• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

xlem

may'p910i của em bị up nhầm tiếng việt của p900,khởi động đến logo SE là kd lại,cắm cáp để nâng firmware thì đến đoạn nhận dạng điện thoại là ngồi chờ mãi luôn
Kiểu này chắc phải ra hàng flash lại hả mấy anh????

thangbengangnguoc

may'p910i của em bị up nhầm tiếng việt của p900,khởi động đến logo SE là kd lại,cắm cáp để nâng firmware thì đến đoạn nhận dạng điện thoại là ngồi chờ mãi luôn
Kiểu này chắc phải ra hàng flash lại hả mấy anh????

Bạn có thể tự up lại firmware bằng Update service online vì máy bạn dùng đế nhưng bạn phải sạc đầy pin và mạng phải khỏe.Còn up bị miss thì bạn phải ra hàng thôi.

Chúc Vui!!!!

goalie81

Các mod cho em hỏi chút, cái update service này chỉ dùng cho các loại máy dùng hệ điều hành sybian thôi à? em có thể dùng để update cho các máy W800, W810 của sony được ko?Thanks

blueskyvn010

bác ơi cho mình hỏi tí :
mình đổi CDA và update sang GW2 xong rồi, sóng gió có vẻ bao la, chạy vi vu hơn nhưng chất lượng thoại nghe đôi khi giống bị mất sóng (người ta nói mình nghe rõ nhưng mình nói người ta nghe tiếng được tiếng mất, dù gọi = điện thoại bàn:()
lúc chưa up thì sóng yếu, nhưng thoại rõ ràng
Vậy có cách nào khắc phục không hả bác - máy mình đổi từ SingLatin sang GW2, đã thử với GW1 ---> còn tệ hơn

demonntl

Active Member
bác ơi cho mình hỏi tí :
mình đổi CDA và update sang GW2 xong rồi, sóng gió có vẻ bao la, chạy vi vu hơn nhưng chất lượng thoại nghe đôi khi giống bị mất sóng (người ta nói mình nghe rõ nhưng mình nói người ta nghe tiếng được tiếng mất, dù gọi = điện thoại bàn:()
lúc chưa up thì sóng yếu, nhưng thoại rõ ràng
Vậy có cách nào khắc phục không hả bác - máy mình đổi từ SingLatin sang GW2, đã thử với GW1 ---> còn tệ hơn

mình cũng bị hiện tượng đó
Đã thử nhiều cách nhưng ko khắc phục đc
chắc sống chung với nó thôi

Consuming

FW mới nhất của P990i là R6D23. Cách up thì bạn làm theo các bước sau :
2.1.1.1 Cách làm
Bước 1 : Download SEUS tại http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.6.11.7.exe , bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true
Bước 2 : Quy trình chạy SEUS
• Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn
• Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra
• Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong
Lưu ý : ko được rút cable khi đang up FW nhé :(
ở đây nè. cái link đầu sao ko down dc.

chiencan

các pro giúp chút nguy hiểm quá

mình muốn hỏi chút về update FW

mình đã update FW thành công nhưng thật thất vọng quá , máy bị đơ nhiều ( mỗi lần đơ lại phải khởi động lại và chạy bình thường ) ví dụ như : gọi đến 1 thuê bao khác là bị đơ ( khoảng 2 ngày dính 1 lần có khi 1 ngày dính 1 lần )
hoăc nghe nhạc không nghe thây gì khởi động lại máy là ok

mong các bạn giúp mình

đây là thông số máy của mình các ban coi và tham khảo hộ mình nhé

p990i phone : CXC 162037 R9GA001
bluetooth : CXC 162058 R5A01
Oganier : CXC 162036 R6E28
CDA : CDA162007/2 R6E28

cám ơn các bạn trước nha :D

ngocdung6011

Mình muốn hỏi bạn một chút, mình đọc trong báo thấy có cách đổi CDA sang Gereric World, mình cũng không biết là máy mình đã đổi chưa nữa, mặc dù Update 2 lần rồi. Bạn nào biết chỉ cho mình với vì mình nghe nói đổi sang GW sẽ làm máy chạy nhanh hơn. Thông số của mình đây:
Chân thành cảm ơn các Pro!

Son_Do

Well-Known Member
Mình muốn hỏi bạn một chút, mình đọc trong báo thấy có cách đổi CDA sang Gereric World, mình cũng không biết là máy mình đã đổi chưa nữa, mặc dù Update 2 lần rồi. Bạn nào biết chỉ cho mình với vì mình nghe nói đổi sang GW sẽ làm máy chạy nhanh hơn. Thông số của mình đây:
Chân thành cảm ơn các Pro!

Máy của bạn CDA đang là GW2 và có FW mới nhất cho tới thời điểm này, bạn cứ yên tâm sử dụng đi.

tinh_la_gi

Administrator
Lúc trước mình có cập nhật phần mềm check các thông tin FW này rùi mà...vẩn còng đúng đến giờ đấy... các bạn có thể tham khảo được đấy

elicius

Mấy bro ơi, mình MOD âm thanh của o990i theo hướng dẫn của 1 bro trên 4rom, nhưng nghe nhạc qua tai nghe không được good cho lắm nên mình đã mod thêm tai nghe (theo bài viết khác của 1 bro). Bây giờ tình trạng máy của mình là: "KHÔNG THỂ VÀO P990I ĐƯỢC NỮA RỒI, VÌ NÓ CỨ ĐẾN CÁI LOGO SONY THÌ KHỞI ĐỘNG LẠI"
Bro nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho mình nha, cám ơn rất nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Chạy Update FW lại đi bạn ... 50% sẽ khắc phục được và còn 50% là nó báo ver mới nhất và không cho Update lúc đó thì khác nửa rui!

chiencan

các pro jup mình cái nỗi này chút

mình đã update FW thành công nhưng thật thất vọng quá , máy bị đơ nhiều ( mỗi lần đơ lại phải khởi động lại và chạy bình thường ) ví dụ như : gọi đến 1 thuê bao khác là bị đơ ( khoảng 2 ngày dính 1 lần có khi 1 ngày dính 1 lần )

mong các bạn giúp mình

CongVoi

Super V.I.P
các pro jup mình cái nỗi này chút

mong các bạn giúp mình

Máy của bạn là mới nhất hiện nay rồi mà.Mình cũng thế nè,dùng có làm sao đâu,thấy chạy vù vù mà :-??:-??

tuilakhang

Cho mình hỏi tại sao update service không khởi động

em đã install cái update service nhưng bật lên thì ko đc nó kiu là phải có macromedia nhưng em đã cài cái macromedia flash mx 2004 roài mà nó vẫn như vậy
pác nào bít cách chỉ em với
Sửa/Xóa nội dung

chiencan

vậy có khi nào bi hỏng máy cần đi bảo hành không nhi , hay do mình đang dùng thẻ 2G nhi , vì mình nghe nói p990i dùng thẻ nhơ 2G hay bị treo máy không biết có phải không nũa buồn quá .