• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
con 3GS L old Bootrom của mình vẫn vào được mà, có bị lỗi gì đâu

Có còn con 3GS nào bị lổi này không vậy !?
3G mượt mà nhé ... đã có bài minh họa ở những trang trước

Vậy là cái 3GS của Aquata lỏm thật rồi ... (cho anh đi ;;))

Thanks dienht đã thêm thông tin nhé
Của em bình thường rồi, có lẽ iTunes nó fix lỗi carrier rồi. Hôm trước em restore data từ backup cũ 2 lần đều lỗi

phdzung

lên 4.2.1 thích thật nhưng zất nhiều app ko tương thích bị safe mode mấy fat' zùi:-?

chỉ về MIM chưa chạy trên 4.2.1 nên chưa thử các app khác, bị vào safe mode nhiều lắm hả bạn? thôi, ở lại với 4.1 cho lành :D

tinh_la_gi

Administrator
Mình cài bình thường mà bạn. Nhân tiện đề xuất Man Tình là gì nghiên cứu Build 1 bản CFW cho 3Gs khi restore không cần đưa về dfu nhé, cái nút Home con 3Gs của mình nó bị khìn rồi, đưa về dfu mệt quá. Bên Tinhte có bản của Homelee khi restore không phải đưa về DFU.

Chúc mọi ng lên 4.2.1 thành công

3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore ...
Còn 3GS không có máy test... anh em nào test giúp ...

HTC_VUTHANH

Moderator
chỉ về MIM chưa chạy trên 4.2.1 nên chưa thử các app khác, bị vào safe mode nhiều lắm hả bạn? thôi, ở lại với 4.1 cho lành :D
uhm cũng tương đối nhưng chấp nhận đc.tiếc nhất là MIM và BITESMS hix:(

tinh_la_gi

Administrator
lên 4.2.1 thích thật nhưng zất nhiều app ko tương thích bị safe mode mấy fat' zùi:-?
Cái này nên hiểu ngược lại là anh em chưa chịu vứt bỏ cái quá khứ mà tiếp nhận tương lai ... TLG bửa giờ cài 1 đống thứ trên cydia vẩn cứ chạy ầm ầm (chắc do mấy cái TLG dùng ko quá lệ thuộc os ) ;;)

nin1009

Mình cài bình thường mà bạn. Nhân tiện đề xuất Man Tình là gì nghiên cứu Build 1 bản CFW cho 3Gs khi restore không cần đưa về dfu nhé, cái nút Home con 3Gs của mình nó bị khìn rồi, đưa về dfu mệt quá. Bên Tinhte có bản của Homelee khi restore không phải đưa về DFU.

Chúc mọi ng lên 4.2.1 thành công

bạn đã up thư FW củ Homelee bên TINH TẾ chưa:-?:-?:-?:-?,nếu rồi thì cho mình cảm nhận nhe,cám ơn bạn trước

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái này nên hiểu ngược lại là anh em chưa chịu vứt bỏ cái quá khứ mà tiếp nhận tương lai ... TLG bửa giờ cài 1 đống thứ trên cydia vẩn cứ chạy ầm ầm (chắc do mấy cái TLG dùng ko quá lệ thuộc os ) ;;)
phải công nhận là lên 4.2.1 cảm thấy mượt và tương đối nhanh so với 4.1.và thấy chơi game zất ổn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bạn đã up thư FW củ Homelee bên TINH TẾ chưa:-?:-?:-?:-?,nếu rồi thì cho mình cảm nhận nhe,cám ơn bạn trước
bạn hãy restone lên để tự mình cảm nhận,cảm nhận của mỗi người khác nhau mà.mà quan trọng nhất là cảm nhận của chính mình:p

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

mình up rồi khỏi nói, bị dính vô DFU không thoát ra được luôn, không hiểu cái IP 3gs của mình kỵ 4.2.1 hay sao ấy bực ghê!~X(

tuusacqui

Cho mình hỏi chút. Máy mình 3Gs L new bootrom, FW4.1 đã nâng BB 6.15, unlock rồi. Mình muốn nâng máy mình lên FW4.2.1 custom của bác TLG có được không?

