• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

vuhien

bạn ơi bạn có thể mod cái chụp ảnh rộng hết màn hình như lúc quay video được ko ?giúp mình nhe
Cho mình hỏi tại sao trước đây mình dùng fw của máy thì bản đồ hiện hết đc các đường phố nhưng giờ lại ko có là sao

Bạn nên chọn lại khu vực và địa điểm hiện tại của bạn, mặc định của bản đồ khi sử dụng ban đầu là ở HN thì phải. Nếu đã update lên gói bản đồ VN 20MB thì đường phố hầu như hiện đầy đủ.

S40 thì mình bit lấy file ảnh khởi động của các hãng chứ s60v5 thì mình chịu, hic

Ảnh động hay ảnh có kích thước chuẩn 640x360 đó bạn.

bản này cũng bị lỗi âm lịch có cái sự kiện che hết cả màn hình ! còn đâu khá good

Mình chưa dùng đến cái sự kiện nào nên chưa thấy, thanks

Nó có giảm rè loa k anh !

Không hiểu ý của bạn lắm, nhưng trong bộ patch của rompatcher có Activate Bass Effects.rmp - Hiệu ứng âm bass để nghe nhạc. Mình nghĩ cái này cũng có thể gây ra vấn đề về loa như bạn nói, thông thường rè loa là do bạn mở loa ngoài quá lớn. VD như lúc mua máy mình test bật mấy bài nhạc quá to để test nên giờ mở to ở mức cao nhất cũng hơi rè, mở nhỏ thì nghe ấm và chuẩn.

Gigilaihuong

bạn ơi sao mình flash bằng jaf toàn bị lỗi này k chạy tiếp đc? tháo pin ra flash chạy lại cũng k đc ~X( máy mình là bản 8gb
à mà flash bằng phoenix có đc k hả bạn?

Mình flash mỗi fw gốc cũng bị y như thế. còn flash dead phone bằng phoenix thì lỗi ntn

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

vuhien ơi update bản đồ nên vn 20m chỗ nào vậy .mình tìm ko thấy .mà fw v30 này tích hợp sẵn rồi mà .júp mình đi vì mình rất cần cái này .mình ko thích vietmap hay goodmap .
Thế còn mod chụp ảnh thì sao hả bạn

vuhien

bạn ơi sao mình flash bằng jaf toàn bị lỗi này k chạy tiếp đc? tháo pin ra flash chạy lại cũng k đc ~X( máy mình là bản 8gb

phoenix chỉ Flasdduowwcj FW gốc chưa chỉnh sửa gì thôi. Theo hình bạn gửi thì bạn nên bỏ tick ở CRT 308 trước khi chọn INI Nếu không được thì Bạn copy toàn bộ cái log khi flash bằng JAF nên mọi người xẽ đưa ra giải pháp cho bạn.

vuhien ơi update bản đồ nên vn 20m chỗ nào vậy .mình tìm ko thấy .mà fw v30 này tích hợp sẵn rồi mà .júp mình đi vì mình rất cần cái này .mình ko thích vietmap hay goodmap .
Thế còn mod chụp ảnh thì sao hả bạn

Update lên bản đồ VN 20MB bằng Ovi qua PC tiện thể update luôn cái gói giọng nói dẫn đường nữa cho đủ bộ. FW chỉ tích hợp phần mềm bản đồ thôi chứ không tích hợp dữ liệu của bản đồ vì hay cập nhật mới. Bạn cứ cắp cáp (hoặc qua bluetooth) mở ovi suite nên cho nhận điện thoại sau đó vào phần bản đồ chờ đọc dữ liệu một lúc sau đó chọn việt nam và cập nhật, giọng nói cũng có.

Mod chụp hình mình đang tìm, xẽ phản hồi nhanh

toan11101987

phoenix chỉ Flasdduowwcj FW gốc chưa chỉnh sửa gì thôi. Theo hình bạn gửi thì bạn nên bỏ tick ở CRT 308 trước khi chọn INI Nếu không được thì Bạn copy toàn bộ cái log khi flash bằng JAF nên mọi người xẽ đưa ra giải pháp cho bạn.

