• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

dorianphong

bác nào giúp em với.em mới dùng 02 nên chưa biết nhiều lém,hiện em đang dùng 02S và làm theo các bước chỉ dẫn để cài đặt GPRS nhưng khi em vô connections thì thấy hiện ra cái bảng gồm my ISP và My Work Network
bác nào dùng 02S giống em mong các bác chỉ giúp em cám ơn nhiều lắm

Kobold1609

bác nào giúp em với.em mới dùng 02 nên chưa biết nhiều lém,hiện em đang dùng 02S và làm theo các bước chỉ dẫn để cài đặt GPRS nhưng khi em vô connections thì thấy hiện ra cái bảng gồm my ISP và My Work Network
bác nào dùng 02S giống em mong các bác chỉ giúp em cám ơn nhiều lắm

Bạn vào my ISP ->Manage existing connections->chọn Tab New.
1.-Ở ô đầu tiên(Enter a name for the connection:) đưa vào 1 tên bất kì
-Ở ô thứ 2 (Select a modem) bạn chọn Cellular Line(GPRS)
2.Bước tiếp theo bạn đưa vào Access point name (tên mà dịch vụ bạn đang sử dụng)
3.Sau đó đưa User Name và Password vào.(tùy mạng bạn đang sử dụng)
Ở bước 2 và 3 bạn có thể tham khảo tại đây bài của Upteam utxd

LamAnhThu

có ai ở Sydney cho em hỏi chút: Em sắp sang Sydney, kết nối GPRS ở bên đó cài như thế nào và giá tiền có giống như VN không? Em cảm ơn rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HaChau

Super V.I.P
all,
2. Start _ messages _MMS
Menu-MMS setting
Chose Ex : Profile name = vina and
Change- Edit

MMSC: http://mms.vinaphone.com.vn
Date Connection: My Work Network
Gateway=WAP
IP=10.1.10.46
Port=9201 and Done

Mình dùng O2s, ROM Helmi 1.4 (WM2005).
Ở bước 2 thì máy không có mục nhập địa chỉ IP, không rõ nhập ở đâu

khoabonmat

Active Member
Mình đã đăng ký GPRS rồi(có hiện chử G) nhưng mình connect không được nó báo lỗi.có ai bị nbư mình không.Mình xài O2 NEO.

Nemmatlanh

Mình đã đăng ký GPRS rồi(có hiện chử G) nhưng mình connect không được nó báo lỗi.có ai bị nbư mình không.Mình xài O2 NEO.

Bạn đang dùng mạng nào vậy?Nếu bạn làm đúng theo các hướng dẫn thì sẽ được thôi mà.Mọi người ở đây đều đã làm thành công rồi đấy.Bạn chịu khó đọc lại các bài trước xem đi nhé.Rồi cố gắng lại là sẽ được ngay thôi mà.Chúc thành công!

buibaobach

Tôi đang dùng O2s mạng vinaphone làm đúng như hướng dẫn (nhiều lần) nhưng không được ,vẫn báo lỗi .Ai giúp tôi với

khoabonmat

Active Member
chào nemmatlanh cám ơn bạn trả lời.Mình xài mobi mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn không được.trong khi mình cài cho bạn mình O2 mini thì được ,máy mình thì lại không.thậm chí cài xong soft reset vẫn không được.

Nemmatlanh

chào nemmatlanh cám ơn bạn trả lời.Mình xài mobi mình đã thử rất nhiều cách nhưng vẫn không được.trong khi mình cài cho bạn mình O2 mini thì được ,máy mình thì lại không.thậm chí cài xong soft reset vẫn không được.

Trời!Dùng Mobi là cài GPRS dễ nhất và vào ngon lành nhất.Mình cũng đang dùng mobi nè.Vào nhanh lắm.Bạn làm lại theo hướng dẫn sau nhé.Nếu làm đúng tất cả các thao tác thì sẽ ok thôi.Trước tiên máy bạn phải được đăng kí dịch vuj GPRS đã nhé.Biểu tượng chữ G đã hiện lên rồi nhé.Không thì bó tay đấy .Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>>>>> Connections tiếp>>>>>>>My ISP>>>>>>>Add A New Modem>>>>>>>Enter a name for connections : bạn đánh tên tùy ý.Còn ở mục Select a modem ở bên dưới bạn chọn Cellular line(GPRS)>>>>>>>Access point name : bạn điền m-wap nhé>>>>>Username+Password+Domain : bạn điền là mms nhé.Sau đó nhấn finish.Ra bên ngoài vào Manage existing connections tích vào cái nào bạn vừa cài đặt là xong nhé.Còn Pap hay Chap thì bạn để cái nào cũng được.Không quan trọng.Thân!

Azumy

Trời!Dùng Mobi là cài GPRS dễ nhất và vào ngon lành nhất.Mình cũng đang dùng mobi nè.Vào nhanh lắm.Bạn làm lại theo hướng dẫn sau nhé.Nếu làm đúng tất cả các thao tác thì sẽ ok thôi.Trước tiên máy bạn phải được đăng kí dịch vuj GPRS đã nhé.Biểu tượng chữ G đã hiện lên rồi nhé.Không thì bó tay đấy .Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>>>>> Connections tiếp>>>>>>>My ISP>>>>>>>Add A New Modem>>>>>>>Enter a name for connections : bạn đánh tên tùy ý.Còn ở mục Select a modem ở bên dưới bạn chọn Cellular line(GPRS)>>>>>>>Access point name : bạn điền m-wap nhé>>>>>Username+Password+Domain : bạn điền là mms nhé.Sau đó nhấn finish.Ra bên ngoài vào Manage existing connections tích vào cái nào bạn vừa cài đặt là xong nhé.Còn Pap hay Chap thì bạn để cái nào cũng được.Không quan trọng.Thân!

