• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE (HEADSET) VÀ LIÊN QUAN

nn6565

bác hữu tiến chỉ mình mod phím nhận cuộc gọi với,mình đang xài tai nghe a780,cũng ok lắm

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác ơi ! Cho em hỏi ? nếu mua tai nghe của PC nào thi nghe hay nhất với con O22i nhỉ ! Giúp em với ! em định mua 1 chiếc nghe cho đủ độ phê lên muốn hỏi chút ! Chứ nghe tai zin của nó thì cũng phình phường bác ah` !

Sao you không thử kiếm một cái tai nghe của Exec hay Atom Exec mà phỉa kiếm hàng nguyên gốc thì mới ok nhé. Mình cũng xài O2i và mình cũng quăng cái tai nghe của nó lâu rồi vì nghe quá tệ. Bữa trước mình "săn" được một em của Exec theo máy, giá 300k + Pocket Music 4.3.4 thì trên cả tuyệt vời luôn.
Bác cứ thử xem, sẽ không phải tiếc đâu.

Nhân tiện bàn về tai nghe,cho em hỏi: tai nghe zin của máy o2mini của em bị hư rồi, giờ chỉ còn nghe đc 1 bên àh, có anh nào bít chỗ sửa tai nghe kg ạh?!! Em cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của các anh chị !!! :)

Lúc trước tai nghe mình cũng bị điếc một bên và đem đi sửa nghe lại được nhưng chỉ một thời gian rồi điếc cả hai bên luôn.
Theo mình nghỉ tai nghe của O2mini cũng bèo như của O2i nên you quăng nó rối kiếm tai nghe của Exec thử xem. You sẽ không phải tiếc tiền đâu!

Last edited by a moderator:

XIII

Không biết ở VN có loại Bose này chưa... các bạn mà nghe qua sẽ mê nó nhất. Bose Triport Headphone. Tại chưa biết up hình nên các bạn thông cảm. search google để tìm hiểu thêm nha.

Utxd

Không biết ở VN có loại Bose này chưa... các bạn mà nghe qua sẽ mê nó nhất. Bose Triport Headphone. Tại chưa biết up hình nên các bạn thông cảm. search google để tìm hiểu thêm nha.

Cái này hả XIII

Chất lượng thế nào review cho anh em biết chút đi chứ, giá cũng khá cao nhỉ :D

DOP

Hix,nghe các bác bàn luận đúng là muốn quăng luôn cái tai nghe O2i zin :( Tới cuối thì thấy loại BOSE bác utxd up lên nhìn ... chảy nước luôn Khổ nỗi,DOP lại ghiền nghe nhạc,nghe suốt ngày luôn mới bùn.Nhân tiện,đọc qua thấy cách mua tai nghe của EXEC là phổ biến nhất.
Đang chờ bài của bác HuuTien mod tai nghe.Chứ tay gà mờ mà mod theo kiểu bác jì dùng tai nghe JVJ mà chưa có kinh nghiệm thấy ... phiêu quá àh

AnhTu

Super V.I.P
Hix,nghe các bác bàn luận đúng là muốn quăng luôn cái tai nghe O2i zin :( Tới cuối thì thấy loại BOSE bác utxd up lên nhìn ... chảy nước luôn Khổ nỗi,DOP lại ghiền nghe nhạc,nghe suốt ngày luôn mới bùn.Nhân tiện,đọc qua thấy cách mua tai nghe của EXEC là phổ biến nhất.
Đang chờ bài của bác HuuTien mod tai nghe.Chứ tay gà mờ mà mod theo kiểu bác jì dùng tai nghe JVJ mà chưa có kinh nghiệm thấy ... phiêu quá àh

Có thể mua tai nghe loại dùng để nghe nhạc đó, vừa có âm thanh hay vừa tốt. Mình đang sử dụng 1 dây Sony cũng thấy rất tốt.
Tai nghe Bose ở trên nhìn pro quá, không biết cấu hình ra sao.

