• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

Khoaaaa

Active Member
Đây là cfw dành cho 5800 ,bạn ra ngoài tìm mấy topic cfw cho5530 ý,bạn chạy fw của 5800 cho 5530 thì ...,fải là core của 5530 ,ko biết các thứ còn lại có dùng chung dc ko,bạn flash 10 lần thì errod 10 lần,
CHÚC MỪNG NĂM MỚI

taothephong

a k hiểu ý e rồi.ý e là muốn a jack làm giúp e 1 bản của 5530 mà y như bản này nè.chứ mấy bản 5530 trên diễn đàn e k thấy bản nào thích cả.hihi.vì e thấy bản này đẹp.vs lại mấy bản cook khác e thấy đèn các phím bị lỗi hết mà.a có bản nào hay.cho e xin bản?

Khoaaaa

Active Member
Ah ra vậy,mình chưa chuyên cfw nên ko biết cook,hì,bản này là bản cfw dc cắt xén để khớp với fần cứng 5800,nên muốn dùng trên 5530 fải tìm bộ cfw97 đả dc tỉa cho 5530 và cook theo fong cách của a jack,có thể a jack ko có máy 5530 để test nên ko làm cfw cho nó,vì ko có máy test ,làm mò ,fát sinh lỗi rất nản,bạn pm riêng a jack chứ ảnh sài s^3,ít wa đây lắm,mà tết ,có thể ảnh ko rảnh đâu,hỏi xem

tuyetthan200

cái bản cook này có vấn đề tại sao tải nhạc vào nó ko hiện ra trong cái trình duyệt nha , mặc dù đã refesh nhìu lần thì vẫn ko tìm đc , kiểm tra thẻ nhớ trong đt thì mấy bài hát vẫn còn hát tốt , nhưng ko hiểu tại sao trình duyệt hát nhạc lại ko hiện ra ...

0908727527

Đây là cfw dành cho 5800 ,bạn ra ngoài tìm mấy topic cfw cho5530 ý,bạn chạy fw của 5800 cho 5530 thì ...,fải là core của 5530 ,ko biết các thứ còn lại có dùng chung dc ko,bạn flash 10 lần thì errod 10 lần,
CHÚC MỪNG NĂM MỚI

a k hiểu ý e rồi.ý e là muốn a jack làm giúp e 1 bản của 5530 mà y như bản này nè.chứ mấy bản 5530 trên diễn đàn e k thấy bản nào thích cả.hihi.vì e thấy bản này đẹp.vs lại mấy bản cook khác e thấy đèn các phím bị lỗi hết mà.a có bản nào hay.cho e xin bản?

Ah ra vậy,mình chưa chuyên cfw nên ko biết cook,hì,bản này là bản cfw dc cắt xén để khớp với fần cứng 5800,nên muốn dùng trên 5530 fải tìm bộ cfw97 đả dc tỉa cho 5530 và cook theo fong cách của a jack,có thể a jack ko có máy 5530 để test nên ko làm cfw cho nó,vì ko có máy test ,làm mò ,fát sinh lỗi rất nản,bạn pm riêng a jack chứ ảnh sài s^3,ít wa đây lắm,mà tết ,có thể ảnh ko rảnh đâu,hỏi xem

Đừng có dại mà lấy rofs2 5800 đem wa 5530 nha
Die đó =))

snowfox18

cái bản cook này có vấn đề tại sao tải nhạc vào nó ko hiện ra trong cái trình duyệt nha , mặc dù đã refesh nhìu lần thì vẫn ko tìm đc , kiểm tra thẻ nhớ trong đt thì mấy bài hát vẫn còn hát tốt , nhưng ko hiểu tại sao trình duyệt hát nhạc lại ko hiện ra ...

