• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 2)

vominhngoc

longgiang cho mình hỏi phải đổi tên cái hình mainslider thành tên gì để chép vào đường dẫn đó. thank

longgiang81

Super V.I.P
Mã:
[SIZE=3][B][U]Locked Screen

[/U][COLOR=red]Slider Bar[/COLOR][/B]
System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework/bottombarknobgray.png
[/SIZE]

vominhngoc

À. xin lỗi longgiang nhé. lại làm phiền bạn nữa rồi. ý mình cái mainslider là cái hình có chữ slide to unlockđó bạn. bạn có thể cho mình biết phải đổi tên cái hình đó thành tên gì và chép vào đường dẫn nào. cảm ơn bạn. xin lỗi mình không biết post hình lên nên bạn thông cảm

tantripy

Bạn giúp mình với. Mình dùng rSBT để cái dock có chứa 5 icon nhưng ko được. Trong rSBT nó bảo okie rùi nhưng mà ra ngoài thì lại không có :(

vaip

Mình đang dùng Ip ver 1.1.4 nhưng không hiểu tại sao mình không thay được themes trong summerboad mặc dù mình đã copy và pase tất thư mục themes đúng đường dẫn nhưng khi vào summerboad chọn themes đó để đổi nhưng kết quả là màn hình vẫn thế chỉ đổi được Wall của themes thôi còn các thứ khác như Icon và thanh dock thì vẫn thế.Bạn nào có thể chỉ cho mình cách giải quyết được không mình rất cảm ơn.

bdgroup

À. xin lỗi longgiang nhé. lại làm phiền bạn nữa rồi. ý mình cái mainslider là cái hình có chữ slide to unlockđó bạn. bạn có thể cho mình biết phải đổi tên cái hình đó thành tên gì và chép vào đường dẫn nào. cảm ơn bạn. xin lỗi mình không biết post hình lên nên bạn thông cảm

Bạn sửa trong tệp Springbord.strings ở thư mục springboard.app nhé .

mlxx_1977

bạn cài Customize 2.0 vào IP của bạn, rồi thích sửa cái slider là gì tùy bạn ở trong Edit System Strings/SpringBoard(English)

anathema00

mấy bác cho hỏi tại sao cài summerboard rồi---> xài bình thường , nhưng khi conect với ibrick thì vào var/root/libary thì ko thấy summerboard để chép themes , giờ làm sao???

lacdung

bro LongGiang dạy 1 bài về cách làm tên mạng (giống của bro) và thay đổi nó + thay đổi toàn bộ phần slide to unlock (gồm khung + text) cho hợp ý mình được ko? (ví dụ thay đôit khung slide thành 1 đường thẳng chẳng hạn). Rất cám ơn bro. hihi

lacdung

Sau 1 hồi lọ mọ cuối cùng mình cũng tìm được ra cách để Change Logo Carrier mà ko cần dùng soft. Các bạn tải attach đính kèm ở cuối bài và chép đè vào theo đường dẫn System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ với 2 file ảnh hiện thị cho logo mạng tên là Default_CARRIER_ATT.png và FSO_CARRIER_ATT.png với kích cỡ ảnh là 65x20 rồi Restart lại máy . Nhớ backup lại file gốc phòng khi có gì thì còn Restore lại nhé
(Thanks bajoka)

Hix, em làm theo như bro. chép đè file springboard vào rồi + upload 2 file ảnh vào nữa.

Đến khi restart lại thì nó cứ đứng ở hình quả táo và rung rung nữa chứ.

bro có bị thế bao giờ ko ?

hattieu8479

Tôi muốn cài themes cho IPhone, hiện đã làm theo các bước : chạy ibrickr.exe/Application/Browser Application thì nó hiện ra cái bảng rất nhiều tiện ích, trong đó có SummerBoard v2.11; SummerBoard 1.1.1 Valpha; Summerboard Theme Greyday v1.0; Summerboard Theme Icarus v1.0.....
Tôi bấm thử vào SummerBoard v2.11 thì bị Dont send
bạn có thẻ hướng dẫn cụ thể giúp tôi được ko; cám ơn bạn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi muốn cài themes cho IPhone, hiện đã làm theo các bước : chạy ibrickr.exe/Application/Browser Application thì nó hiện ra cái bảng rất nhiều tiện ích, trong đó có SummerBoard v2.11; SummerBoard 1.1.1 Valpha; Summerboard Theme Greyday v1.0; Summerboard Theme Icarus v1.0.....
Tôi bấm thử vào SummerBoard v2.11 thì bị Dont send
bạn có thẻ hướng dẫn cụ thể giúp tôi được ko; cám ơn bạn nhiều

Trời! Bạn dùng FW bao nhiêu thế? Add Source vào Installer mà cài, hoặc tải file App về dùng WinSCP copy vào máy rồi Set cho Em nó chứ!:D:D:D

lacdung

Hix, em làm theo như bro. chép đè file springboard vào rồi + upload 2 file ảnh vào nữa.

Đến khi restart lại thì nó cứ đứng ở hình quả táo và rung rung nữa chứ.

bro có bị thế bao giờ ko ?

bro đi đâu mà ko chăm nom topic của mình vậy. huhu

phamthuha

Có ai dậy cho em cách đổi màu font của Notes được không? Em muốn chuyển sang màu hồng ^^

longgiang81

Super V.I.P
bro đi đâu mà ko chăm nom topic của mình vậy. huhu

Mỗi file SpringBoard mình đều có ghi chú riêng cho từng firmware riêng, bạn lưu ý là nếu chép nhầm thì sẽ dẫn đến hiện tượng là đứng ở hình quả táo sau khi Restart Phone đấy nhé. Mà trên 2.x.x giờ đã có Make It Mine rồi cơ mà, sao ko dùng nó cho tiện :D

lacdung

vậy bro cho em xin file SBoard của 1.1.4 nhé. Em chỉ thấy có 1.0.1 và 1.1.1, khôgn thấy 1.1.14. MIM chỉ làm được chữ đơn giản. Em thuộc 8x ưa màu mè giống bro cơ. hehe. cám ơn bro trước.

Chỉnh sửa cuối:

lacdung

topic này coi bộ giờ ít người viếng thăm quá. hix . 4 ngày ko có 1 bài nào.

loveblue

Super V.I.P
Stereo's Leopard for WinterBoard