• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

leekunkun

Em dùng P1i có up được ko mấy anh? Đọc từ nãy giờ thấy hấp dấn. em cũng down FW ve rồi.nhưng chưa dám up.

tuilakhang

em đã install cái update service nhưng bật lên thì ko đc nó kiu là phải có macromedia nhưng em đã cài cái macromedia flash mx 2004 roài mà nó vẫn như vậy
pác nào bít cách chỉ em với

takeocat

cả ngày nay ngồi change CDA hoài mà kô được gì hết.update lên phiên bản mới hơn thì ok mới đau chứ.bạn nào ở tphcm đả change thành công có thể change giúp mình được kô za?nếu bạn biết tiệm dt nào chuyên change CDA thì nhắn tin chỉ cho mình củng được,số dt mình là 0982936295 8-|

khoi

nếu PC của bạn chạy flash cài win vista thì không được đâu phải là pc chạy xp sp2 nhé
Đúng là PC chạy Vista không làm được , mình vọc mãi không được đổ qua PC chạy XP không bị vấn đề gì cả

NHL294

Tình hình là E vừa mới mua con P1i chưa đầy 2 tiếng, E muốn cài các soft sau (lấy từ topic của bác Congvoi) : slick 0.42, Powermovie, biz (đồng hồ) và Touchcalc090, E mún hỏi là các soft này có dễ cài k ah? Có cần hack ổ C k? (E chưa hack :( ). Chỉ cần chép vào thẻ, sau đó vào máy chạy file .sis là đủ dk ah? Ah, E mún đọc tiếng việt và gõ tiếng việt thì phải làm sao ah, FW ở dưới có làm dc k? Hay là phải đổi CDA và FW?
Máy của E có status thế này :
Phone CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
Organize CXC162156 R6G04
CDA 162024/95 R10A
Thank các bác lắm lám
P/s : E đang rất cần nhug thông tin này, bác nào bik mà có đọc dc thì xin nán lại vài phút chỉ giúp E. Thanks các Bác lắm!

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Tình hình là E vừa mới mua con P1i chưa đầy 2 tiếng, E muốn cài các soft sau (lấy từ topic của bác Congvoi) : slick 0.42, Powermovie, biz (đồng hồ) và Touchcalc090, E mún hỏi là các soft này có dễ cài k ah? Có cần hack ổ C k? (E chưa hack :( ). Chỉ cần chép vào thẻ, sau đó vào máy chạy file .sis là đủ dk ah? Ah, E mún đọc tiếng việt và gõ tiếng việt thì phải làm sao ah, FW ở dưới có làm dc k? Hay là phải đổi CDA và FW?
Máy của E có status thế này :
Phone CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
Organize CXC162156 R6G04
CDA 162024/95 R10A
Thank các bác lắm lám
P/s : E đang rất cần nhug thông tin này, bác nào bik mà có đọc dc thì xin nán lại vài phút chỉ giúp E. Thanks các Bác lắm!

bạn vào đây để biết FW mới nhất của P1 nhé : http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA
Tất cả các phần mềm trên đều có thể cài mà không cần Hack. Tuy nhiên thực hiện lại rất phức tạp (ví dụ như sign)
Theo mình bạn nên hack để cài cho nhanh, với lại còn rất nhiều MOD hay đang chờ bạn sau khi hack .
Muốn Viết Tiếng Việt thì bạn phải cài soft gõ tiếng Việt của bác Đoàn Anh Taì
Còn đọc thì copy fonst Unicode cho máy. Xem chi tiết tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=5171

ngothinuong

trưa nay chuyển CDA cho máy, chạy được 96% tì đứng y ko chạy nữa, đủ mọi cách và vẫn ko được, đành dùng tổ hợp fím Alt + Ctrl + Del để ngắt chương trình update! lo vì sợ máy gặp vấn đề, may mà ko bị gì hết! ở đà nẵng có ai hack được con P990i thì pm tôi với!
YM: midian_nd

huynhthai

bạn nào chỉ mình cach down vension duoc kh mình biết up lên rồi mà tạu sau up lên no báo là kh co sang phần mềm la sau vậy.uh nut chay lên chạy xuống của mình giơ kh ổn định nửa chỉ mình cách khắc phục với.

halogen

trưa nay chuyển CDA cho máy, chạy được 96% tì đứng y ko chạy nữa, đủ mọi cách và vẫn ko được, đành dùng tổ hợp fím Alt + Ctrl + Del để ngắt chương trình update! lo vì sợ máy gặp vấn đề, may mà ko bị gì hết! ở đà nẵng có ai hack được con P990i thì pm tôi với!
YM: midian_nd

Đổi CDA thì rất nhanh và không cần online nên tỉ lệ thành công gần như 100%.Còn nếu update FW thì cũng rất dễ, bạn cứ làm đi ,có điều bạn nên chú ý mấy vấn đề sau:
- Vệ sinh sạch chấu cắm và ổ cắm cáp trên ĐT(rất hay bị bẩn --->kết nối chập chờn)
- Update FW vào 11h30'(giờ nghỉ trưa) hoặc từ 23h trở đi.Phải sử dụng đường truyền ADSL
- Kiểm tra pin ĐT đã sạc no chưa,kiểm tra lịch cắt điện lưới sinh hoạt
-Quét virus PC
Mình đã up FW thành công vào buổi trưa với thời gian là 30' với máy W950
Vấn đề hack cho UIQ3 bây giờ rất dễ,bạn tìm và download trên diễn dàn 2 thứ này cài vào máy là oke (Swiss Mgr Pro và CapsSwitch).có hẳn topic hướng dẫn cách làm rất dễ hiểu

kamikazee2004

em update service online cho máy m600i cuå em h chuông alarm rât bé.làm sao chuông to lên a?em cho volume alarm to nhât rôi.

huynhthai

mình đã đổi CDA rồi nhưng sau kh update servire được bạn nào giúp mình với.mình muốn down vesion xuống thì phải làm sau bạn.

Son_Do

Well-Known Member
mình đã đổi CDA rồi nhưng sau kh update servire được bạn nào giúp mình với.mình muốn down vesion xuống thì phải làm sau bạn.

Nhiều khi SEUS cũng bị trục trặc mạng đó bạn, bạn để lúc khác chạy SEUS lại xem sao? còn muốn down ver xuống thì có 2 cách, một là bạn tìm xem CDA nào có ver thấp hơn thì đổi qua, hai là bạn ra service chạy FW lại bằng Box.

cnt1909

Cứ up đơn giản thôi chứ có gì đâu.Nên chọn kết nối ADSL dùng cáp. Và giờ khuya vì khi đó mạng khá ổn định và tốc độ tải khá cao.Sạc pin đầy rồi làm theo hướng dẫn.Theo mình biết là xác suất thành cô là cao.Ít bị trục trặc lắm.Mình up rồi chạy ngon.

khoa125

máy mình p990i ko có bàn phím flip chì có bàn phím QWERTY thì bấm phím C ở đâu để Up FW, giúp giùm mình với, thanks

Onlyxitrum

Update p990i ko dc, anh em giúp tôi nhé

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Đổi CDA để cài Tiếng Việt đi bạn.