máy mình cũng z. mình xài chương trình của hãng thứ 3 thôi! hjhj

Khoaaaa

Active Member
Mai Mùng 5 rồi,hết tết rồi,ko biết a jack có thời jan rảnh rỗi mần cho ae bản update 97ko,thèm flash wá,chắc mới hết xuân ,a jack rảnh nhỉ
nokia có cái aap mới là bong bóng j đó ,nếu nhét dc vào rom và chạy ổn định thì tuyệt vời,nhưng có vẻ nặng

assassinzero

Bác vào thẻ nhớ, tạo folder tên Music, rồi copy hết nhạc vao2 đó :D

Khoaaaa

Active Member
dendro;bạn thử kiểm tra cáp có chắc chắn ko,bấm fi1m nguồn đúng cách chưa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

vutai ơi,sao mình tìm trong cfw97 v52 của a mathanh,réouce/aaps thì ko có avkon.r01 và avkon.r96 nhỉ,chỉ có avkon2.mbm và .mif thôi,hai file đó dc ko,vụ full symbol ý

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
a ko cần chép avkon j củng dc nè,mình dùng fonts củachungviet,dc edit để full sym,mình cop ra 4 file,à mình mần ở bản 16-1 ý,
à a jack,pic trên bản 16 là themes đầu lâu,sao eflash xong lại thành themes happynewyear vậy,

dendrotrang

mình đã thử đủ cách mà ko flash đc cfw,jaf cứ báo là error reading phone init data ,mình theo hướng dẫn của các bác nhưng ko dc ,có bác nào cho em cái link và hướng dẫn mình xài phoenix đi chứ jaf thì mình bó tay rồi

bunrieucua

mình đã thử đủ cách mà ko flash đc cfw,jaf cứ báo là error reading phone init data ,mình theo hướng dẫn của các bác nhưng ko dc ,có bác nào cho em cái link và hướng dẫn mình xài phoenix đi chứ jaf thì mình bó tay rồi
Chỉ JAF mới flash được bạn nhé.Bạn chịu khó đọc thật kỹ hướng dẫn rùi chắc chắn sẽ làm được thôi.Ai cũng làm được không có lý gì mình làm không được,đúng không?:-?

Khoaaaa

Active Member
Lỗi của bạn trên có thể là do khi vửa ấn nguồn xong,jaf nhận ,nhưng thả tay ra làm động đậy sợi cáp => lúc ăn lúc ko nên jaf báo,mình bị vài lần,cố gắng để máy nằm úp,đè lên giử máy rồi nhấn nguồn rồi từ từ thả ra

bunrieucua

Lỗi của bạn trên có thể là do khi vửa ấn nguồn xong,jaf nhận ,nhưng thả tay ra làm động đậy sợi cáp => lúc ăn lúc ko nên jaf báo,mình bị vài lần,cố gắng để máy nằm úp,đè lên giử máy rồi nhấn nguồn rồi từ từ thả ra
Đó là do cáp của bồ bị lỏng hoặc lỗ cắm cáp của PC bị lỏng thôi.Của tui nè,vừa JAF vừa day qua day lại mà vẫn JAF vô tư\-/
Nằm úp hay ngửa thì cũng vẫn "dính chưởng" như thường=))

caotuanan

cấm vào lỗ usb phía sau.nếu đả cấm rùi thì thay đổi vị trí usb là xong.

Khoaaaa

Active Member
Nokia có update cho trình xem ảnh rồi a jack ơi,update một bản cook luôn đi anh,bản 21 dùng rất tốt,ram caolắm,à nếu có,a nhét thêm cái wản lí bluetoch j đó,và themes đầu lâu nha,

thanhhaifire

Nokia có update cho trình xem ảnh rồi a jack ơi,update một bản cook luôn đi anh,bản 21 dùng rất tốt,ram caolắm,à nếu có,a nhét thêm cái wản lí bluetoch j đó,và themes đầu lâu nha,

cái photo application 1.0 là sao mình ko hiểu, nếu mà 5800 có trình xem ảnh của N97 hay C6 thì mình quay về 5800 gốc xài cho sướng. pim trâu, ram cao, nhạc đỉnh. bạn nào thử rùi giải thich hộ mình với