• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 2)

XuanTruong

Super V.I.P
E xài 3G bản 2.1, thú thực là e cũng vừa mới mua. Lúc mua cái X-sim thì thằng cu ngoài cửa hàng đã up lên 2.1 luôn cho e, về thấy có sẵn Cydia rồi nhưng ko có winterboard, e nghĩ chắc là bản gốc thôi ạ.

Bạn thử Copy cái Theme này vào xem sao => http://pdaviet.net/showthread.php?t=38341 Hoặc cài thật đúng Theme cho Winterboard nhé! Không lý nào bị vậy???:-?:-?:-?

Nightmare

Thanks bác, e đã phát hiện ra rồi. Phải vào /var/mobile/Library tạo folder SummerBoard/Themes rồi copy themes vào folder Themes này mới nhận chứ ko phải /Library/Themes như thường hướng dẫn. Bác nào bị như e thì tạo folder như trên là ăn ngay, hehe. Chú ý là SummerBoard phải biết đúng cả chữ S và B đều là chữ hoa, folder Themes cũng phải viết hoa chữ T chứ không là cũng ko nhận đâu.

nhannghia82

bác Long Giang ơi cho em hoi tý nhe bác. em thích key nhấn số gọi có tiếng bác cho em voi va chi ch em cách cai luôn em su dung winterboard. em thay may sơ goi đẹp quá ma em ko biết cài. lam ơn chỉ cho em với

khoanhatrang

Carrier Logo
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/FSO_CARRIER_ATT.png (lighter one, size 65x20)
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/Default_CARRIER_ATT.png (darker one, size 65x20)

Tui đã đọc được đoạn này của bac LD81, nhưng khi tui add file ảnh giống như LD81 viết thì không thể hiện lên được.
LD81 xem lai thử là mình còn thiếu gì nhé. và làm cách nào để logo Carrier hiện lên (chắc chắn trong IP của mình đã có file ảnh rồi và đã chép vào đúng vị trí)

vetblack

Banned
Do chủ đề cũ khá dài nên mình đã Lock lại và lập thêm Thread mới để tiện cho việc theo dõi, tìm kiếm. Mong các bạn cùng nhau đóng góp giúp Thread ngày càng phát triển =D>

Giúp e phần celendar này với.Sao nó ko tự nhảy ngày được (ngày ở dưới thanh hoa ấy), nó chỉ nhảy khi rebot máy. Bác kiêmt tra giúp em, rồi hướng dẫn em với.Cám ơn rất nhiều

Đây là nguyên bản của theme
http://www.mediafire.com/?sharekey=0eec73428705ca19d0d290dca69ceb5c3ab1534ce531a2095be6ba49b5870170

Chỉnh sửa cuối:

phanduy1982

Mình đang dùng con Iphone 2G FW 2.2.1 Custom. Mình đã cài winterboard trên Cydia xuống, nhưng khi tải theme về chép vô máy thi nò không hiện lên. Chi những theme của Winterboard thì mới hiện lên.
Nhờ anh LongGiang help me! Thanks!

wpenguin

Muốn đổi con trỏ slide muh sao vào tới Famework thì ko thấy TelephonyUI nó nằm ờ đâu hết :(..ai biết vì sao chì hộ em

wpenguin

e đang xài fw 2.2.. có đổi được logo carrier ko .?? nếu được nhờ a LG send cho em cái springboard.app của fw....bữa làm bậy bạ nó treo luôn..

hnguyenk1309

Vista and Moon Battery

Bạn LG81 cho mình hỏi. sao mình chép tất cả các file vào System/Library/CoreService/SpringBoard.app sao ko đổi đc nhỉ
Hay copy vào đây /private/var/stash/Themes.xxx. Nhưng thử rồi cũng ko đc là sao vậy bạn mình đang dùng fw 2.2.1

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn LG81 cho mình hỏi. sao mình chép tất cả các file vào System/Library/CoreService/SpringBoard.app sao ko đổi đc nhỉ
Hay copy vào đây /private/var/stash/Themes.xxx. Nhưng thử rồi cũng ko đc là sao vậy bạn mình đang dùng fw 2.2.1