pole_star139

Mình đã thử cả bản CFW của Man Tình là gì và của homelee bên Tinhte, cả 2 bản đều okie:
- Của Man Tinh là gì thì phải đưa về dfu bằng redsn0w để đẩy exploit limerain khi up
- Của Homelee thì không cần đưa về dfu khi up
Cả hai bản sau khi up xong đều chưa đc active, cần dùng redsnow để actived + JB
Về tốc độ có nhanh hơn 4.02 rõ nét hơn 4.1
Pin hiện tại đang test, hiện tại để qua 1 đêm ngủ dậy hao 1%, các ứng dụng mua bằng card và các ứng dụng miễn phí chạy tốt

Mình sẽ cập nhật thêm tình hình tiếp ^^

nin1009

mình muốn up lên 4.2.1 quá mà không thể nào lên được không hiểu tại sao luôn,dù mình làm đúng theo chỉ dẫn:O:O:O

tinh_la_gi

Administrator
Mình đã thử cả bản CFW của Man Tình là gì và của homelee bên Tinhte, cả 2 bản đều okie:
- Của Man Tinh là gì thì phải đưa về dfu bằng redsn0w để đẩy exploit limerain khi up
- Của Homelee thì không cần đưa về dfu khi up
Cả hai bản sau khi up xong đều chưa đc active, cần dùng redsnow để actived + JB
Về tốc độ có nhanh hơn 4.02 rõ nét hơn 4.1
Pin hiện tại đang test, hiện tại để qua 1 đêm ngủ dậy hao 1%, các ứng dụng mua bằng card và các ứng dụng miễn phí chạy tốt

Mình sẽ cập nhật thêm tình hình tiếp ^^

Nếu trước đó đã về
pwned rồi thì lần tiếp theo không cần (Cùng 1 bản - trường hợp đi ngược vì thì làm lại)
Cách thứ 2 là cách mà homelee có hướng dẩn trước đó là chạy bat
tethered .

Nhìn chung không có khác biệt gì ... trừ khi có Pwnage "độc quyền" ;;)

Ứng dụng mình mua bằng card và ứng dụng người ta mua bằng card rồi share nhìn chung quy mà nói thì có khác gì nhau ?! Hay chỉ là kiểu đánh lừa "tâm lý" mà trước đây từng có 1 "tướng" cài 1 đống app và game bản quyền chỉ trong vài phút ;;)
Ứng dụng miển phí và có phí lại càng không khác nhau vì bản chất thằng có phí giá cao còn thằng miễn phí thì giá 0 vnd :D

pole_star139

Cái vụ khi restore cho 3Gs bản thì phải chuyển dfu, bản thì không cần nói thực là mình không hiểu!!!

Nhưng mình thử mấy lần rồi, dùng bản của Man Tinh la gi thì cần đưa về DFU mới không bị lỗi còn bản của homelee thì không cần

Về việc cài app thì có thể đúng là yếu tố tâm lý thật, vì app của mình hầu như là cho 3X và 4.0 nên khi nên lên 4.2 mình test thì chưa cài vội tất cả các app để đánh giá CFW, sau đó mới cài các app còn laj xem nó bj crash ở đâu ^^

doananhtai

Đối với 3Gs --- FW Custom hồi nào tới giờ có hai loại

- Loại thứ nhất dùng 24kpwn exploit - là sử dụng lỗ hổng của OLD BOOTROM => khi cài không cần shsh, và nếu đã pwned chỉ cần Recovery Mode

- Loại thứ hai dùng limera1in exploit của Geohot = là sử dụng lỗ hổng của NEW BOOTROM (có thể áp dụng cho cả OLD) => khi cài phải có shsh, và phải ở chế độ pwn DFU.

Bản Custom của TLG sử dụng limera1n exploit bundle (phát hành bởi dev team) nên => phải có shsh, phải ở chế độ DFU

Bản của HomeLee có hai loại:
- một sử dụng 24kpwn exploit (phát hành tự phát bởi trùm hacker msft.guy) => chỉ cho duy nhất OLD BOOTROM do đó không cần pwn DFU nhưng máy phải là 24kpwn

- và một sử dụng limerain exploit dành cho NEW BOOTROM và vẫn phải ở chế độ pwn DFU.

