếu bị màng hình trắng bạn Refresh lại 1 phát là vào liền. Mình cũng bị như vậy mà.

Badamgiak23

Super V.I.P
PDA Homepage v1.0

Ứng dụng giúp bạn liên kết dễ dàng đến các trang Web về Mobile.
-Danh mục hơn 1000 trang Web về Mobile.
-Xem TV và ghe Radio
-Hỗ trợ chức năng tìm kiếm

Hỗ trợ các HĐH

yenphuong111

sao mình lướt net trên ppc ko nghe nhạc được vậy các bạn hichic ah mà nếu truy cập thông qua wifi thì có cần cài đặt thông số ko ạ

Nemmatlanh

sao mình lướt net trên ppc ko nghe nhạc được vậy các bạn hichic ah mà nếu truy cập thông qua wifi thì có cần cài đặt thông số ko ạ

Bạn muốn nghe được nhạc hoặc xem được Fim,Tivi qua Wifi thì bạn vào những trang Wed sau: huyen.com.vn hoặc pda.vn.
Muốn vào được Wifi thì chỉ cần vào Connections,Wifi,để network adapter là Internet là sẽ vào được ngon lành thôi.Chúc vui!

cuunon

Mình làm rồi mới chỉ cho Bạn mà! Nếu bị màng hình trắng bạn Refresh lại 1 phát là vào liền. Mình cũng bị như vậy mà.

Rất tiếc là không thể mặc dù đã cố gắng. Tks

giacomini

Không thể nào đâu? Bạn ở đâu? Nếu ở TP thì hẹm hôm nào uống cafe mình xem thử xem. Ok thì PM cho tớ. Xin lỗi Mod Pam tí.

naughty

Nhân tiện cho em hỏi làm sao để lúc đang Wifi không bị GPRS nhảy vào ?

Nhân tiện cho em hỏi làm sao để lúc đang Wifi không bị GPRS nhảy vào ?
bạn đang dùng wifi thì GPRS đâu có...dính líu gì đâu bạn, chỉ khi nào bạn đang vào 1 trang web hoặc đang chat mà ngắt wifi giữa chừng (do mất sóng hoặc cúp điện) thì máy bạn sẽ tự động kết nối GPRS, khắc phục bằng cách để trống pass khi cài đặt GPRS, mỗi lần muốn vào GPRS thì máy bạn sẽ xin password, chọn cancel là xong!

dkkd

em dùng O2 II, muốn kết nối wifi thì phải mua thêm cái thẻ mất bn xiền vậy các bác:p

em dùng O2 II, muốn kết nối wifi thì phải mua thêm cái thẻ mất bn xiền vậy các bác:p
cái này thì bạn phải qua box Thảo luận sử dụng của O2II chứ bạn, đây là box phần mềm mà, lộn topic rồi nhé!

shinichi01

có trình nào save lại trang web đang xem khong bác mình dùng opera và ie đều kô save được

daotoan3Ihut

Ngoài PIE và Opera thì còn phần mềm nào duyệnt web tốt hơn nữa k các bác?em thấy dùng PIE chán quá,Opẻa thì tạm được.thanks các bác

ThaiKien

Super V.I.P
Ngoài PIE và Opera thì còn phần mềm nào duyệnt web tốt hơn nữa k các bác?em thấy dùng PIE chán quá,Opẻa thì tạm được.thanks các bác

Ngoài 2 cái này ra còn có trình duyệt của bản thân PPC nữa mà!
Hiện nay các ứng dụng trên PPC vẫn đang dần được phát triển và hoàn thiện, chúng ta cũng không thể đòi hỏi như trên PC được.

seshamy

Hu hu các bác cho em hỏi tí. Tại sao em dùng Opera 8.65 thì ko thể hiện font tiếng việt. Trong khi dùng PIE plus lại hiện được. Ko thể hiểu nổi. Em cái vào máy font TAHOMA rồi .

Ryuroden

Hu hu các bác cho em hỏi tí. Tại sao em dùng Opera 8.65 thì ko thể hiện font tiếng việt. Trong khi dùng PIE plus lại hiện được. Ko thể hiểu nổi. Em cái vào máy font TAHOMA rồi .
Máy mình vẫn hiện bình thường mà, bạn thử cài vn-font ( bản 2.40MB) có trong DS xem có bị lỗi nữa ko. Cài vào SD cũng đc.

Mình vẫn dùng bình thường, Opera bản 8.65 hỗ trợ rất tốt tiếng Việt mà bạn, bạn thử remove nó đi rồi cài lại xem sao?

Máy mình vẫn hiện bình thường mà, bạn thử cài vn-font ( bản 2.40MB) có trong DS xem có bị lỗi nữa ko. Cài vào SD cũng đc.
Font chữ thì phải cài vào main chứ ta? :-/ Cài vào thẻ sao hiển thị được bạn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình vẫn dùng bình thường, Opera bản 8.65 hỗ trợ rất tốt tiếng Việt mà bạn, bạn thử remove nó đi rồi cài lại xem sao?

Font chữ thì phải cài vào main chứ ta? :-/ Cài vào thẻ sao hiển thị được bạn!

Thì tôi vẫn cài vào thẻ nè chạy ầm ầm có sao đâu. Hay bác thử cài đi xem có được không?:D:D:D