• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

TatDat_Canon

Sao chơi lòng vòng thế
b2 là dùng cho 4.1 mà ?! sao lại đem đi JB + HC cho 4.2.1 ?!
Trong hướng dẩn là nói dùng b2 để đưa về pwned thôi chứ ko có nghĩa là dùng nó để JB+HC !

Nguyên đêm vừa rồi mình làm cả chục lần rồi. Restore OK, nhưng khi JB+HC thì máy ăn táo (đứng ở hình trái táo luôn không làm ji2 được hết) buộc phải quay về lại 4.1 custom (vì BB 06.15 ko quay về gốc được), không biết bạn nào đã làm thành công hướng dẫn chi tiết nhá. máy mình là newbootroom, BB.06.15, hiện tại đang ở CFW 4.1.

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Bị lỗi này dù restore lần 3 vẫn bị ^^

Làm thế nào đây :-?

TatDat_Canon

Bạn còn hackactive được chứ mình chỉ restore được thôi, không vào bên trong được, xài redsnow 0.96b5 là ăn táo liền!

AquaSta

Moderator
Bạn còn hackactive được chứ mình chỉ restore được thôi, không vào bên trong được, xài redsnow 0.96b5 là ăn táo liền!

Hic sao lạ vậy, anh em bảo Man tinh_la_gi build cho một bản nâng baseband 4.2.1 đi

TatDat_Canon

Nâng baseband là lỗi liền đó máy mình BB max rồi 06.15. Không hiểu tại sao cứ jailbreak là ăn táo liền đứng hình luôn không làm ji2 được hết ~X(

xiah_pro

@xiah_pro ... sao buồn nhỉ !!! Chuyện này bình thường mà

Chẳng may đang đi ngoài đường hoặc kẹt chỗ nào mà máy bị restart thì phiền lắm. Cố chờ đến khi nào có Untethered thì up vậy. Thanks!

k3nnym

Cho minh hoi cai .may minh 3g world thi minh lam nhu sau co dung kô? Dau tien minh dung redsnow cua bac chu topic sau do minh chon fw goc 4.2.0 roi dua ve dfu .xong roi minh dung itune moi nhat de shift restore fw custom 4.2.1 cho 3g w.doi restore xong thi dung3g hoac wifi vao cydia cai app sync ,vv . Ổn ko cac bac??????

lvphuong113

tất cả bác 3GS nào JB xong bị ăn táo thì vào lại resnow bỏ tích hết chỉ để lại Just boot tethered right now. nên nhớ mỗi 1 lần reeboot là lại phải làm lại bước này. không thì tiếp tục ăn táo. cứ tắt máy bật lại là lại phải làm bước này. hơi chuối cái này của mình là new bootrom nhé còn các bác nào bootroom cũ thì tìm hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

Bác tình sao e dùng con 3G_L FW 4.1 gốc BB 05.14.02 nhấn Shift+restore nó báo lỗi 1604 vậy mặc dù itune là 10.1 lun ? bây giờ ăn cáp rồi phải làm sao ạ ?
Restore lại firmware 4.1 gốc rồi dùng limerain JB được ko ?

TruongHan

Super V.I.P
Bác tình sao e dùng con 3G_L FW 4.1 gốc BB 05.14.02 nhấn Shift+restore nó báo lỗi 1604 vậy mặc dù itune là 10.1 lun ? bây giờ ăn cáp rồi phải làm sao ạ ?
Restore lại firmware 4.1 gốc rồi dùng limerain JB được ko ?

BB đã là 05.14.02 rồi thì Shift+restore lên luôn 4.2.1,sau đó JB và install baseban IPad với Redsnow,vào Cydia cài ulstrasnow nữa là có sóng.BB 5.14 rồi thì chỉ có cách này để unlock thôi :D

hbinhlove2003

Shift+restore lên luôn 4.2.1 lên FW gốc hay custom hả bác ? mình Shift restore bản custom của bác TLG nó báo lỗi 1604 đó

TatDat_Canon

@AquaSta: máy 3gs của bạn là new or old bootroom, mình mới thử 1 cây old bootroom nè OK, nhưng cây của mình lại không được không hiểu sao hết!:-/

@tinh_la_gi: Bản custom này có ảnh hưởng gì đối với máy new or old boot không MAN? sao dùng cho old thì JB được còn new thì không được :-/

HTC_VUTHANH

Moderator
3glock restone bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 xong cài ultrasnow 1.2 bị ăn táo.có bác nào giải quyết đc vụ này ko?????????:(

Shift+restore lên luôn 4.2.1 lên FW gốc hay custom hả bác ? mình Shift restore bản custom của bác TLG nó báo lỗi 1604 đó
bạn tham khảo ở topic này:
Jailbreak iOS 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và Unlock với Ultrasn0w 1.2

Hướng dẫn chi tiết A-Z cách Unlock cho t/h đã Up BB 5.14/5.15 + Fix lỗi

TatDat_Canon

3glock restone bản CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 xong cài ultrasnow 1.2 bị ăn táo.có bác nào giải quyết đc vụ này ko?????????:(

Vụ này mình bị rồi cây 3G lock của mình không phải xài bản của TLG mà xài bản của bạn mình built cho chức năng cũng tương tự bản PV001 này. lần đầu tiên cài ultralsnow là bị ăn táo (vì mình cài = IP PC khôg thông qua cydia), mình restore lại bản này 1 lần nữa vào cydia cài thì OK. Có phải bạn cài = IP PC suite không?

HTC_VUTHANH

Moderator

Vụ này mình bị rồi cây 3G lock của mình không phải xài bản của TLG mà xài bản của bạn mình built cho chức năng cũng tương tự bản PV001 này. lần đầu tiên cài ultralsnow là bị ăn táo (vì mình cài = IP PC khôg thông qua cydia), mình restore lại bản này 1 lần nữa vào cydia cài thì OK. Có phải bạn cài = IP PC suite không?
cài = IP PC suite chuẩn ko cần chỉnh bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.