Thank nhe .mình toàn dùng đt vào mạng nen ko ấn cảm ơn dc .

Update lên bản đồ VN 20MB bằng Ovi qua PC tiện thể update luôn cái gói giọng nói dẫn đường nữa cho đủ bộ. FW chỉ tích hợp phần mềm bản đồ thôi chứ không tích hợp dữ liệu của bản đồ vì hay cập nhật mới. Bạn cứ cắp cáp (hoặc qua bluetooth) mở ovi suite nên cho nhận điện thoại sau đó vào phần bản đồ chờ đọc dữ liệu một lúc sau đó chọn việt nam và cập nhật, giọng nói cũng có.

Mod chụp hình mình đang tìm, xẽ phản hồi nhanh
Thank !để tí nữa mình vào thử xem sao

toan11101987

Mình đã cài đặt bản đồ mới nhất 3.06 và update dũ liệu mới nhất máy báo có 17mb thôi bạn ơi .nhưng khi mình vào bản đố vẫn ko hiện các đường phố .có ai biết júp mình với hướng dẫn mình chi tiết nhe

Chỉnh sửa cuối:

manhtinaelf

anh em ai dùng viettel vào fb bằng web mặc định đc thì chỉ mình với , dùng bản cfw này đổi dns đến mấy cũng ko vào đc ,hjxhjx , k tính vào bằng operamini :)

longtan6886

Mình flash mỗi fw gốc cũng bị y như thế. còn flash dead phone bằng phoenix thì lỗi ntn

Flash bằng jaf bỏ click CRT 308 là bình thường

Gigilaihuong

file log của jaf đây nè bạn View attachment 185937
mình bỏ tích crt -308 trc khi chọn ini nhưng vẫn k đc.hic:(

vuhien

file log của jaf đây nè bạn View attachment 185937
mình bỏ tích crt -308 trc khi chọn ini nhưng vẫn k đc.hic:(

Lỗi đọc dữ liệu của điện thoại có thể do cáp hỏng, không bấm nút nguồn khi máy báo PRESS POWER ON NOW!, chưa cài driver cap USB của điện thoại X6,...

Bạn nên thử lại bằng các cách sau:

- Nếu bạn đang chạy trên win 7 thì hãy chạy JAF với quyền administrator.

- Kiểm tra lại xem đã nhận điện thoại khi cắp cáp vào máy chưa, ví dụ Nokia PC Suite đã kết nối được với điện thoại qua cáp chưa?

-Bỏ chọn CRT 308 trước khi chọn INI (Bỏ lựa chọn này luôn không chọn lại) sau đó Flash. Lưu ý bấm nút nguồn khi thấy báo dòng này PRESS POWER ON NOW! đến khi màn hình trắng của điện thoại xuất hiện.

- Gỡ bỏ JAF đi và cài lại

- Load lại bộ Firmware gốc Dark-Black hoặc link FW gốc mà mình đưa ở trên (Lỗi theo file log bạn gửi không phải lỗi này nhưng cứ thử lại ... :-? )
...

