• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

TatDat_Canon

các bác cho em hỏi em định up hộ thằng cháu con 3G world lên 4.2.1
máy của cháu nó bb 5.13, firmware 3.1.3
Thế thì mình cứ down về, cắm sync với itune rồi shift + restore thôi à, hay là phải chạy cái redsnow chuyển về pwned?
Sory vì hỏi các bác chứ e chỉ chuyên ppc với android hâh, iphone thì là kẻ thù rồi, mù tịt à.
Cám ơn các bác rất nhiều :D

Máy world mà ngại gì bạn, cứ update bản gốc của apple rồi dùng redsnow jailbreak để install cydia (không udate base band của Ipad nha)

lethang262

Bạn đang 4.1 Custom thì lên 4.2.1 Custom như hướng dẩn (y chang lúc bạn lên 4.1 Custom) Sau này muốn về cũng Restore vậy luôn chỉ khác là chọn 4.1 Custom thôi.

3GS chuẩn bị có trên Host nhé ... khi nào có TLG sẽ có bài hướng dẩn luôn. :D Hướng dẩn trước các bác lại "nôn nao" rồi tải về khi TLG up chưa xong lại "khổ thân"

Nghĩa là mình phải tải firware 4.2 và sau đó Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.2. Rồi làm như hướng dẫn dành cho bản 4.1 hay
Mở Redns0w và tìm đến fw custom 4.2
Hiện nay mình đang ở FW custom 4.1 PV005
Thanks bạn

HTC_VUTHANH

Moderator
Nghĩa là mình phải tải firware 4.2 và sau đó Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.2. Rồi làm như hướng dẫn dành cho bản 4.1 hay
Mở Redns0w và tìm đến fw custom 4.2
Hiện nay mình đang ở FW custom 4.1 PV005
Thanks bạn
Mở Redns0w và tìm đến gốc bạn nhé.còn tiếp theo thì làm như ở fw custom 4.1 đó

ghekua

ý mình là có up được bản custom này không?
Mình thích xài custom haha, ko bao giờ chơi Rom ship :D

ghekua

cách up như nào hả bác, cứ sync với itune rồi shift + restore là lên đời thôi đúng không?
Thank các bác rất nhiều hahaha

ghekua

bác nào biết giảng giải cho em với.
Tình hình có phải là, máy e chưa JB. e phải update lên fw 4.2.1 gốc trước, rồi JB, rồi mới chơi được custom FW đúng không?
Vừa rồi e làm phát restore lên FW gốc luôn thì bị lỗi 1604 (lỗi FW gì đó).
Bác nào có kinh nghieejmj cho e vài dòng chi tiết về úp 3g world từ 3.1.3 lên 4.2.1 với.
Em xin cám ơn ạ.

AquaSta

Moderator
Thanks anh tinh_ phát nữa ^^ 3GS Lock chạy rất ngon ^^

Cydia cho 4.2 chạy ngon và sướng hơn nhỉ ^^

hic, down xong bản này lâu rùi nhưng lúc jb + hack active thì ko có fw gốc, mới bị mất hết dữ liệu :(( ngồi down mãi

TatDat_Canon

@AquaSta: bạn jailbreak + hackactive = bản redsnow nào vậy? mình làm bản 0.96b5 cứ bị ăn táo hoài! không hiểu tại sao? BB của mình sẵn đã là 06.15 rồi! mình restore từ FWCustom 4.1. Restore OK nhưng jailbreak thì bị ăn táo không biết có phải do bb 06.15 ko nữa!

AquaSta

Moderator
@AquaSta: bạn jailbreak + hackactive = bản redsnow nào vậy? mình làm bản 0.96b5 cứ bị ăn táo hoài! không hiểu tại sao? BB của mình sẵn đã là 06.15 rồi! mình restore từ FWCustom 4.1. Restore OK nhưng jailbreak thì bị ăn táo không biết có phải do bb 06.15 ko nữa!
Mình dùng bản 0.9.6b5 trỏ vào 4.2.1 thì hack active được. Còn dùng bản 0.9.6b2 thì ko được.
Mình restore lần 2 rùi ^^ Lần trước hack active chạy 0.9.6b2 3 lần sau đó chạy 0.9.6b5 được thì có lẽ iPhone bị lỗi, cắm vào iTunes nó bắt restore all Settings nhưng nó cũng pó tay không restore được ^^

tinh_la_gi

Administrator
Mình dùng bản 0.9.6b5 trỏ vào 4.2.1 thì hack active được. Còn dùng bản 0.9.6b2 thì ko được.
Mình restore lần 2 rùi ^^ Lần trước hack active chạy 0.9.6b2 3 lần sau đó chạy 0.9.6b5 được thì có lẽ iPhone bị lỗi, cắm vào iTunes nó bắt restore all Settings nhưng nó cũng pó tay không restore được ^^
Sao chơi lòng vòng thế
b2 là dùng cho 4.1 mà ?! sao lại đem đi JB + HC cho 4.2.1 ?!
Trong hướng dẩn là nói dùng b2 để đưa về pwned thôi chứ ko có nghĩa là dùng nó để JB+HC !

