• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái SAM này khá hay, cũng vừa mới biết tính viết một bài, nhưng nhân tiện pole_star13 đề cập đên nên giải thích tại đây luôn...

cái SAM sẽ giúp bạn activate CHÍNH QUY không cần SIM nhà mạng
(This will allow you to do official activation on an iPhone without a stock SIM)

* thêm source http://repo.bingner.com as a repo trên Cydia
* cài "SAM" và "SAMPrefs"
* dùng Redsn0w 0.9.6b6 chọn "De-Active iphone" (vì trước đó đã Hacktivate - có hacktivate mới vào mà cài SAM và SAMPrefs chứ phải không).
* vào Settings > SAM và click "De-Activate iPhone"
* Activate đoàng hoàng với iTunes
nếu iTunes báo invalid SIM, vì vào Setting > Carier > chọn mạng đúng với mạng đang muốn xài bên dưới mục "Automatic"
(Tương thích cho FW 4.0 trở lên.)

Hoặc cách 2: cài SAM, SAMPrefs , openssh và secure shell (???) vào iphone. chạy "stockify" (???) và nó sẽ chuyển lockdown hiện hành thành stock lockdownd (lockdownd chính thống) - và reboot để hoàn tất.
(tương thích cho FW 3.0 trở lên)

Chưa hiểu "secure shell" và "stockify" ?? vì máy mình xài active sim theo mạng nên không định thử trực tiếp cái này - ai không có sim theo mạng thì thử và bổ sung nhen..

....:p

Theo Dev Team nếu Active chính quy thì máy sẽ xài tốt các push applications và sẽ ít bị hao pin hơn
Đã có bác nào thử đc cái này chưa.đọc 1 thôi 1 hồi chẳng hiểu gì.cập nhật thêm thông tin mới vỡ za đc tý:p
p/s:bác nào làm thành công post cách hướng dẫn nha

pa90

chủ thớt cho em một ít thông số về Ram cho thằng 3G W sau khi restore với??? nó nhanh hơn fw 3.1.3 không ah??? giúp em hen!thanks

HTC_VUTHANH

Moderator
chủ thớt cho em một ít thông số về Ram cho thằng 3G W sau khi restore với??? nó nhanh hơn fw 3.1.3 không ah??? giúp em hen!thanks
ram là sao hả bạn.ý bạn muốn hỏi về root hả:ROOT:1G.đánh giá về tốc độ mình cảm thấy thì kém hơn fw 3.1.3 1 tý và nhanh hơn fw4.1,4.0....

pa90

ah, ram trung bình khi không chạy phần mềm nào hết í. và pin chạy fw 4.1.2 khoảng được máy ngày ah? mình xài 3g w fw 3.1.3 ram trung bình chỉ được 40-45mb thui. pin không chơi game không nghe nhạc chỉ được gần 2 ngày. mình muốn so sánh ấy mà...mình chỉ thích fw nào pin thật trâu thôi chứ IP nhanh hết pin lắm. xin chủ thớt giúp đỡ.thanks

nin1009

Đối với 3Gs --- FW Custom hồi nào tới giờ có hai loại

- Loại thứ nhất dùng 24kpwn exploit - là sử dụng lỗ hổng của OLD BOOTROM => khi cài không cần shsh, và nếu đã pwned chỉ cần Recovery Mode

- Loại thứ hai dùng limera1in exploit của Geohot = là sử dụng lỗ hổng của NEW BOOTROM (có thể áp dụng cho cả OLD) => khi cài phải có shsh, và phải ở chế độ pwn DFU.

Bản Custom của TLG sử dụng limera1n exploit bundle (phát hành bởi dev team) nên => phải có shsh, phải ở chế độ DFU

Bản của HomeLee có hai loại:
- một sử dụng 24kpwn exploit (phát hành tự phát bởi trùm hacker msft.guy) => chỉ cho duy nhất OLD BOOTROM do đó không cần pwn DFU nhưng máy phải là 24kpwn

- và một sử dụng limerain exploit dành cho NEW BOOTROM và vẫn phải ở chế độ pwn DFU.

Để đưa về pwn DFU hiện nay có 3 ứng dụng:

1. Redsn0w: MAC, WIN và phải có FW gốc
2 iREB: WIN không cần FW gốc
3. tetheredboot: WIN (chạy nền DOS) , Linux và cũng không cần FW gốc.

------------------

Còn ứng dụng (không kể các ứng dụng loại hệ thống của Cydia)...
Thì bản mua hay bản thuốc chả khác nhau cái quái gì hết khi chạy. chỉ khác nhau trong quá trình cài đặt:

Nếu không thuốc cũng kiểm tra tùm lum xem có hợp pháp không, có thuốc cũng kiểm tra tùm lum xem có hợp lệ không (hợp pháp = chính quy, hợp lê = không chính quy)...

Còn sau khi cài rồi thì khi chạy hai thằng là như nhau... ai nói thuốc chạy tốn pin hại máy hơn không thuốc là không có căn cứ.

anh làm ơn chỉ dùm em,trên PC của em có SHSH 4.2.1 mà sao em làm đúng theo hướng dẫn,khi up xong 100% máy bị dính cáp đĩa không tài nào thoát ra được,dù em dùng phần mềm gì cũng vậy,nhưng 4.1 PV004 của anh TLG thì đén phần cá đĩa fix OK,em không hiểu máy mình còn thiếu cái gì nữa

lethang262

Tình hình là máy em sau khi lên firware của bác TLG thì cứ tin nhắn đến là máy em vào safe mode luôn chả hiểu như nào lun.

tinh_la_gi

Administrator
Tình hình là máy em sau khi lên firware của bác TLG thì cứ tin nhắn đến là máy em vào safe mode luôn chả hiểu như nào lun.
Đang dùng BiteSMS hả bạn ?! nếu có dùng thì gở ra nhé hoặc các trình tin nhắn khác. Hiện tại ngay cả BiteSMS 5.1 b5 cũng dính lổi trên 4.2.1 . Vẩn yêu BiteSMS thì chỉ có quay về 4.1 hoặc chờ bitesms fix

pa90

bản fw này iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_W.ipsw và bản fw này
iPhone1,2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore.par t1.rar
iPhone1,2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore.par t2.rar
iPhone1,2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore.par t3.rar
iPhone1,2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore.par t4.rar
khác gì nhau không vậy? dùng thằng nào pin trâu hơn chủ thơt???

