• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

LeMyChinh

tin vui nữa là giờ VN mới có bản v20 :D up trực tiếp trên NSU hehe
=)) nokia VN lạc hậu lắm mà=))

Các pác ơi quả thật em mới vô điện thoại này lên cũng không biết nhiều. Em đang học hỏi thôi thì hỏi thật các pác em không biết đổi code chỗ nào. Các pác chỉ em phát ;) !

bạn vô đây coi cách đổi code nhá xem phần CHANGE PRODUCT CODE BY JAF:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46660
chuc thành công=D>

marquis

Cảm nhận ban đầu là nét chữ mảnh,nhìn bắt mắt.Tốc độ vào cải thiện đáng kể.Tuy nhiên vào web thì phông chữ ko đọc được.

bác chụp vài tấm ban đêm post lên cho cả forum xem camera của fw 21 này có cải thiện được gì ko nhé !
Không biết nó vẫn bị nhiễu hạt (noise) ko , nếu ko thì fw 21 cũng đâu khác gì 20:-??

kidkylin

đã up thành công fw v21 = NSU
mặt tốt :
1. giao diên chữ thanh mảnh đẹp
2. tốc độ nhanh hơn
mặt tối :
1. duyệt web tiếng việt ko được ( không biết có sửa font được ko ? )
2. camera chưa cải thiện được nhiều
>>> bác nào hay xài wifi duyệt web thì từ từ nhé 8-|

junybaby

cái NST đang cập nhập thì dừng nó spam nhiều quá ! Đang cập nhập thanks các pác đã quan tâm !

gentleman_xt

Đây là mấy pic e vừa chụp.Cảm nhận thấy hình chụp ban đêm có vẻ mượt hơn tí.:p

Bản mới này vào GPRS hay wifi đều nhanh hơn.Nhưng mà font chữ ko đọc đc.Các bác nên suy nghĩ kĩ trước khi up.

kidkylin

vấn đề fw v21 đã được giải quyết , bây h xuất hiện thêm 1 vấn đề nữa là "Ngôn Ngữ" .ai pro đt vọc thử đi :( chứ duyệt web chữ loằng ngoằng ko ổn

junybaby

Thông báo với một số anh em. Trung tâm nokia đã thông báo hiện tại NSU đang bị lỗi kiểm tra trực tuyến. Vì thế anh em nào có thông báo lỗi hãy xóa nó đi sau đó rs máy PC rồi cài đặt lại . Oke em đang up chạy mượt !

maximux3000

ko hack phone đc cũng hơi cực nhỉ.Thấy hình mấy bạn post lên thấy thằng từ điển tiếng HONGKONG lun mới ghê.

gentleman_xt

Thông báo với một số anh em. Trung tâm nokia đã thông báo hiện tại NSU đang bị lỗi kiểm tra trực tuyến. Vì thế anh em nào có thông báo lỗi hãy xóa nó đi sau đó rs máy PC rồi cài đặt lại . Oke em đang up chạy mượt !

Ko cần đâu bạn ạ.Chỉ cần chờ khoảng 10' là nó tự động up lên cho mình luôn.

marquis

thanks bác gentleman nhiều !
tấm đầu chụp trong tối trông cũng không tới nỗi bị noise nặng . Anh em cố gắng nghiên cứu và đưa ra thêm ưu khuyết của fw mới này nhé, có ưu điểm nhiều newbies như mình mới có gan mà up :D

LeMyChinh

tình hình này có vẻ ko ổn wa':(.wifi chữ loằng ngoằng thì còn nói chuyện jie` nữa.xem ảnh và so sánh thì thấy camera có vẻ ổn hơn 1 tẹo thui cái ảnh đầu tiên do bạn gentleman_xt up vân thấy chấm chấm.:-/
khuyến cáo mọi ngườihãy suy nghĩ kĩ trước khi up FW21:mad:)
(mình sẽ liều chết)>:)

kidkylin

bạn nào có font gốc cũ của fw cũ thử dùng Font Router để fix xem có khắc phục được không:(
>>>> đã liều nhưng quyết tâm ko chết >:)

gentleman_xt

Phiên bản mới này chạy nhanh nóng máy thì phải. Em mới download tí mà nó nóng ầm ầm.8-|. Các bác check lại dùm ko có khi lại do máy e.(mấy lần trước download mà ko sao cả)

junybaby

Tình hình là rất tình hình ! Sau khi up FW lên v.21 thì hầu như các bạn phải cài đặt lại máy cho mình. Riêng về mạng điều hành đăng ký GPRS lại nhé híc híc !

LeMyChinh

Phiên bản mới này chạy nhanh nóng máy thì phải. Em mới download tí mà nó nóng ầm ầm.8-|. Các bác check lại dùm ko có khi lại do máy e.(mấy lần trước download mà ko sao cả)

úi úi lạ còn có cả vụ chay nhanh nóng máy nữa ah :eek:

có thấy jie` đâu.mà bạn cânt thân ko cháy máy nữa đấy=))

maximux3000

trùi ui bây giờ bi lỗi font chữ nữa àh , hixhix up gần xong rui, mà rút ra la die ngay thui đành chờ ai pro chỉ thôi....

maximux3000

up thành công nhưng ko có biểu tượng kết nối wifi, vô setting rồi vào phần cài đặt kết nối chỗ có cái blutooth nhưng wlan ko có hihix

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.