• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 2)

loveblue

Super V.I.P
Iphone Red

MONTBLANC

bác lg cho mình hỏi, sao tìm trong /Applications/MobilePhone.app/ rồi mà ko thấy file BarDialer_Sel.png đâu cả, xin hướng dẫn giúp 1 lần nữa.
Tks nhiều

BADBIGBOY

Bác Longgiang cho hỏi là đã thay đổi Logo mang cho máy 2.1 được chưa? Vì mình không thấy 2 file ảnh default của nó. Nhờ bác hướng dẫn giúp. Xin cảm ơn nhìu.:|

alfreaso

Cho mình hỏi hiện giờ tất cả các Themes ở đây đang dùng cho firmware nào vậy?
Mình đang dùng FW 2.1 nhưng đọc topic không biết Themes nào cho FW nào.
Đề nghị bác Long Giang lập hẳn topic Themes cho FW 1.x va FW 2.x riêng biệt được không????

longgiang81

Super V.I.P
Theme chỉ là file ảnh hiển thị thôi mà bạn, ko phân biệt firmware nào hết. Tải về rồi chép vào thư mục Themes của WinterBoard rồi mở soft lên để chọn thôi.

alfreaso

Làm sao để chép file Themes vào thư mục Winterboard. Bác Giang hướng dẫn kĩ hơn được khônng????:-??

miami

cho mình hỏi câu bây giờ mình ko muốn dùng nữa muốn chở về cái theme gốc của nó thì làm sao có ai biết chỉ giùm cám ơn

longgiang81

Super V.I.P
Mở WinterBoard lên, Uncheck cái Theme mà bạn đang dùng, nhấn Home để Reload SpringBoard là xong.

x269

bác longgiang cho em hỏi về cách thay đổi logo mạng với. EM làm đựoc cái hình logo mạng và thay tên file rồi (FSO và default) và copy đúng đường dẫn của Carier nhưng không thấy thay đổi, IP vẫn hiện lên tên mặc định của mạng. Có phải em chép sai đường dẫn hay sai cái gì vậy bác? Mong bác chỉ giúp ạ. Cám ơn bác.

Nightmare

E vừa mới cài Winter Board trên Cydia mà sao cả copy theme theo đường dẫn ko được mà thậm chí cài thẳng theme dành cho Winterboard từ Cydia mà khi chạy Winterboard vẫn thấy trống trơn ko hiện ra cái gì là sao các bác nhỉ?

XuanTruong

Super V.I.P
E vừa mới cài Winter Board trên Cydia mà sao cả copy theme theo đường dẫn ko được mà thậm chí cài thẳng theme dành cho Winterboard từ Cydia mà khi chạy Winterboard vẫn thấy trống trơn ko hiện ra cái gì là sao các bác nhỉ?

Bạn dùng FW nào thế??? 2.x ??? Bản FW gốc hay Custom???:-?

Nightmare

E xài 3G bản 2.1, thú thực là e cũng vừa mới mua. Lúc mua cái X-sim thì thằng cu ngoài cửa hàng đã up lên 2.1 luôn cho e, về thấy có sẵn Cydia rồi nhưng ko có winterboard, e nghĩ chắc là bản gốc thôi ạ.