TatDat_Canon

potay.com với câu hỏi này luôn không biết trả lời sao hehe!

tinh_la_gi

Administrator

Nếu bản Custom mà bạn nói đến người build không "thêm' gì thì bản đó giống bản PV001 còn nếu người buil thêm bớt gì thì mọi chuyện lại khác!
Pin trâu hay không trâu tùy thuộc người dùng cài gì vào máy ... pin có "trâu bò" mà cài soft "trâu bò" theo thì pin chỉ còn "rùi muỗi" mà thôi ...

Các FW chỉ tăng giảm thời gian dùng pin nhờ vào cơ chế quản lý pin và quản lý soft chạy nền hiệu quả vì thế hiệu xuất pin thay đổi theo FW là không đáng kể dao động trên dưới 5% mà thôi.

totung

Chào các bạn có một khó khăn nhờ các bạn giúp
Mình có một con 3g lock FW 3.1.3 BB 5.12.01 đang tìm cách restore FW 4.2.1 cutsom cua TLG. Theo như hướng dẫn của bác Tinh la gi, mình đưa máy vào ngay chế độ recovery mode và tiến hành restore báo lỗi 1604, mình phải dùng tiny umbrella thoát recovery mode. Làm lại bằng cách dùng ireb version mới nhất đưa máy về DFU mode và tiếp tục restore thì báo lỗi 1603. Các bạn có cách nào khắc phục xin chỉ giáo. cám ơn nhiều

HTC_VUTHANH

Moderator
Chào các bạn có một khó khăn nhờ các bạn giúp
Mình có một con 3g lock FW 3.1.3 BB 5.12.01 đang tìm cách restore FW 4.2.1 cutsom cua TLG. Theo như hướng dẫn của bác Tinh la gi, mình đưa máy vào ngay chế độ recovery mode và tiến hành restore báo lỗi 1604, mình phải dùng tiny umbrella thoát recovery mode. Làm lại bằng cách dùng ireb version mới nhất đưa máy về DFU mode và tiếp tục restore thì báo lỗi 1603. Các bạn có cách nào khắc phục xin chỉ giáo. cám ơn nhiều
bạn làm theo hướng dẫn ở bài này:Hướng dẫn Restore Firmware 4.1 Custom từ PV004 trở lên trên Win
nếu dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip thì bạn tìm đến fw4.1(gốc) đưa máy về chế độ DFU->mở itune shift+restone bản fw custom 4.2.1(pv001) ở trên
ps:bác t_l_g cũng đã nói:
3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore ...
Còn 3GS không có máy test... anh em nào test giúp .

Chỉnh sửa cuối:

shinitrinh

cho mình hỏi tí.mình đang xài ip 3g lock bb 05.11.07 fw 3.1.2 h mình mún lên fw 4.2.1 của bác TLG thi làm như thế nào ? mình đưa ip về recovery mode rồi vào itune nhấn shift + restore đến bản CUSTOM iOS 4.2.1 download ở trên được ko,có cần jb va active lai ko bro?
mình cảm ơn nhiều nha ^^

tommynguyen1961

Cám ơn chú Tình. Đang xài bản 4.1 của chú thấy cũng nhẹ nhưng ko biết bản này có nhẹ hơn ko nhỉ?

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi tí.mình đang xài ip 3g lock bb 05.11.07 fw 3.1.2 h mình mún lên fw 4.2.1 của bác TLG thi làm như thế nào ? mình đưa ip về recovery mode rồi vào itune nhấn shift + restore đến bản CUSTOM iOS 4.2.1 download ở trên được ko,có cần jb va active lai ko bro?
mình cảm ơn nhiều nha ^^
minhf là theo cách này đã ok:
bạn làm theo hướng dẫn ở bài này:Hướng dẫn Restore Firmware 4.1 Custom từ PV004 trở lên trên Win
nếu dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip thì bạn tìm đến fw4.1(gốc) đưa máy về chế độ DFU->mở itune shift+restone bản fw custom 4.2.1(pv001) ở trên

cách này:bác t_l_g cũng đã nói:(vì mình làm cách trên ok lên đang text máy chưa thử cách dưới)
restone xong cài tool unlock là ok

shinitrinh

minhf là theo cách này đã ok:

cách này:bác t_l_g cũng đã nói:(vì mình làm cách trên ok lên đang text máy chưa thử cách dưới)
restone xong cài tool unlock là ok

thank nhé pro.ma cho hỏi thêm 1 cái nữa nhé.Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1 mà mình đang xài fw 3.1.2 mà ? cái này chưa hiểu cho lắm ^^
ma voi ip 3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore thì pro chưa test ah^^

hachithanh091

Sau khi up lên 4.2.1 thì IFile không hoạt động nữa, cứ vào IFile là bị văng ra, có ai gặp trường hợp này chưa, chỉ mình khắc phục với.

Status
Không mở trả lời sau này.