• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

HTC_VUTHANH

Moderator
Bác TLG chém gió đấy mà, giờ này mà các bác còn mong đợi chi nữa, sẽ là mong đợi ngậm ngùi đấy hehe
ko biết thì đừng có nói.Bác TLG ko chém gió nha chẳng wa bác bị hỏng mất cái vung của cái nồi thui nên chưa thể nấu(buil) đc=)).tuy cũng buồn nhưng cũng phải thông cảm với bác ý chứ

dtt3003

mày e sau khi retore thành công fw 4.2.1 pv1.hay bị safemode một số app cydia ẩn bị lỗi làm nó cứ thế hoài. có bác nào bik cách fix ko cứu e với.

ducthang

mày e sau khi retore thành công fw 4.2.1 pv1.hay bị safemode một số app cydia ẩn bị lỗi làm nó cứ thế hoài. có bác nào bik cách fix ko cứu e với.
Lỗi do không tương thích app bị đụng nhau bạn nên remove nó đi và cài pm tương thích vói FW 4.2.1 là ok

choioi

Bite SMS 5.0 không dung được với Firmware này hở các bạn? Mình cài BiteSMS nhưng khi có tin nhắn nó lại kg báo, khi slide to unlock thì nó vào safemode luôn. Tlert cũng có chức năng tương tự nhưng kg đẹp bằng BiteSMS. Có bạn nào có bản BiteSMS mới nhất, tương thích với 4.2.1 thì cho mình xin với. Kết Bite SMS quá.

bạn cài biteSMS 5.1 beta 11 , add source http://www.bitesms.com/cydia/beta5.1 , xài trial , hết hạn thì xài chung với quảng cáo. tạm thời chưa có crak heh

manbatuo1

Cài thêm hiển thị % pin thế nào các bac nhỉ ? ip 3g .ban fw 4.2.1 p001 nay em search iphonedelivery tren cydia ma ko dc.( sory e viet tren dien thoai nen ko co dau)

Chỉnh sửa cuối:

coichoi2002

Các bác cho em hỏi 3gs os4.2.1 basband 6.15 co về được CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 này không vây? va serial "889315xxxxx la old hay new bootromn
nếu được thi boot lai co bi dính cáp không? (Tethered hay Untethered) cám ơn nhiều!

nin1009

Các bác cho em hỏi 3gs os4.2.1 basband 6.15 co về được CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001 này không vây? va serial "889315xxxxx la old hay new bootromn
nếu được thi boot lai co bi dính cáp không? (Tethered hay Untethered) cám ơn nhiều!

máy bạn là old boot,về custom này được nhưng phải có shsh của 4.2.1,JB bằng redsn0w_win_0.9.6b4 là ok,boot lại không bị dính cáp

ducthang

Về custom bình thuờng không cần phải sử dụng đến SHSH 4.2.1 đâu sau đó JB ngon lành đã thử rồi không dính cáp

coichoi2002

jailbreak 4.2.1 bb6.15 cho 4.2.1 custom

máy bạn là old boot,về custom này được nhưng phải có shsh của 4.2.1,JB bằng redsn0w_win_0.9.6b4 là ok,boot lại không bị dính cáp
cám ơn! minh đã đưa về 4.2.1 đc khi jb bang redsn0w 0.96.4b jailbreak chọn 4.1 fw gốc hay 4.2.1fw ? và o phần yes voi no mình chọn NO cho old botrom đúng không bạn?lần trước xớn xác không biết sài renow 0.96.6bchọn fw4.1voi yes cho old bootrom bị dính cáp phai thered boot bi giờ thì phải sài redsn0w virsion may vay ? 0.96.4b , 0.96.6b , 0.96.rc7 hay 0.96.rc8 xin các bác chỉ dẫn cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
cám ơn! minh đã đưa về 4.2.1 đc khi jb bang redsn0w 0.96.4b jailbreak chọn 4.1 fw gốc hay 4.2.1fw ? và o phần yes voi no mình chọn NO cho old botrom đúng không bạn?lần trước xớn xác không biết sài renow 0.96.6bchọn fw4.1voi yes cho old bootrom bị dính cáp phai thered boot bi giờ thì phải sài redsn0w virsion may vay ? 0.96.4b , 0.96.6b , 0.96.rc7 hay 0.96.rc8 xin các bác chỉ dẫn cám ơn nhiều!
đúng Rùi bạn chọn Yes là dành cho Newbootrom chọn No dành cho OLD Bootrom.
Bạn nên dùng bản 0.96.cr7 Sẽ ổn đình và Ok hơn.

