• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Việt hóa xong 95% N73 (mời anh em dùng)

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
sau khi mình dùng phiên bản việt hóa mình thấy trong lúc thực hiện cuộc gọi nếu có tiếng việt thì kô bấm số gọi đc mà phải bấm nút đỏ trước rồi mới bấm số gọi đc. còn trong phần tin nhắn thì kô ra tiếng việt hết nếu chuyển sang lưu tin nhắn trên thẻ thì mới chuyển sang tiếng việt hết. kô biết là mình làm sai chổ nào hay do bản VH bạn chỉ mình với. Thanks....!

Bạn phải đọc lại rồi đó, đọc từ đầu đi thôi???

JS_AnhTuan

Active Member
sau khi mình dùng phiên bản việt hóa mình thấy trong lúc thực hiện cuộc gọi nếu có tiếng việt thì kô bấm số gọi đc mà phải bấm nút đỏ trước rồi mới bấm số gọi đc. còn trong phần tin nhắn thì kô ra tiếng việt hết nếu chuyển sang lưu tin nhắn trên thẻ thì mới chuyển sang tiếng việt hết. kô biết là mình làm sai chổ nào hay do bản VH bạn chỉ mình với. Thanks....!

Bạn sang ứng dụng python down SymCleanup_v1.0_SymPViet càj vào máy, nhớ fải cài python trước đó. Rồi mở lên bấm phím 4 vào ql ứng dụng, thoát chương trình standby mode 3 lần, thoát cả telephone để có tv .thoát bằng nút xóa nhé.

Bạn sang ứng dụng python down SymCleanup_v1.0_SymPViet càj vào máy, nhớ fải cài python trước đó. Rồi mở lên bấm phím 4 vào ql ứng dụng, thoát chương trình standby mode 3 lần, thoát cả telephone để có tv .thoát bằng nút xóa nhé.

Chỉ cần dùng JbakTasMan để tắt phần Standby mode và Telephone là sử dụng OK >> ngoài ra không cần dùng bất kỳ ứng dụng nào cả

0919571983

bác vothien ơi cho e hỏi 1 câu gà nhé.Em có n73,giờ muốn chuyển qua tv giống bác thì phải làm sao.Em biết dùng Phoenix rồi,rất mong bác chỉ giáo cho em với,nãy giờ em đọc nhưng chưa thể hiểu hết được là phải làm như thế nào.Có phải chỉ cần down file của bác về cho chung vào với fw của n73 rồi chạy phoenix là ok k vậy

Chỉnh sửa cuối:

lionking_dxqn

Mỗi lần mở máy đều phải làm vậy hả bạn. Hay chỉ cần làm 1 lần thôi vậy?

KIENDT11

Các bác cho mình hỏi tí! Tại sao mình chép dè thư mục Resource và C thì nó báo: Can't opent file: C:\RESOURCE\UKLAF\EikPriv.rsc vậy? Và sao thư mục Aplication không thành "Ứng Dụng" vậy? Và trong Tin nhắn vẫn không việt hóa hết. Và làm sao có bộ gỏ tiếng Việt được?.

KIENDT11

Có bạn nào gỏ được Tiếng Việt có dấy: Sắc, huyền, hỏi,.... không vậy? Chỉ cho mình với!.

JS_AnhTuan

Active Member
Có bạn nào gỏ được Tiếng Việt có dấy: Sắc, huyền, hỏi,.... không vậy? Chỉ cho mình với!.

Mình gõ rất ok, nhưng phải bật patches Lang Selection for N73.rmp thì mới gõ đc. Vào setting mình chọn ngôn ngữ viết là tv thì gõ như s40 luôn. Nhưng hay bị lỗi. Mình nghĩ vothien fix đc lỗi đó thì rất good

JS_AnhTuan

Active Member
Các bác cho mình hỏi tí! Tại sao mình chép dè thư mục Resource và C thì nó báo: Can't opent file: C:\RESOURCE\UKLAF\EikPriv.rsc vậy? Và sao thư mục Aplication không thành "Ứng Dụng" vậy? Và trong Tin nhắn vẫn không việt hóa hết. Và làm sao có bộ gỏ tiếng Việt được?.
đầu tiên b down cái này của a bình về
http://download815.mediafire.com/5wmlxwt1wjwg/lj4ifod1gj1/N73+FW+4.0850.43.0.1_v23.0++(100%).rar nhớ giải nén bằng pc rồi copy vào thẻ. Format máy cho sạch, hack máy, rồi bật patcher open4all copy file trong đó vào ổ c. apply c2z là ok. Để làm patcher c2z và gõ tv thì b sang đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3

KIENDT11

Vẫn không thể bỏ dấu được bạn à! Chỉ gỏ đc các ký tự như A, Ă, Â, O, Ô, Ơ.... mà không thể bỏ dấu được.Bạn nào biết làm ơn giúp mình với.