Utxd

Có thể mua tai nghe loại dùng để nghe nhạc đó, vừa có âm thanh hay vừa tốt. Mình đang sử dụng 1 dây Sony cũng thấy rất tốt.
Tai nghe Bose ở trên nhìn pro quá, không biết cấu hình ra sao.

Xem thêm thông tin ở đây đi. Có ai xài rồi review 1 phát nhỉ :D

DOP

Hơ ... những over 99$ :O có thêm phụ kiện kèm theo nữa.Bose đúng là bose.Choáng quá

nlesslove

Mình đã nghe qua Atom, không hay bằng tai nghe JVC của mình đâu! ke ke ke!!!

Mình xin trình bày cách làm của mình cho các bạn cùng tham khảo nhé!
1. Mua "Jack đổi bán cho điện thoại - 20.000đ" : nghe qua tai Phone vi tính thường: Dở tệ!, âm thanh mono.

2. Mua "Jack đổi tiêu chuẩn - 4.000đ" : nghe qua tai Phone vi tính thường: hay nhưng chưa chuẩn lắm, chất lượng bằng chất lượng khi nghe bằng vi tính. Tuy nhiên, Khi gắn đầu Jack vào PPC thì phải để lỏng lỏng 1 tý để đủ 2 ngỏ ra của PPC nối được với 2 ngỏ ra của Jack truyền đến Phone hoặc loa.

Tai nghe điện thoại O2 gồm 2 ngỏ ra tai nghe + 1 ngỏ vào Mic. Nhưng các bạn thấy đấy, các đầu Jack như trên chỉ có 2 ngỏ ra, không tích hợp thêm ngỏ vào của Mic. Trên thị trường vẫn có loại Jack có 3 đầu nhưng nghe vẫn rất dở!!! Vì thế theo mình, không nên mua các đầu Jack chuyển đổi như thế, tốn tiền mà nghe dở làm uổng con O2!

3. Tìm cả chợ Nhật Tảo để lựa tai nghe (đem O2 IIs theo + đầu Jack đổi tiêu chuẩn để thử âm thanh). Chọn lựa cuối cùng của mình là loại JVC (2 đầu nghe cho mỗi tai nghe - xem hình)

4. Cắt đầu PHONE RIN O2 IIS (hình) và đầu Phone JVC để đổi tai nghe nhưng vẫn giữ Mic và phần kết nối với PPC, nhớ chừa phần dây để nối.

5. Cài Pocket Music 4.3.x. Chọn Equalizer Options; trong phần Select Preset, chọn lụa Full Bass and Treble. Chọn trong Player Options, vào Effects để nâng mức MegaBass lên từ mức 1 đến 3 (tùy theo từng bài nhạc cần tăng Bass lên bao nhiêu). Chức năng này đảm bảo cho âm trầm sâu lắng.

6. Cách nghe nhạc bình thường, nhẹ nhàng để nghỉ ngơi: Thực hiện các bước trên và đặt tai nghe theo hình đầu tiên (góc trái, bên trên)

7. Cách nghe nhạc cần âm trầm sâu, mạnh: Sau khi thực hiện các bước từ 1 đến 5, bạn đặt tai nghe theo hình thứ hai (góc trái, bên trên). Nhớ là đút đầu nhỏ của tai phone vào sâu bên trong lổ tai. Nếu sợ ảnh hưởng đến màng nhỉ thì có thể hạ Volume xuống và tăng dần âm lượng cho đến khi thấy...Sướng!

Chúc các bạn có được một tai nghe như ý....Như ý hơn cả tai nghe của SE P910i, hay Moto 680i...!!!