Đường dẫn dưới là đúng rồi đó, vào Winterboard chọn nó đồng thời cắm SẠC vào mới hiện lên được!:D

vetblack

Banned

cái này bạn phải xem tên xem nó hiể thị gì. Đây là hiển thị xạc pin. vậy thì cho vào themeXX/theme bạn đang dùng/icon

Kharin

mấy pác pro ơi ... em có 1 con iPod Touch Gen2 ... khi chạy file ibrickr.exe đồng thời plug in iPod vào PC ... thì nó nói em cần phải down fw 1.0.2 và chép chồng lên file ibrickr.exe ... nó nói nếu có rồi thì bấm tiếp Continue ...
pác pro nào dzô chỉ giúp em tới đó thì phải làm sao ... và 1 câu hỏi chân thành của ng mới lần đầu sài iPhone lẫn iPod, iPod có thể changes themes đc k? với lại con iPhone của em là 3G nên plug in vào PC thì ibrickr cũng thông báo k # gì con iPod, nhấn Continue là nó ra thông báo Downloading file, wait please ... rồi đứng dzị hoài luôn. Pro nào vô chỉ dùm em chỗ này phải làm sao
em cũng muốn đổi themes cho Iphone/Ipod lắm
chân thành cảm ơn :)

ruoixanh

mình search mà không thấy trong topic, nhưng cho mình hỏi luôn với cái IP 3G-8GB có cài ipa đê xuất hiền mà hình nền mà không có Icon không.
Nếu có nhờ các bạn chỉ giúp và cho mình xin cái link file *.ipa nhé
Cảm ơn trước

ThAngNgO_

mấy pác pro ơi ... em có 1 con iPod Touch Gen2 ... khi chạy file ibrickr.exe đồng thời plug in iPod vào PC ... thì nó nói em cần phải down fw 1.0.2 và chép chồng lên file ibrickr.exe ... nó nói nếu có rồi thì bấm tiếp Continue ...
pác pro nào dzô chỉ giúp em tới đó thì phải làm sao ... và 1 câu hỏi chân thành của ng mới lần đầu sài iPhone lẫn iPod, iPod có thể changes themes đc k? với lại con iPhone của em là 3G nên plug in vào PC thì ibrickr cũng thông báo k # gì con iPod, nhấn Continue là nó ra thông báo Downloading file, wait please ... rồi đứng dzị hoài luôn. Pro nào vô chỉ dùm em chỗ này phải làm sao
em cũng muốn đổi themes cho Iphone/Ipod lắm
chân thành cảm ơn :)

cái này bạn sang bên này
mình search mà không thấy trong topic, nhưng cho mình hỏi luôn với cái IP 3G-8GB có cài ipa đê xuất hiền mà hình nền mà không có Icon không.
Nếu có nhờ các bạn chỉ giúp và cho mình xin cái link file *.ipa nhé
Cảm ơn trước

chưa hiểu lắm ý của bạn :|

baolong0906

Em là mem mới sài iphone 3g phiên bản 2.2 mà ko biết cách bỏ theme vào mấy ...Ai biết chỉ chi tiết giúp em để dễ làm....

ThAngNgO_

Em là mem mới sài iphone 3g phiên bản 2.2 mà ko biết cách bỏ theme vào mấy ...Ai biết chỉ chi tiết giúp em để dễ làm....

dùng WinSCP hoặc soft tương tự cop themes vào đường dẫn : var/stash/theme.xxxxx
resrt máy sau đó vào Winter kích hoạt :D

gianglau

anh ơi em dùng fw 2.2.1 mà e không cóp được theme vào máy. em dùng PC suite bác nào biết cách giúp em với!! em đọc nhiều tài liệu thấy chỉ copy theo đường dẫn var/root/library/theme.xxxx mà e không thấy cái theme đâu cả???
bác nào biết giúp e với

ThAngNgO_

anh ơi em dùng fw 2.2.1 mà e không cóp được theme vào máy. em dùng PC suite bác nào biết cách giúp em với!! em đọc nhiều tài liệu thấy chỉ copy theo đường dẫn var/root/library/theme.xxxx mà e không thấy cái theme đâu cả???
bác nào biết giúp e với

bạn cop đúng đường dẫn đó rùi reset máy sẽ thấy :D 2.2.1 /var/stash/themes