• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

xiah_pro

Đọc cái lưu ý 1 mà buồn hẳn. Tiếp tục dùng 4.1 một thời gian nữa vậy haizz

tinh_la_gi

Administrator
@xiah_pro ... sao buồn nhỉ !!! Chuyện này bình thường mà

khi up FW này cho 3gs lock mình có cần update itunes mới nhất không anh
Itunes hiện tại TLG đang dùng để Restore là 10.1.0.56, cái này cũng ít chú ý vì khi nào lổi thì TLG mới update nó chứ cũng lười update nó vì dùng Custom không nên cũng ít lổi với Itunes vì sai ver ! (có nhưng ít)

phonui059

dùng redsn0w_win_0.9.6b2 không chuyển máy về pwned được. Phải dùng redsn0w_win_0.9.6b4 mới đưa về đựoc nhé. dùng itunes 9.2 vẫn restor được. ( trả lời bạn nin1009) nhưng nó không up được dữ liệu đã lưu trong itunes về máy được, vừa làm xong.

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

vây là khi mình up FW xong mình phải dùng redsn0w đẻ JB để có Cydia nữa hả anh

HTC_VUTHANH

Moderator
vây là khi mình up FW xong mình phải dùng redsn0w đẻ JB để có Cydia nữa hả anh
Lưu ý 2: Đây là bản Custom 3 No khác với bản Gốc hoàn toàn. Bản chất của nó hoàn toàn giống các bản Custom khác chỉ có điều DEV khuyến cáo không add Cydia hay Packages nào vào khi Build và việc này sẽ do Redsn0w "thực hiện".
p/s:đọc kỹ thông tin trước khi làm bạn nhé

nin1009

Lưu ý 2: Đây là bản Custom 3 No khác với bản Gốc hoàn toàn. Bản chất của nó hoàn toàn giống các bản Custom khác chỉ có điều DEV khuyến cáo không add Cydia hay Packages nào vào khi Build và việc này sẽ do Redsn0w "thực hiện".
p/s:đọc kỹ thông tin trước khi làm bạn nhé

mình có đọc rồi nhưng không hiểu nên mới hỏi như vậy,bạn kêu mình đọc nữa cũng không hiểu luôn8-|8-|8-|,bạn chỉ dùm luôn đi mình cám ơn:mad:):mad:):mad:)

TatDat_Canon

mình có đọc rồi nhưng không hiểu nên mới hỏi như vậy,bạn kêu mình đọc nữa cũng không hiểu luôn8-|8-|8-|,bạn chỉ dùm luôn đi mình cám ơn:mad:):mad:):mad:)

Bản custom của 3Gs TLG chưa đưa link mà, chỉ giới thiệu thôi nên chưa test thử được.

@nin1009: Thông thường các bản custom đều đã jailbreak không udate base band, có nhúng sẵn cydia và hacktive. Điều này có nghĩa là nếu bạn restore thành công những bản custom này bạn sẽ không cần jailbreak lại, cài lại cydia, và active IP. Tuy nhiên theo cảnh báo của DEV team nên TLG đã tạo ra 1 bản custom 3 no cho 4.2.1 dành cho 3gs (no update baseband, no hackactive, no cydia) chính vì 3 no này nên bản phải sử dụng redsnow để install cydia và hackactive cho nó mới vào homescreen được dù bản chất nó vẫn là FW custom. Nói tới đây thì bạn hình dung ra chưa, khi nào có link chính thức của TLG bạn thực hiện sẽ rõ hết.

winterhoangtu

Bạn đang 4.1 Custom thì lên 4.2.1 Custom như hướng dẩn (y chang lúc bạn lên 4.1 Custom) Sau này muốn về cũng Restore vậy luôn chỉ khác là chọn 4.1 Custom thôi.

3GS chuẩn bị có trên Host nhé ... khi nào có TLG sẽ có bài hướng dẩn luôn. :D Hướng dẩn trước các bác lại "nôn nao" rồi tải về khi TLG up chưa xong lại "khổ thân"
Bản này của bác có thể up lên theo kiểu dùng ireb đưa về DFU rồi restore không nhỉ ?

tinh_la_gi

Administrator
Update link cho 3GS xong nhé anh em.
PV001 đã đầy đủ cho 3G và 3GS giờ thì anh em lên đời hết rồi nhé ...

hukisan79

mình xài máy 3G lock ...hốm trước đứa e không biết nên đã up lên 4.2.1 va FW 5.15.04 mất tiêu rồi....vậy cho mình hỏi cài CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 thi FW của mình có hạ xuống FW 5.11.07 được không vậy? mình mới dùm iphon 3g lock ..nên không rành lắm ....xin bạn hãy giúp mình với...máy ip bây giờ hết xài được rồi....

tinh_la_gi

Administrator
mình xài máy 3G lock ...hốm trước đứa e không biết nên đã up lên 4.2.1 va FW 5.15.04 mất tiêu rồi....vậy cho mình hỏi cài CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 thi FW của mình có hạ xuống FW 5.11.07 được không vậy? mình mới dùm iphon 3g lock ..nên không rành lắm ....xin bạn hãy giúp mình với...máy ip bây giờ hết xài được rồi....
Topic này sẽ phù hợp cho bạn đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-Redsn0w-0.9.6b5-và-Unlock-với-Ultrasn0w-1.2

TatDat_Canon

tim mãi không thấy chức năng xóa topic của mình TLG trả lời rồi mà mình không hay!!!

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

như bạn nói thì khi dùng redsnow thao tác như up FW custom 4.1 của anh TLG xong rồi mình dùng redsnow để install cydia xong mới vào đươc menu hả bạn

TatDat_Canon

như bạn nói thì khi dùng redsnow thao tác như up FW custom 4.1 của anh TLG xong rồi mình dùng redsnow để install cydia xong mới vào đươc menu hả bạn

Trên lý thuyết là vậy đó, minh đang down để chút nữa thực nghiệm xem sao!

ghekua

các bác cho em hỏi em định up hộ thằng cháu con 3G world lên 4.2.1
máy của cháu nó bb 5.13, firmware 3.1.3
Thế thì mình cứ down về, cắm sync với itune rồi shift + restore thôi à, hay là phải chạy cái redsnow chuyển về pwned?
Sory vì hỏi các bác chứ e chỉ chuyên ppc với android hâh, iphone thì là kẻ thù rồi, mù tịt à.
Cám ơn các bác rất nhiều :D

Status
Không mở trả lời sau này.