• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

Onlyxitrum

Update lan 1 xong ngon, hien R6E28 roi, nhưng đọc cách tim file đính kèm và đổi tên file để update lần 2 thì ko hiểu lắm, cung ko biết chọn file nao... nói túm lại chưa rõ lăm, anh em rành chỉ giùm với.

O9xx19xx29

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Kệ nó báo thế - cứ Yes bét nhè đi :)

kiepdoden123

báo cáo các bác, em đã up thành công CDA1620/2 R6G02, nhưng lỡ tay xóa mất file nào nên vào wifi thì báo lỗi
Dump file created
Application wlan
Reason code BAFL
Reason number 4.
nay em muốn up lại W1 thì ko được, thực hiện tới bước nhấn C cắm cáp thì nghe 3 tiếng tum tum tum rồi im luôn, nhấn c mỏi tay cung ko check được. ko biết bị sao, mong các pác giúp đỡ

kiepdoden123

báo cáo các bác, em đã up thành công CDA1620/2 R6G02, nhưng lỡ tay xóa mất file nào nên vào wifi thì báo lỗi
Dump file created
Application wlan
Reason code BAFL
Reason number 4.
nay em muốn up lại W1 thì ko được, thực hiện tới bước nhấn C cắm cáp thì nghe 3 tiếng tum tum tum rồi im luôn, nhấn c mỏi tay cung ko check được. ko biết bị sao, mong các pác giúp đỡ

pác nào giúp em với, chắc có lẽ cũng có nhiều người bị như em, nhưng ko biết fai làm seo hixx

F

firefox_6996

Guest
Vào Service Menu máy bằng quy tắc [lên * xuống xuống * xuống *]
Chạy Hard Reset máy.
Sau đó, bạn làm lại Update Firmware.

kiepdoden123

Vào serveice menu máy = quy tắc lên xuống là seo, mình vẫn ko hiểu, bạn nói rõ giùm nha, mình mới xài nên nhiều cái chưa biết

F

firefox_6996

Guest
Để vào cái Service Menu, để máy mở bình thường, jogstick là cái nút lăn ở bên cạnh trái của máy, lăn cái jogstick lên = lên, lăn cái jogstick xuống = xuống, cái nút * thì có ngay trên bàn phím đó.

Làm tuần tự [lên * xuống xuống * xuống *] thì cái Service Menu sẽ hiện ra.

kiepdoden123

Để vào cái Service Menu, để máy mở bình thường, jogstick là cái nút lăn ở bên cạnh trái của máy, lăn cái jogstick lên = lên, lăn cái jogstick xuống = xuống, cái nút * thì có ngay trên bàn phím đó.

em thấy có 3 hàng
service info
service test
format internal dík
mình chọn seo pác

kiepdoden123

ok format lại được roài, thanks pác

Vitcon321

hix Các bác giúp em với Tình hình mạng ở nhà chán quá Em làm tới khúc Vui long chờ dang tải phần mềm thì nó ko chịu tải về cứ 0% mãi Bây giờ cái dt ko lên màn hình ko dc cái gì luôn .Cứu em với

vkn9rt

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

tôi cũng bị như vậy , Bác sau đó làm như thế nào chỉ tôi cách với. Mà thông số của máy tôi giống y hệt máy Bác đến lạ. Có gì Bác chỉ cách giúp tôi nhé. Thank Bác!:D

Boykinhdi

dùng ct XS++ chuyển CDA sang GW1 hoặc GW2 CDA 162014/1 hoặc /2 sẽ úp lên R6E28 phone của các bạn đang dùng CDA HK hoặc Sing là FW mới nhất nên không update lên được.

kazeron2003

Cho mình hỏi, sao muốn update FW thì có cần cài PC suite và ÚB driver ko?
sao lúc mình chưa lấy sim ra thì nó hiện lên đc dòng chữ "bỏ phím C", nhưng sau đó nó ko nhận ra đc ĐT, còn tháo sim ra thì ấn C mỏi tay cũng ko đc gì !

W950 mới master reset ! mình dow ÚB driver về rồi mà ko cài đc, làm sao cài USB driver vậy mọi người, pls help me :(( máy cứ điên điên khùng khùng.

à, làm sao format đc ổ 4GB của W950? mình tìm hoài ko format đc !

Caohieu88

Cho mình hỏi, sao muốn update FW thì có cần cài PC suite và ÚB driver ko?
sao lúc mình chưa lấy sim ra thì nó hiện lên đc dòng chữ "bỏ phím C", nhưng sau đó nó ko nhận ra đc ĐT, còn tháo sim ra thì ấn C mỏi tay cũng ko đc gì !

W950 mới master reset ! mình dow ÚB driver về rồi mà ko cài đc, làm sao cài USB driver vậy mọi người, pls help me :(( máy cứ điên điên khùng khùng.

à, làm sao format đc ổ 4GB của W950? mình tìm hoài ko format đc !

Muốn Update chắc chắn phải có PCSuite rồi bạn! Còn việc Up thì cứ làm đúng như hướng dẫn, có thể bị lỗi ban đầu có thể rút ra thử lại theo đúng quy trình!

kazeron2003

Mình chịu thua :(( ko làm sao cho chương trình Update nhận dạng đc cái điện thoại.
Mình đã cài USB driver, nhưng khi cắm phone vào cable thì PC Suite vẫn ko nhận phone, chẳng hiểu nổi
Ko bít có phải do hư phần cứng ko nữa :( máy cứ điên điên, lúc mở máy kết nối với PC thì cứ chập chờn, PC lúc thì nhận, lúc thì ko nhận ổ 4GB, để bình thường thì tự dưng tự động khóa phím, rồi mở phím, rồi mở volume, con lăn thì chạy loạn xạ ...:(
Ai kíu với, nó bị phần cứng hay lỗi FW thía nhỉ :((