Tai JVC ấy, ở HN bán ở đâu hả bạn ??
Nghe bạn review thấy thích quá !!!
nếu phải dùng đầu đổi 2.5-3.5 cho máy Imate sp3i thì dùng loại có mấy khấc !!!
Loại dây dài với loại chỉ có đầu đổi có khác gì nhau ko

toanh04

2 khấc là đủ để nghe nhạc stereo rồi, thường thì khấc thứ 3 là của micro...

hcqp

Ở Sài Gòn thì mình biết, nhưng ở Hà Nội thì mình chịu!...đành phải nhở các bác ở Hà thành vậy!
Cái tai nghe Zin của bác có mấy khấc thì đầu đổi phải có tương ứng. Tuy nhiên, tùy theo từng loại máy mà có vị trí các khấc khác nhau...nên không phải cứ 3 khấc là được!
Các loại đầu đổi bằng dây dài hiện bán trên thị trường...theo những cái mình đã kiểm tra thì cho ra chất lượng rất kém (MONO). Tín hiệu ra tai nghe thường không ảnh hưởng nhiều bởi dây dẫn; có lẽ người sản xuất đấu nối theo kiểu Mì ăn liền nên không đạt.
Còn đầu đổi trực tiếp (không có dây) thì theo chuẩn 2 khấc nên bác sẽ không tương thích. Như đã nói, lỗ cắm tai nghe của PPC có 2 đường ra (để nghe) và 1 đường vào (Mic - để nói). Vì thế, bác có thể kéo ra lỏng một tý, sao cho 2 khấc của đầu đổi trùng với 2 đường ra của lỗ cắm tai nghe là được.
Vài điều cùng bác!

longnhi88

có anh nào thử nghe nhạc bằng Exec với tai nghe senshier của N91 chưa vậy,tuyệt hay,rất bay khi nghe nhạc dance

Tom_codon

Super V.I.P
có anh nào thử nghe nhạc bằng Exec với tai nghe senshier của N91 chưa vậy,tuyệt hay,rất bay khi nghe nhạc dance

Bay bổng gì Hiếu ơi..!
Con Exec rất hay bị sốc điện main do nghe tai nghe khác loại đấy.Ông mà đang nghe nhạc tự nhiên có thằng nào gọi điện.Có thể là đi luôn 4 con loa của Exec đấy.Có lần tôi dính trưởng rồi đấy ....!:| :| :|

Last edited by a moderator:

nlg

Tai nghe của con EXEC mình bị hỏng rồi. :( Mình có thể dùng loại nào thay thế hoặc mua lại đồ zin ở đâu nhỉ?

vutungcmg

Các bác ơi ! Cho em hỏi ? nếu mua tai nghe của PC nào thi nghe hay nhất với con O22i nhỉ ! Giúp em với ! em định mua 1 chiếc nghe cho đủ độ phê lên muốn hỏi chút ! Chứ nghe tai zin của nó thì cũng phình phường bác ah` !

Bạn xài thử tao nghe của P910i đi, mình đang xài nè, nghe cực hay, nhất là khi kết hợp với Imusic or PocketMusic thì tuyệt. Đặt biệt là có thể trả lời đt như tai nghe zin

HuuTien

Tai nghe của P910 phải mod lại phím nhận cuộc goi thì quá ok,nghe nhạc cực hay!

kainz

Mình đang dùng tai nghe "rin" của ATom để nghe đài FM nghe nói nó có chức năng làm ăngten nhưng mình thấy máy mình chỉ bắt được mỗi một đài toàn là ca nhạc và chất lượng rất kém, lâu lâu thì nghe tiếng xè một cái, nghe đài FM còn thua xa con 7250 của Nokia ! Mình không biết có phải do tai nghe hay là do máy nữa ?!

kevin15112002

Tai nghe của P910 phải mod lại phím nhận cuộc goi thì quá ok,nghe nhạc cực hay!

Vậy thì anh Tiến mau mau chỉ mọi người cách mod tai nghe đi,những member newbie như em nghe nói Mod tai nghe mà không hiểu nó là gì và công dụng ra sao :(

kevin15112002

Nhân tiện em xin hỏi có thể mua tai nghe P910 ở đâu không?Em ra thế giới mobile mua chỉ còn 1 cái,đem về nghe thì thấy bị rè 1 bên(nghe kỹ mới thấy),đem đổi lại được rồi,nhưng mà họ hết hàng và không định nhập về nữa mới buồn.Nghe anh Tiến khen tai nghe đó lắm cũng thích nhưng mà đi mua sợ trúng đồ dỏm,chỉ dám tin Thegioimobile thôi.
(Em không có ý Spam bài đâu nha :) thanks)