JS_AnhTuan

Active Member

bebe085

cái này lấy ở trang wed # mòa giám nói là làm

:)) u có biết tui thần tượng mấy anh việt hóa N73 cỡ nào không mà dám nói ra câu này. Cũng may là u nói câu này trong diễn đàn. u mà nói ở ngoài đảm bảo chưa đầy 30s là bị chết chém òy đó. không biết gì thì dựa cột mà nghe người ta nói đi đừng có trả lời...
Sẵn đây cho em xin được cám ơn công sức của mấy anh việt hóa N73 nhe (không nói tên ra tự hiểu nhe!)... Em bấm Thanks òy nhưng em nghĩ là chưa đủ nên sẵn tiện cho em Thanks thêm 1 cái nhe.

KIENDT11

Công nhận mấy anh ở pdaviet này Pro quá. Việt hóa cả FW N73 nữa cơ đấy. Hồi ấy em ở bên N-gageviet chỉ việt hóa được vài phần mềm và vài game thôi mà muốn "đổ mồ hôi hột". Nay N-gageViet die rồi nên đành quay lại thử chơi với S60v3 mà thấy nó "hấp dẫn" quá!. Thấy N73 của em sao mà Pro quá. Nào là sử dụng được Tiếng Việt, gỏ được Tiếng Việt có dấu, chạy được các phần mềm Palm OS, chạy được DosBox(để chạy NC, VietRes, Edit, Turbo C, Windows 3.1...). Tất cả cũng nhờ các anh em trong PdaViet đã hướng dẫn tận tình, nhất là vothien12345. Xin cảm ơn các bạn, các anh nhiều lắm! Dù không ứng dụng gì nhiều nhưng em rất thích vì tinh thần "Ngâm Cứu".

Chỉnh sửa cuối:

joeD

Công nhận dân trên PDA cũng hay thật vì những gì người khác ko làm được thì bên đây đều làm được hết. Còn chuyện việt hoá và mày mò những PM cho máy thì cũng là chuyện thường của một dân tin học, tính tò mò và muốn chinh phục nó biến cái có thể thành có thể và học hỏi lẫn nhau.
Mình cũng là dân tin học nhưng phần chuyên về thì chỉ có máy game PSP thôi nên phần điện thoại thì cũng biết nhưng ko tìm hiểu nhiều. Cho nên những bạn làm về những viêc chuyển đôi Pm viẹt đã bỏ thời gian cũng nhiều ko nhằm mục đích kiếm tiền. Chủ yếu là chia sẻ những cái mình làm được, mong có người đồng cảm và từ đó mới hứng thú làm tiếp.

P/s nãy nói nhiều quá hê hê. Cho hỏi Việt hoá con N80 được chứ. Những phần còn lại thì lấy ở đâu ngoài cái menu.rsc ? chủ yếu bỏ vào resouce hả Vothien?

À quên cho hỏi luôn . Việt hoá xong thì nhất thiết phải xài cái C2z hả? nếu ko xài thì sao? Mà này nếu như mình ko thích tiếng việt nữa thì chuyển sang tiếng Anh thì làm sao hả bạn? Resert máy hả ? hay tìm file gốc chép đè lên lại ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
Công nhận dân trên PDA cũng hay thật vì những gì người khác ko làm được thì bên đây đều làm được hết. Còn chuyện việt hoá và mày mò những PM cho máy thì cũng là chuyện thường của một dân tin học, tính tò mò và muốn chinh phục nó biến cái có thể thành có thể và học hỏi lẫn nhau.
Mình cũng là dân tin học nhưng phần chuyên về thì chỉ có máy game PSP thôi nên phần điện thoại thì cũng biết nhưng ko tìm hiểu nhiều. Cho nên những bạn làm về những viêc chuyển đôi Pm viẹt đã bỏ thời gian cũng nhiều ko nhằm mục đích kiếm tiền. Chủ yếu là chia sẻ những cái mình làm được, mong có người đồng cảm và từ đó mới hứng thú làm tiếp.

P/s nãy nói nhiều quá hê hê. Cho hỏi Việt hoá con N80 được chứ. Những phần còn lại thì lấy ở đâu ngoài cái menu.rsc ? chủ yếu bỏ vào resouce hả Vothien?

À quên cho hỏi luôn . Việt hoá xong thì nhất thiết phải xài cái C2z hả? nếu ko xài thì sao? Mà này nếu như mình ko thích tiếng việt nữa thì chuyển sang tiếng Anh thì làm sao hả bạn? Resert máy hả ? hay tìm file gốc chép đè lên lại ?
-
- Nếu muốn xài tiếng anh lại thì off c2z khởi động lại máy thế là ok

Status
Không mở trả lời sau này.