• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

rinhvh

Sau khi up lên 4.2.1 thì IFile không hoạt động nữa, cứ vào IFile là bị văng ra, có ai gặp trường hợp này chưa, chỉ mình khắc phục với.

Vẫn dùng bình thường nhé bạn.mình dùng 3gs.ifile 1.3.2.thử xóa cài lại xem thử!!

nin1009

quảng cáo lung tung quá,từ lúc mình biết xài IP chút chút thì mình chỉ có up FW custom của anh em PDAVIET làm thôi,không dám đem máy thử FW custom của diễn đàn nào khác cả,sợ làm tầm bậy máy đắp chiếu thì toi:D:D:D:D

lethang262

Không hiểu mình cái phần mềm gì vào máy mà khi nhận tin nhắn thì máy tự dưng vào chế độ safe mode. Ngoài ra, máy có cuộc gọi thỉnh thoảng cũng bị tình trạng tương tự. Máy mình là 3G lock

TatDat_Canon

quảng cáo lung tung quá,từ lúc mình biết xài IP chút chút thì mình chỉ có up FW custom của anh em PDAVIET làm thôi,không dám đem máy thử FW custom của diễn đàn nào khác cả,sợ làm tầm bậy máy đắp chiếu thì toi:D:D:D:D

update custo đâu có sợ đắp chiếu, chỉ sợ không dám làm thôi, làm hoài cũng được chứ gì, làm nhiều thì mau lên tay, biết đâu may mốt trở thành Pro luôn thì sao :p:p

rinhvh

Không hiểu mình cái phần mềm gì vào máy mà khi nhận tin nhắn thì máy tự dưng vào chế độ safe mode. Ngoài ra, máy có cuộc gọi thỉnh thoảng cũng bị tình trạng tương tự. Máy mình là 3G lock

Xem cái BiteSms đó bạn!

nin1009

update custo đâu có sợ đắp chiếu, chỉ sợ không dám làm thôi, làm hoài cũng được chứ gì, làm nhiều thì mau lên tay, biết đâu may mốt trở thành Pro luôn thì sao :p:p

hổm nay bạn up 3gs lock của ban lên 4.2.1 này thành công chưa,nếu rồi thì chỉ cách mình up với nhe;;);;);;),ngày nào mình cũng vào mục này theo dỗi xem anh TLG có làm bản nào mới không mình up thử lại con 3gs của mình xem sao,chứ FW này mình pó tay rồi,không cách gì up lên được

Các bác cho em hỏi cái, bản này e thấy bác TLG vẫn cài được ibooks mà sao e cài itunes lại không nhận nhỉ ? nó báo : The app "ibooks" was not installed on the iphone "welcom's iphone because you are not authorized for it on this computer Bác nào biết chỉ giáo e cái ? Thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

trauduc

Tình hình là máy iPhone 3Gs Lock new bootroom của em bị ăn táo khi reboot lại máy (sau khi đã update lên 4.2.1 bằng restore custom). Dùng redsn0w chọn "Just boot tethered right now" thì máy bị ăn "trái thơm" :)
Nên em quyết định đưa máy về lại Os 4.1, nhưng vẫn bị ăn táo khi reboot máy (trước đây ko ề bị). Em ko biết cách nào thoát tình trạng ăn táo này (ngoài cách restore máy lại), các bác giúp đỡ em với ạ. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

csm1210

Tình hình là máy iPhone 3Gs Lock new bootroom của em bị ăn táo khi reboot lại máy (sau khi đã update lên 4.2.1 bằng restore custom). Dùng redsn0w chọn "Just boot tethered right now" thì máy bị ăn "trái thơm" :)
Nên em quyết định đưa máy về lại Os 4.1, nhưng vẫn bị ăn táo khi reboot máy (trước đây ko ề bị). Em ko biết cách nào thoát tình trạng ăn táo này (ngoài cách restore máy lại), các bác giúp đỡ em với ạ. Thanks

Sao lại bị ăn trái thơm.Mình cũng như bạn 3gsw lên 4.2.1 custom là bị vậy.Dùng redsnow "Just boot tethered right now" đến đoạn trái thơm thì bạn chờ lâu hơn 1 chút là được mà.không bị treo nữa

linhhong

Mình hơi gà Iphone xin hỏi: Đoạn này "Sau khi Restore xong thì Unlock và Appsync 4.2.x (có trên Source PV)
(Tùy máy bạn là W hay L mà làm nhé)" thì làm thế nào ???? Mong hướng dẫn cụ thể hơn đi bạn....máy mình 3gs newboot Lock ....mong được giúp đỡ. Lâu nay toàn tốn 50k cho thợ up không à...nay quyết định tự làm nhưng đọc đến đoạn nêu trên thì không hiểu nữa...tìm mãi không thấy,...cám ơn nhiều