Để đưa về pwn DFU hiện nay có 3 ứng dụng:

1. Redsn0w: MAC, WIN và phải có FW gốc
2 iREB: WIN không cần FW gốc
3. tetheredboot: WIN (chạy nền DOS) , Linux và cũng không cần FW gốc.

------------------

Còn ứng dụng (không kể các ứng dụng loại hệ thống của Cydia)...
Thì bản mua hay bản thuốc chả khác nhau cái quái gì hết khi chạy. chỉ khác nhau trong quá trình cài đặt:

Nếu không thuốc cũng kiểm tra tùm lum xem có hợp pháp không, có thuốc cũng kiểm tra tùm lum xem có hợp lệ không (hợp pháp = chính quy, hợp lê = không chính quy)...

Còn sau khi cài rồi thì khi chạy hai thằng là như nhau... ai nói thuốc chạy tốn pin hại máy hơn không thuốc là không có căn cứ.

Chỉnh sửa cuối:

pole_star139

Update #6: Developer @sbingner (author of TetherMe) has made some excellent progress devising a new hactivation method that kills two birds with one stone for all you ultrasn0w unlockers. His tool, “Subscriber Artificial Module (SAM)” tricks your iPhone and iTunes into creating legitimate activation tickets even though you’re unlocked with ultrasn0w. This means you get the full benefit of push applications, and your battery life increases substantially. If you’d like to try it out, check out http://www.bingner.com/SAM.html

To help make it easier to try out @sbingner’s tool, we’ve updated redsn0w to include a new “Deactivate” option for the 3G and 3GS. Use this option *after* you’ve installed SAM…it will remove the normal patches made to lockdownd and let SAM take over. (sbingner plans on making a button to do this within SAMPrefs too). Great work, @sbingner!

doananhtai

Cái SAM này khá hay, cũng vừa mới biết tính viết một bài, nhưng nhân tiện pole_star13 đề cập đên nên giải thích tại đây luôn...

cái SAM sẽ giúp bạn activate CHÍNH QUY không cần SIM nhà mạng
(This will allow you to do official activation on an iPhone without a stock SIM)

* thêm source http://repo.bingner.com as a repo trên Cydia
* cài "SAM" và "SAMPrefs"
* dùng Redsn0w 0.9.6b6 chọn "De-Active iphone" (vì trước đó đã Hacktivate - có hacktivate mới vào mà cài SAM và SAMPrefs chứ phải không).
* vào Settings > SAM và click "De-Activate iPhone"
* Activate đoàng hoàng với iTunes
nếu iTunes báo invalid SIM, vì vào Setting > Carier > chọn mạng đúng với mạng đang muốn xài bên dưới mục "Automatic"
(Tương thích cho FW 4.0 trở lên.)

Hoặc cách 2: cài SAM, SAMPrefs , openssh và secure shell (???) vào iphone. chạy "stockify" (???) và nó sẽ chuyển lockdown hiện hành thành stock lockdownd (lockdownd chính thống) - và reboot để hoàn tất.
(tương thích cho FW 3.0 trở lên)

Chưa hiểu "secure shell" và "stockify" ?? vì máy mình xài active sim theo mạng nên không định thử trực tiếp cái này - ai không có sim theo mạng thì thử và bổ sung nhen..

....:p

Theo Dev Team nếu Active chính quy thì máy sẽ xài tốt các push applications và sẽ ít bị hao pin hơn

Chỉnh sửa cuối:

tranducnam

Active Member
Các bác ui làm ơn huớng dẩn cụ thể giùm mình cách restore Iphone 3GS lock old bootrom đang dùng fireware 4.1 (PV004) có BB 05.13.04 lên fireware 4.2.1 của Man Tinh_La_Gi nhé, cám ơn các bác ah.

gap113

các bạn hướng dẫn dùm mình cách restore bản 4.2.1 chi tiết của máy 3gs lock new boot room nha.máy mình BB 5.13.04

Status
Không mở trả lời sau này.