• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

vutaikt

để có 1 bộ gõ full các kí tự đặc biệt cần:
1/ bộ font hỗ trợ full kí tự
2/ 2 file avkon.r01 và avkon.r96
bạn tìm bản côk nào có 8 trang kí tự đặc biệt trích ra chép vào fw mình cần là ok
2 file avkon.r01 và avkon.r96 ở z/resource/apps

Khoaaaa

Active Member
Bunrieu cho hỏi,các bộ font mình dow về từ Chungviet chỉ có 1 file ttf,nếu muốn cook vào rom fải làm sao,chỉ cần cop vài resouce/font và xóa hết các file cũ hả,rồi mún full sym thì làm như vutaik,cfw của athanh full dc,mình bung lấy và cop theo như trên là dc hả,thank nha

thanhhaifire

Bunrieu cho hỏi,các bộ font mình dow về từ Chungviet chỉ có 1 file ttf,nếu muốn cook vào rom fải làm sao,chỉ cần cop vài resouce/font và xóa hết các file cũ hả,rồi mún full sym thì làm như vutaik,cfw của athanh full dc,mình bung lấy và cop theo như trên là dc hả,thank nha

đúng vậy !...

dendrotrang

MÌNH CHƯA FLASH FW CÔK LẦN NÀO CẢ , SANG NAY THỬ THÌ NÓ CỨ BÁO LÀ KO TÌM THẤY ĐIỆN THOẠI SAU KHI MÌNH BẤM NÚT NGUỒN , HAY TAI MÌNH ĐỂ CÁI CFW CHUNG VỚI FW GỐC , MÀ CHÍNH XÁC LÀ MÌNH CHÉP ĐÈ CFW LÊN FW GỐC , BÁC NÀO CHỈ GIÚP MÌNH VỚI

VietTrader

MÌNH CHƯA FLASH FW CÔK LẦN NÀO CẢ , SANG NAY THỬ THÌ NÓ CỨ BÁO LÀ KO TÌM THẤY ĐIỆN THOẠI SAU KHI MÌNH BẤM NÚT NGUỒN , HAY TAI MÌNH ĐỂ CÁI CFW CHUNG VỚI FW GỐC , MÀ CHÍNH XÁC LÀ MÌNH CHÉP ĐÈ CFW LÊN FW GỐC , BÁC NÀO CHỈ GIÚP MÌNH VỚI

Bạn nhấn và giữ nút nguồn khoảng 3s thì nó sẽ nhận. Nếu không nhận thì rút cáp USB cắm vào thử lại. Lưu ý là bạn nên tắt hết ovi suite hay pc suite và không cắm sạc khi đang flash FW.

Bản của jackpham hình như đã full ròi, bạn xoá hết FW gốc rồi chép CFW vào.

xboy_xu

cắm sạc vào ấn nút nguồn thì JAF khó nhận ra máy, nên đến bước ấn nút nguồn thì chưa cần cắm sạc, nhưng khi JAF đã nhận dc điện thoại thì bạn nên cắm sạc vào cho chắc ăn, kẻo đang flash mà hết pin thì teo lun :D

tuyetthan200

vãi bản nào cái phím khóa đều ko rung , sao cái bản này ko có mod tăng chất lượng chụp ảnh + quay phim hen ....

bunrieucua

Chuẩn hơn thì bạn làm thế này.
Nếu là font full cả Anh-Hoa-Việt-symbol thì bạn cứ để nguyên font down về copy vào resource/font và xóa hết file font cũ đi.
Còn nếu là font của ChungViet (chỉ full Anh-Việt-symbol) thì bạn copy font down được ra ngoài PC.
Sao ra làm 4 bản --> sau đó đổi tên 4 bản đó như sau:
s60snr.ttf
s60ssb.ttf
s60tsb.ttf
S60ZDIGI.ttf
Ném thẳng 4 font vừa đổi tên đó (khác tên nhưng thực ra chỉ là 1 font) vào rofs2/resource/fonts/...
Đóng gói và flash thôi.
Vì sao phải làm như vậy?
Vì nếu sau này bạn muốn dùng font khác mà ngại flash hoặc test font khác.Bạn chỉ việc tạo thư mục theo đường dẫn trên thẻ nhớ E:/resource/fonts/... và ném font mà bạn mún test vào đó.Restart lại máy.Thưởng thức.
Nếu mún quay về font mặc định(mà bạn flash trước đó)
Bạn chỉ việc tháo thẻ nhớ ra ---> cho vào đầu đọc thẻ --> xóa thư mục fonts trên E:/resource --> lắp thẻ nhớ lại --> Restart máy --> lại về font như ban đầu bạn flash:D
Diễn đạt lằng nhằng nhưng làm thì đơn giản lắm.Mong bạn hiểu được.
Cách này trên 4rum phần lớn ai cũng biết:D
Chúc bạn thành công!Thân!

thanhhaifire

muốn xóa trực tiếp thì dùng trình quản lý file đổi tên thư mục fonts thành fontsa và xóa, khởi động lại ok

phuong_s2

Hack rồi bạn nhé.Hack vĩnh viễn luôn.Format máy vô tư nhé.:D

Chưa hiểu ý bạn lắm.
C5-03 cảm ứng là thế nào nhỉ?