HTC_VUTHANH

Moderator
bác nào biết giảng giải cho em với.
Tình hình có phải là, máy e chưa JB. e phải update lên fw 4.2.1 gốc trước, rồi JB, rồi mới chơi được custom FW đúng không?
Vừa rồi e làm phát restore lên FW gốc luôn thì bị lỗi 1604 (lỗi FW gì đó).
Bác nào có kinh nghieejmj cho e vài dòng chi tiết về úp 3g world từ 3.1.3 lên 4.2.1 với.
Em xin cám ơn ạ.
[FONT=&quot]L[/FONT][FONT=&quot]i 1604[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]Th[/FONT]ườ[FONT=&quot]ng g[/FONT][FONT=&quot]p khi restore FW Custom[/FONT][FONT=&quot]
L[/FONT][FONT=&quot]i này x[/FONT][FONT=&quot]y ra khi iPhone ch[/FONT]ư[FONT=&quot]a đ[/FONT]ượ[FONT=&quot]c Jailbreak mà restore b[/FONT][FONT=&quot]n FW Custom. Ho[/FONT][FONT=&quot]c 3G[/FONT][FONT=&quot]S có bootrom m[/FONT][FONT=&quot]i khi restore FW Custom.[/FONT][FONT=&quot]
kh[/FONT][FONT=&quot]c ph[/FONT][FONT=&quot]c[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT]
[FONT=&quot]Restore FW g[/FONT][FONT=&quot]c ho[/FONT][FONT=&quot]c s[/FONT][FONT=&quot] d[/FONT][FONT=&quot]ng IREB đ[/FONT][FONT=&quot] fix l[/FONT][FONT=&quot]i[/FONT][FONT=&quot].[/FONT]
còn đây là hướng dẫn làm:Hướng dẫn Restore Firmware 4.1 Custom từ PV004 trở lên trên Win
(đến bước 6:Mở Itunes lên và Shift + Restore Với bản Custom fw 4.2.1 bạn nhé)
p/s:thông báo mình đã làm thành công nhưng cài appsyn và ultrasnow 1.2 thì bị ăn táo

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

Sao chơi lòng vòng thế
b2 là dùng cho 4.1 mà ?! sao lại đem đi JB + HC cho 4.2.1 ?!
Trong hướng dẩn là nói dùng b2 để đưa về pwned thôi chứ ko có nghĩa là dùng nó để JB+HC !

thời gian JB+HC nó khoản bao lâu vậy anh,máy em chạy khoản 70% thì nó đứng ở đó hoài luôn

nin1009

nhanh lắm khoảng 10'.mình làm xong hít zùi còn mỗi cài sóng là bị ăn táo thui

nó chạy khoản 70% là nó trở lại màn hình Recovery không dùng được bất cứ phần mềm nào thoát ra được,không hiểu tai sao nữa,hồi đó tới giờ toàn xài FW custom không nên chưa JB+HC lần nào nên mình không có kinh nghiệm về chuyện này:-?:-?:-?

HTC_VUTHANH

Moderator
nó chạy khoản 70% là nó trở lại màn hình Recovery không dùng được bất cứ phần mềm nào thoát ra được,không hiểu tai sao nữa,hồi đó tới giờ toàn xài FW custom không nên chưa JB+HC lần nào nên mình không có kinh nghiệm về chuyện này:-?:-?:-?
mình đang thử lại lần cuối ko đc zùi quay về 4.1 cho lành.hic:(

csm1210

sao mình không thể IPSW successfully identifiied cho firmware của TLG nhỉ toàn báo"Unable to recognize spectified IPSW" là sao

HTC_VUTHANH

Moderator
sao mình không thể IPSW successfully identifiied cho firmware của TLG nhỉ toàn báo"Unable to recognize spectified IPSW" là sao
dùng redsnow chỉ đến fw gốc nha bạn.bạn chỉ đến fw custom thì ko thấy đc đâu;;)

Status
Không mở trả lời sau này.