coichoi2002

3GS OLD BOOTROM BB 6.15 restore fw PV001 4.2.1 JAILBREAK REDSN0W0.96.RC7 RẤTOK

đúng Rùi bạn chọn Yes là dành cho Newbootrom chọn No dành cho OLD Bootrom.
Bạn nên dùng bản 0.96.cr7 Sẽ ổn đình và Ok hơn.
cám ơn các bác đã trợ giúp cuối cùng thi 2 cũng thành công 3gs ngứa tay update itune lên 4.2.1 dinh basband 5.15.4 jailbreak update basband ipad 6.15 sai redsn0w 0.96.6b jailbreak old boot ma chọn yes tội mắt nhắm mắt mở, khi reboot bi dính cáp.... lại dính nưa....cũng may nhờ các bác chỉ dẫn restore custom 4.2.1 này roi jailbreak lai voi redsnow 0.96rc7, bi giờ thì không cần boot bằng computer nữa
thành thật cám ơn mấy bác môt lần nữa

ngothangno1

mong chờ bản PV003 của bác TLG mà mãi chưa có nhỉ. dạo này bác bận hay sao mà đóng cả topic rồi chả thấy tăm hơi đâu cả

longlee1988

Cho mình hỏi. mình đem con 3GS ra tiệm kêu up lân FW 4.2 thì ng ta bảo là nếu lên 4.2.1 thì ko đc cho máy hết pin hay ko đc tắt máy nếu ko phải đem ra làm lại . Bộ có vụ đó nữa sao a e ?

coichoi2002

Cho mình hỏi. mình đem con 3GS ra tiệm kêu up lân FW 4.2 thì ng ta bảo là nếu lên 4.2.1 thì ko đc cho máy hết pin hay ko đc tắt máy nếu ko phải đem ra làm lại . Bộ có vụ đó nữa sao a e ?

nếu là old botrom thi hãy lên!còn new boot chịu khó đợi thôi bạn up lên phải boot bằng computer cũng phiền đó

kiemma18

* Thông tin bản PV001 3G này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin

3G_L: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_L.ipsw
3G_W: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_W.ipsw

Hướng dẩn sơ cách restore
Vẩn dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về pwned xong thì tiến hành Shift + Restore như thông lệ

Sau khi Restore xong thì Unlock và Appsync 4.2.x (có trên Source PV)
(Tùy máy bạn là W hay L mà làm nhé)

Một số ảnh minh họa

* Thông tin bản PV001 3GS này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Không có thêm bớt gì hết DEV nói làm thế cho lành tại thời điểm này ;;)
+ Không Active

Đây được xem là bản Custom 3 No ;;) Sau khi Restore bản Custom này thì 3GS của bạn đươc đưa lên 4.2.1 an toàn
Bạn tiếp tục dùng Redsn0w để hoàn tất việc JB + Hactivate

* Lưu ý 1: New bootrom nếu JB 4.2.1 bằng Redsn0w thì sẽ là tethered JB - reboot phải "just boot tethered right now".
(Tham khảo hướng dẩn DEV và dịch lại của Mod DoanAnhTai)
* Lưu ý 2: Đây là bản Custom 3 No khác với bản Gốc hoàn toàn. Bản chất của nó hoàn toàn giống các bản Custom khác chỉ có điều DEV khuyến cáo không add Cydia hay Packages nào vào khi Build và việc này sẽ do Redsn0w "thực hiện".
* Lưu ý 3: Nhắc lại 1 lần nửa cho chắc chỉ 1 Link dành cho cả 3Gs_W và 3Gs_L .

Link: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone2,1_4.2.1_PV001_3GS_3No.ipsw

Em xin hỏi Bác tinh_la_gi,với bản cutoms này,thì trên các iphone đang ở bb của ipad,chỉ cần dùng resnown đưa về dfu,và chạy cutoms này,cho sim nước ngoài vào ative,rồi nhét sim viet nam vào rồi là có sóng phải ko,và các iphone botroom mới cũng ko bị dính cáp khi tắt nguồn nữa, vì bên có một pro mới làm cách này và nói là dc,thật sự em cũng ko tin nên muốn hỏi chính tác giả của bản cutoms này,theo nhu em nghe dc,là ko cần cydia,ko cần unlock mà lock vẫn có sóng như máy quốc te,và đây là đường link của tác giả,đang gây ra nhiều tranh luận,em muốn mod tinh_la_gi vào thử xem sao,và các mem va mod rảnh thì vào xem,đây là sự kiện mới đó :(vì tác giả lấy fw cutoms của man tinh_la_gi để làm,nên tác giả cần vào coi cho biết nhé.thank mod):
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...oot-thi-vao-nhe-ai-biet-roi-dung-chem-580533/

SiquanSS

sao mình cài bản custom này trên con 3G work của mình lại ko add dc source của pdaviet vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.