Bác nematlanh nói thế nào chứ em thấy phần chap và pap cực kì wan trọng dó, nhiều n ko dùng dc gprs la ở chỗ này đó.
E dùng o2neo,thường mặc định máy là chap,nếu ko đưa về pap thì ko tài nào kết nối gprs dc,e đã test rồi mừ.Bác check lại xem

dng

Cước dịch vụ GPRS của vina khoảng bi nhiêu? Có bác nào gọi sky qua gprs chưa? Chất lượng thế nào? Gọi 10' tốn khoảng bao nhiêu tiền hả các bác?

Nemmatlanh

Bác nematlanh nói thế nào chứ em thấy phần chap và pap cực kì wan trọng dó, nhiều n ko dùng dc gprs la ở chỗ này đó.
E dùng o2neo,thường mặc định máy là chap,nếu ko đưa về pap thì ko tài nào kết nối gprs dc,e đã test rồi mừ.Bác check lại xem

Thế thì mình cũng không hiểu được bạn và bạn anhquynh2007 bị sao nữa?Mình dùng mạng Mobi,từ xưa đến nay mình dù để Pap hay Chap thì vẫn vào ầm ầm bạn ạ. :-??

quick

MMS

Em đã cài được GPRS để kết nối internet (Vinaphone) trên Dopod 818, nhưng chưa biết cài MMS như thế nào? Xin các bác hướng dẫn cụ thể giúp một chút cho em!

Utxd

Em đã cài được GPRS để kết nối internet (Vinaphone) trên Dopod 818, nhưng chưa biết cài MMS như thế nào? Xin các bác hướng dẫn cụ thể giúp một chút cho em!

Ở VN chưa sử dụng dịch vụ MMS cho PPC.

nvidia

Không phải, mình đã chú thích là mạng Vinaphone nếu không chuyển sang PAP thì không thể connect được mà. Mạng Mobifone thì dễ rồi. Nhưng mà máy Hp Ipaq 6828 nếu mạng mobifone mà không chuyển thành CHAP thì cũng không connect được. Kết luận là : Nếu khi cài đặt 1 mạng nào đó vào GPRS mà kết nỗi không được thì chuyển PAP thành CHAP hoặc ngược lai.

mình cũng dùng Hp iPAQ 6828 và mobifone đây. máy mình cũng gặp tình trạng tương tư, chỉ vào được GPRS nếu để CHAP, PAP thì khỏi lun.

dng

Mình dùng O2s, ROM Helmi 1.4 (WM2005).
Ở bước 2 thì máy không có mục nhập địa chỉ IP, không rõ nhập ở đâu

Mình cũng dùng O2s, WM2005 nhưng ko biết mở MMS ở đâu trong máy??

magiamsat

Bạn vào my ISP ->Manage existing connections->chọn Tab New.
1.-Ở ô đầu tiên(Enter a name for the connection:) đưa vào 1 tên bất kì
-Ở ô thứ 2 (Select a modem) bạn chọn Cellular Line(GPRS)
2.Bước tiếp theo bạn đưa vào Access point name (tên mà dịch vụ bạn đang sử dụng)
3.Sau đó đưa User Name và Password vào.(tùy mạng bạn đang sử dụng)
Ở bước 2 và 3 bạn có thể tham khảo tại đây bài của Upteam utxd

tiếp theo-của con dt o2s :
4-vào advanced của conection (h1)
5-vào select networks và chọn tên vừa đặt(nếu chưa có thì vào new để đặt :làm thao tác giông như bươc 1,2,3) (h2)--
6-vào edit-modem để check và chọn mạng (h3) nếu chưa có thì vào new và đặt giống bước 123 :D (cận thận thì cứ new 1 cái dặt tên khác đi vậy)
các phần khác giữ nguyên---xong
ấn ok nó quay lại cái conection setting ngoài cùng---
7- chu ý nó khác---lúc đầu sẽ thấy isp và wap nhưng bây giờ chỉ thấy có tên của mình đặt thôi (h4)
8- và bạn phải ấn vào manage existing connections lần nữa để xác nhận (moden đã chuẩn) và proxy setings và vpn giữ nguyên (h5)
ok xong hết
bây giờ chắc chắn vào gprs dc rồi đấy :D
nếu muốn tắt gprs chỉ việc giữ phím no của call 1 lúc cho đến khi nó tắt biểu tượng kết nối là xong.
chúc zui vẻ ---- nhưng hình như gprs ở vn vấn tính tiền nhiều đấy---nó trừ tiền sau đấy bạn a.:D

thông số cài mms của mobifone các bạn làm theo nhé:

Cài đặt MMS qua GPRS
Tên cài đặt Mobi-gprs-mms
Trang chủ http://203.162.21.114/mmsc

Kiểu kết nối (hoặc cổng) Nối liên tục(hoặc 9201)
Sóng mang GPRS
Địa chỉ IP 203.162.21.114
Tên thuê bao mms
Mật mã mms
Điểm truy cập GPRS m-i090

mình dùng o2s nè

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.