• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC TIỆN ÍCH TIẾNG TRUNG TRÊN PPC

aphongs

anh chị cho hỏi cái font tiếng hoa nào đẻ lên mạng coi được tiếng china ạh,em co cài 1 bản font ờ trang đầu tiên nhưng không vào được toàn hiên hình ô vuông,máy của em thì viết và gửi tin nhắn tiếng hoa bình thường,em đang xài o2mini

CaoHungVN

anh chị cho hỏi cái font tiếng hoa nào đẻ lên mạng coi được tiếng china ạh,em co cài 1 bản font ờ trang đầu tiên nhưng không vào được toàn hiên hình ô vuông,máy của em thì viết và gửi tin nhắn tiếng hoa bình thường,em đang xài o2mini

Một số web tiếng Trung mã hóa thì phải chuyển cả regional sang China thì mới xem được :D dùng CE-Star để cài thêm phần chọn này :D

CaoHungVN

Lâu hông zô Topics, thấy dạo này soft cho China vẫn thế các bác nhỉ, mà sao chả bác nào up CE-Star 2.8 RC3 mới nhất lên nhỉ :D em thấy ổn lắm :D có cả vừng mè đủ hết rùi đấy các bác :D

CE-Star 2.8 RC 3 Download Here

khanhham

bác có thể hướng dẫn em cách cài cả 2 từ điền này dc o?nói thật là em dốt lắm chả bít cài thế nào,em mua con 02 này cũng chỉ để có cái từ điển để học thôi,bác giúp em dc o?em cảm ơn bác

ThaiKien

Super V.I.P
Dreye 2.0

Dreye 2.0
Bộ từ điển Anh - Trung (phồn thể) Dreye phiên bản 2.0.
- Từ ngữ phong phú
- Có thể dịch nhanh các từ ngữ trong câu, giới thiệu rõ ràng.

Tải về tại đây

seshamy

Hu hu hu, tại sao tải về xong máy em bị treo cứng. Em dùng dell axim x51v. hu hu hu

ThaiKien

Super V.I.P
Hu hu hu, tại sao tải về xong máy em bị treo cứng. Em dùng dell axim x51v. hu hu hu

Bản tải cái gì mà bị treo, từ điển Dreye 2.0 à?
Mình vẫn tải về và giải nén sử dụng bình thường mà, có lẽ treo là vì lý do nào khác chăng?

kieuhung99k5

Đang cần từ điển H-V mà ko đc quyền down, xin hỏi các bác là cài từ điển thì có cần cài font tiếng Trung ko nhỉ?

seshamy

Hu hu bác ơi. Cái mdict của em chỉ cho phép tra anh- trung. Bác nào có cái tra được trung anh không ?
Em tìm mãi rồi, chả thấy

ThaiKien

Super V.I.P
Hu hu bác ơi. Cái mdict của em chỉ cho phép tra anh- trung. Bác nào có cái tra được trung anh không ?
Em tìm mãi rồi, chả thấy

Bạn chuyển sang dùng từ điển Lingvo đi, cái đó tra được Trung - Anh, Anh - Trung đó. Ngoài ra các bạn có thể dùng từ điển HNHSoft English-Chinese Dictionary.

seshamy

lingvo soft em tìm lòi cả mắt chưa thấy còn cáh HHHsoft English-Chinese thì từ ít quá. Em mới học có mấy năm mà tra từ chả thấy từ nào nó có cả. Chán quá !!!

ThaiKien

Super V.I.P
lingvo soft em tìm lòi cả mắt chưa thấy còn cáh HHHsoft English-Chinese thì từ ít quá. Em mới học có mấy năm mà tra từ chả thấy từ nào nó có cả. Chán quá !!!

Từ điển Lingvo Trung - Anh bạn tải ở đây. Nói chung tất cả các từ điển tiếng Trung trên PPC chỉ là ở mức độ từ cơ bản thôi, còn nếu muốn nhiều từ chuyên ngành có lẽ bạn vẫn phải sử dụng từ điển ở ngoài thì hơn.

seshamy

Rất là cám ơn bác thaikien chỉ có 1 điều là em chưa có tài khoản rapidshare ko download được. Đang tìm cách download về.

Hu hu hu tìm mờ cả mắt mà ko download từ rapid được .Bác mod send cho em hoặc up lên host khác được ko. thangquyettruong@gmail.com
Thank

Last edited by a moderator:

kingxing

Không biết tại sao mình ko download đc tự điển Hán Việt Thiều Chiểu bản cho PPC ở website của Viện Việt học (ko bấm vào link đc). Bạn nào có giúp mình tải lên đây hoặc lên các chia sẻ file đc ko? Cám ơn trước nhé.