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình hơi gà Iphone xin hỏi: Đoạn này "Sau khi Restore xong thì Unlock và Appsync 4.2.x (có trên Source PV)
(Tùy máy bạn là W hay L mà làm nhé)" thì làm thế nào ???? Mong hướng dẫn cụ thể hơn đi bạn....máy mình 3gs newboot Lock ....mong được giúp đỡ. Lâu nay toàn tốn 50k cho thợ up không à...nay quyết định tự làm nhưng đọc đến đoạn nêu trên thì không hiểu nữa...tìm mãi không thấy,...cám ơn nhiều
tức là sau khi bạn restone thành công thì bạn cài tool unlock"ultrasnow1.2"(máy bạn là máy lock thì cài vào còn đối với máy W thì ko cần) và cài Appsync 4.2.x để cài app thuốc trên itune thui

Big_man1984

Đã test trên 3G lock.Cảm giác mượt,không lỗi you tu be ,GPS .Hiện h mình thấy bản này tốt hơn của homlee,để test phần quan trọng nhất là pin mấy ngày tới xem.Thanks bác TLG nhé :D

trocdau

Bạn TLG ơi, cho mình hỏi. Máy mình 3G lock đang ở FW 4.0.1 gốc, BB 05.13.04. Vậy giờ mình có thể restore custom FW 4.2.1 của bạn được kg? nếu được thì làm như thế nào vậy bạn? Các bạn vui lòng hướng dẫn chi tiết dùm.
Sorry mình hơi gà vì mình chưa restore bao giờ, giờ đang muốn làm thử cho biết. Mong được các bạn giúp đỡ. Thanks all!

vipboy_9x

Moderator
Bạn TLG ơi, cho mình hỏi. Máy mình 3G lock đang ở FW 4.0.1 gốc, BB 05.13.04. Vậy giờ mình có thể restore custom FW 4.2.1 của bạn được kg? nếu được thì làm như thế nào vậy bạn? Các bạn vui lòng hướng dẫn chi tiết dùm.
Sorry mình hơi gà vì mình chưa restore bao giờ, giờ đang muốn làm thử cho biết. Mong được các bạn giúp đỡ. Thanks all!
Chào Bạn.!
Bạn có thể Restore bản FW này ,Bằng cách Dùng IRED hoặc redsnow đưa về DFU (Có sẵn Trong Tool) Rùi tiến Hành Restore FW custom chúc Bạn thành Công.....

trocdau

Thanks bạn vipboy. Cho mình hỏi thêm vậy giờ mình dùng rebsnow 0.9.6b5 để đưa về DFU có đúng kg ah?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Ah, cho hỏi thêm chút nữa là nếu mình restore 4.2.1 kg được thì mình có thể quay về 4.0.x hoặc 4.1 đc kg? (Mình đã lưu shsh rồi)

Chỉnh sửa cuối:

tranducnam

Active Member
Các bác ui mình restore Iphone 3GS lock old bootrom đang dùng fireware 4.1 (PV004) có BB 05.13.04 lên fireware 4.2.1 của Man Tinh_La_Gi được rồi, nhưng máy đã bị đứng ở màn hình Emergency call, các bác làm ơn chỉ mình cách khắc phục nha, cám ơn các bác nhiều ah.

phdzung

Các bác ui mình restore Iphone 3GS lock old bootrom đang dùng fireware 4.1 (PV004) có BB 05.13.04 lên fireware 4.2.1 của Man Tinh_La_Gi được rồi, nhưng máy đã bị đứng ở màn hình Emergency call, các bác làm ơn chỉ mình cách khắc phục nha, cám ơn các bác nhiều ah.

làm y hệt như lúc trc khi bạn restore ấy, nhưng lần này ko chọn là enter DFU mà chọn install Cydia nhé ^^

tranducnam

Active Member
làm y hệt như lúc trc khi bạn restore ấy, nhưng lần này ko chọn là enter DFU mà chọn install Cydia nhé ^^

Mình lam như bác đã hướng dẩn, nhưng máy đã đứng ở đoạn uploading ramdisk rồi ah, bác làm ơn chỉ tiếp giúp ah.

shinitrinh

minhf là theo cách này đã ok:
bạn làm theo hướng dẫn ở bài này:Hướng dẫn Restore Firmware 4.1 Custom từ PV004 trở lên trên Win
nếu dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip thì bạn tìm đến fw4.1(gốc) đưa máy về chế độ DFU->mở itune shift+restone bản fw custom 4.2.1(pv001) ở trên

cách này:bác t_l_g cũng đã nói:(vì mình làm cách trên ok lên đang text máy chưa thử cách dưới)
3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore ...
restone xong cài tool unlock là ok

thank nhé pro.ma cho hỏi thêm 1 cái nữa nhé.Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1 mà mình đang xài fw 3.1.2 mà ? cái này chưa hiểu cho lắm ^^
ma voi ip 3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore thì pro chưa test ah^^mình cũng hay làm bằng cách này hjhj

Status
Không mở trả lời sau này.