• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Việt hóa xong 95% N73 (mời anh em dùng)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Ban 100% cua a bình , e down zja nhung ko chay dc , kich hoat c2z la ko chay dc ung dung jì het @@! On = dt th0ng cam nha mod :D

- Ko nên dùng điện thoại giải nén nếu dùng điện thoại giải nén thì sẽ ko sử dụng được ok. Thank You

nguyentanbinh

Well-Known Member
Riêng cái Nokia Maps không áp dụng được đâu anh Bình. Nếu chép cái SMART2GO.R01 vào Fw không phải ver 4.0850.43.0.1_v23.0 là không thể chạy:-? Vì khác strinng

- a đang Fix lại cài NOKIA MAP này cho Phiên bản này nè vì nó Strings Quá lớn nên hơi lâu. Em up file (SMART2GO.R01) của phiên bản (4.0850.43.0.1_v23.0) .của e lên a test máy a cái

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Đây là (SMART2GO.R01) của v4.0850.43.0.1_v23.0 nè anh

http://files.myopera.com/vothienpda/files/smart2go.r01

Thêm Link Mediafire
http://www.mediafire.com/?g5f4udm52mw

- A đã tìm ra cách khắc phục lỗi rồi nè em vì có thư mục này là no sẽ bị văng ra ngay nó nằm ở ngoài App a đã test nhiều lần rồi. Xóa thư mục này là hết văng ra ngay (uiklaf) . Thư mục này nằm ngoài app Vothien12345 e test thử sẽ thấy nha e

Caominh171

Không dám, công sức của OSVIET bỏ ra cho phiên bản Việt này không hề nhỏ 1 chút nào. Nên trân trọng những thành quả của các anh. Chúc các anh luôn khỏe

- Thank you em chúc em ngày càng có những phần mềm hay và những cái khác

2 anh em cứ người "tung" người "hứng" thấy "choáng" wé :D

Nhưng 2 anh em được quyền làm zậy vì công sức bỏ ra không phải nhỏ, phải nói là CỰC lớn lao vì đã làm cho N73 BỊ hoàn toàn Tiếng Việt :)) =D>=D>=D>

Tuy mình hok phụ được j nhưng sẽ ủng hộ hết mình :)

dungp2011

Trong các files Việt hóa của Nguyentanbinh, có file CNTMODEL.R01 dịch bị nhảy hàng, VD: first name (tên) dịch là Đường... nên hiển thị trong danh bạ (Contact) chưa đúng. Mình đã sửa lại. Xin đóng góp một chút với file đính kèm mình đã sửa.
http://www.mediafire.com/?oyg2ynmm25m

hoangphonghd

Tại sao mình cài vô ko đc 100% tiếng việt vậy TanBinh, chỉ dc có 95 như Vothien thui à :-/ :(

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trong các files Việt hóa của Nguyentanbinh, có file CNTMODEL.R01 dịch bị nhảy hàng, VD: first name (tên) dịch là Đường... nên hiển thị trong danh bạ (Contact) chưa đúng. Mình đã sửa lại. Xin đóng góp một chút với file đính kèm mình đã sửa.

- Chổ đó ko phải là sai mà là chữ Đường đó chính là Tên đó bạn cài lổi đó để mình nhận biết lổi của FW 4.803 để fix lổi 4.853.Bản mình up 100% nhưng ko phải bản Final vì mình còn giữ bản Final chủ yếu đề Eidt từ những người xài có lổi để mình khắc phục sau đó ADD vào Rom buil FW này để chạy bàn Phoinix.

nguyentanbinh

Well-Known Member

- Nếu muốn được 100% cài này đợi bản Final nha bạn những chổ mà bạn còn thấy tiếng Anh đó là những File mà JBak ko kill được nếu kill nó sẽ khởi động lại máy vì những File đó tử Khởi động Start_Up nên ko được 100% theo ý bạn, Còn Riêng của mình thì toàn bộ Source trên N73 hoàng toàn được 6 ngôn ngữ có tính luôn Viet nam giống như N85 vậy đó. vì đang trong time thử nghiệm nên mình chi up rom cho máy mình coi và test coi có lỗi trục chặc không. nếu mà up lên ngay lỡ có nhiều máy Run Phonix xong dead máy thì tội nghiệp. Vỉ mình đã bị hết một lần cái vụ ADD rom N73 hoàn toàn tiếng việt và mình đã Fix lỗi này rồi giờ đang trong thử nghiệm, nếu mình cảm thấy ko còn lỗi nữa sẽ Up lên Forum file chạy bàng Phonix chỉ gói gọn là 4 MB sẽ có tiếng việt 100% .

vienanh68

Mình đang chờ đợi bản Fw tiếng Việt 100% cho N73 của bạn. Rất cám ơn tất cả các bạn đã bỏ ra rất nhiều công sức cho bản Fw tiếng Việt này. Mình rất trân trọng tài năng của tất cả các bạn, xin được cám ơn tất cả các bạn.

hoangphonghd

Mình thấy N73 có mobile tv nhưng cứ vào là nó đòi bật bluetooth rùi tìm BT của 1 thiết bị khác mà ko bít làm thế nào. Vậy Mobile TV của N73 ko xem đc ah .

troly

Well-Known Member
Mình thấy N73 có mobile tv nhưng cứ vào là nó đòi bật bluetooth rùi tìm BT của 1 thiết bị khác mà ko bít làm thế nào. Vậy Mobile TV của N73 ko xem đc ah .

Có xem được nhưng bạn phải mua thiết bị thu TV và phát lại qua bluetooth thì n73 mới xem được. Cái này khó tìm và kô hề rẻ tí nào?

doublekill99

Có xem được nhưng bạn phải mua thiết bị thu TV và phát lại qua bluetooth thì n73 mới xem được. Cái này khó tìm và kô hề rẻ tí nào?
Phải mua cái card gì đó 500k lận :-?
Hàng tháng xài bao nhiu nó - bấy nhiu :p

lionking_dxqn

sau khi mình dùng phiên bản việt hóa mình thấy trong lúc thực hiện cuộc gọi nếu có tiếng việt thì kô bấm số gọi đc mà phải bấm nút đỏ trước rồi mới bấm số gọi đc. còn trong phần tin nhắn thì kô ra tiếng việt hết nếu chuyển sang lưu tin nhắn trên thẻ thì mới chuyển sang tiếng việt hết. kô biết là mình làm sai chổ nào hay do bản VH bạn chỉ mình với. Thanks....!

Status
Không mở trả lời sau này.