Trời ạ. Nokia mới ra con C5-03. Nó thuộc dòng cảm ứng nhưng mà giao diên màn hình chủ thì không khác gì 5800 cũ. Nay cook được giao diên cho 5800 thì chắc nokia c50-03 cũng cook được đúng không. Em nóng lòng quá, tiếc là mình không có trình độ về cook hack gì cả

bunrieucua

Trời ạ. Nokia mới ra con C5-03. Nó thuộc dòng cảm ứng nhưng mà giao diên màn hình chủ thì không khác gì 5800 cũ. Nay cook được giao diên cho 5800 thì chắc nokia c50-03 cũng cook được đúng không. Em nóng lòng quá, tiếc là mình không có trình độ về cook hack gì cả
Hì.Mình chưa cầm con C5-03 đó bao giờ nên cũng có biết gì về giao diện của nó đâu?
Cook thì cook được thôi nhưng không có máy test.
Bạn có nhu cầu thì share file rofs2 của FW C5-03 lên,mình cook cho.
Nhưng có vấn đề gì mình không chịu trách nhiệm nha:D

thanhhaifire

Hì.Mình chưa cầm con C5-03 đó bao giờ nên cũng có biết gì về giao diện của nó đâu?
Cook thì cook được thôi nhưng không có máy test.
Bạn có nhu cầu thì share file rofs2 của FW C5-03 lên,mình cook cho.
Nhưng có vấn đề gì mình không chịu trách nhiệm nha:D

c5-03 tui xài rùi, giao diện như 5800 gốc, thêm mạng xã hội, icon đẹp hơn, cái side unlock xấu hoắc. mà vẫn chưa có port c6 hay n97 cho c5-03 đâu, chỉ cook như thường thoi

taothephong

a jack ơi! A làm dùm e cái core hack máy 5530 vs,e thấy trên diễn đàn ít dùng 5530 qúa.e cám ơn a jack nhìu

Khoaaaa

Active Member
Thephong: ý bạn là muốn dùng cfw 97 trên 5530 fải konhìn hs wiget ghiền hả,hiện nay trên forum củng nhiều cfw c6 cho 5530 rùi,bạn qm cho vutaik ý,hoặc binh24 ý

taothephong

Thephong: ý bạn là muốn dùng cfw 97 trên 5530 fải konhìn hs wiget ghiền hả,hiện nay trên forum củng nhiều cfw c6 cho 5530 rùi,bạn qm cho vutaik ý,hoặc binh24 ý

thì ý e là cần bản cook of 5530 mà y như bản này của 5800 kìa.a có thì up lên cho e vs.e có bít cách nào để liên lạc vs bác Bình vs bác vutaik đâu.

dendrotrang

tình hình là em đã thử đủ phép hết mà vẫn ko sao flash dc cái cfw của bác jack , đã tắt nsu , pcsuite , trước kia dùng jaf 1.98.62 vẫn flash bình thường nay đổi qua cái 1.98.66 này thấy chật vật quá , em thấy trong cái fw gốc có 7 file nhưng ko hiểu sao cfw của bc1 jack lại chí có 6 flie ko biết có gì khuất tất ko ? bác nào giúp em với em flash mà nó cứ báo ko tìm thấy dt ko ah nguyên văn jaf nó báo thế này :
seaching for phone ...Found
Error reading phone init data... help me
mà quên mất , trong quá trình flash ko biết sao cái chấm màu xanh trên jaf mà có chữ cnt lại ko sáng , hay bi thiếu file thật vậy các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Có bác nào giúp mình vấn đề này ko , mình vẫn ko flash đc

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

tình hình là em đã thử đủ phép hết mà vẫn ko sao flash dc cái cfw của bác jack , đã tắt nsu , pcsuite , trước kia dùng jaf 1.98.62 vẫn flash bình thường nay đổi qua cái 1.98.66 này thấy chật vật quá , em thấy trong cái fw gốc có 7 file nhưng ko hiểu sao cfw của bc1 jack lại chí có 6 flie ko biết có gì khuất tất ko ? bác nào giúp em với em flash mà nó cứ báo ko tìm thấy dt ko ah nguyên văn jaf nó báo thế này :
seaching for phone ...Found
Error reading phone init data... help me
mà quên mất , trong quá trình flash ko biết sao cái chấm màu xanh trên jaf mà có chữ cnt lại ko sáng , hay bi thiếu file thật vậy các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

hic đêm nay các bác đi ăn giao thừa cả hay sao thế ?
K thiếu gì đâu. FW gốc mới có rofs3, còn FW C6/N97 cho 5xxxx thì k có rofs3 đâu nhé
Chính xác là 6 file :)