Nhân tiện đưa cái cái đoạn log cuối lên đây xem có các pro ý kiến xem:
26:12:2010 13:26 -> Searching for default location of ini...
26:12:2010 13:26 -> Checking path: \Products\RM-559\
26:12:2010 13:26 -> Searching for JAF saved location of ini...
26:12:2010 13:26 -> Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
26:12:2010 13:26 -> Scanning ini files...
26:12:2010 13:26 -> Searching for default location of ini...
26:12:2010 13:26 -> Checking path: \Products\RM-559\
26:12:2010 13:26 -> Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
26:12:2010 13:26 -> FILES SET FOR FLASHING:
26:12:2010 13:26 -> MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.core.C00
26:12:2010 13:26 -> PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
26:12:2010 13:26 -> CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
26:12:2010 13:26 -> APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx
26:12:2010 13:26 -> Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
26:12:2010 13:26 -> Backing up CRT...
26:12:2010 13:26 -> Detected P-KEY: 90009699
26:12:2010 13:26 -> P-key nokia module version 01.02
26:12:2010 13:26 -> Init usb communication...
26:12:2010 13:27 -> Failed to backup CRT...
26:12:2010 13:27 -> Detected P-KEY: 90009699
26:12:2010 13:27 -> P-key nokia module version 01.02
26:12:2010 13:27 -> Init usb communication...
26:12:2010 13:27 -> PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...26:12:2010 13:27 -> Found
26:12:2010 13:27 -> Error reading phone init data...

Gigilaihuong

Mình flash nhìu rùi nên bit rõ các quy trình mà! Chắc tai con X6 rùi, mình cắm cáp vào chọn pc suite nhưng nokia ovi suite không nhận ra x6 mặc dù vẫn nhận E 63 và E71. hic. chọn chế độ ổ đĩa chung thì máy tính vẫn nhận x6 :(

mogan1

Con X6 của mình cũng ko dùng pc suit hoặc ovi suit được - chắc là có lỗi gì đó ,mong chủ thread Fix lại

caobang200

anh em ai dùng viettel vào fb bằng web mặc định đc thì chỉ mình với , dùng bản cfw này đổi dns đến mấy cũng ko vào đc ,hjxhjx , k tính vào bằng operamini :)

mình vẫn vào bt mà bạn. mình dùng Opera10 ( mạng vinaphone ko cần chỉnh DNS hay gì cả!) PCsuite mình vẫn dùng đc bt (cài đặt và quản lý đt)ko vấn đề gì.mỗi tội kết nối bằng Wifi ko hiểu sao dung Opera10 ko chạy được !!! dù vào bằng trình duyệt mặc định vẫn ngon

vuhien

Sao vào web font chữ đọc không rõ vậy? có ai bị như mình không?

Bộ Font này hỗ trợ nhiều ngôn ngữ nhưng lại có nhược điểm là hơi mảnh, hiện tại chưa test các bộ Font khác được. Mình đãn thêm một bản dùng bộ Font gốc của Nokia cho các bạn nào muốn Font chữ đậm hơn

Con X6 của mình cũng ko dùng pc suit hoặc ovi suit được - chắc là có lỗi gì đó ,mong chủ thread Fix lại

Lỗi này có thể do bạn bật cái patch trong rompatcher lên, nó chặn liên kết USB hoặc máy bạn bị lỗi liên kết, mình kiểm tra thấy ko có lỗi này

mình vẫn vào bt mà bạn. mình dùng Opera10 ( mạng vinaphone ko cần chỉnh DNS hay gì cả!) PCsuite mình vẫn dùng đc bt (cài đặt và quản lý đt)ko vấn đề gì.mỗi tội kết nối bằng Wifi ko hiểu sao dung Opera10 ko chạy được !!! dù vào bằng trình duyệt mặc định vẫn ngon

Bạn vào mục cài đặt của Opera chọn cài đặt conection chọn direct hay internet xem, có thể opera đặt làm wap mặc định'

Đã thêm Bản v3 beta Hai bản với hai bộ Fonts khác nhau cập nhật: rompatcherplus_2.5 , Cập nhật hình, âm thanh khởi động và tắt máy, các bạn có thể thay thế trong C:\data\boot\., Cập nhật bàn phím mini qwerty,... Đang test thấy phần lịch hiển thị cái mục ghi chú hơi lớn, còn lại thấy OK, cái rompatcher v2.5 chạy ngon

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

vuhien ơi bản v3 này đã mod đc cái chụp ảnh toàn màn hình chưa?

Mình Đã thử nhưng chỉ mod được chức năng tăng chất lượng ảnh bằng cách không sử dụng compression khi chụp thôi, không nén ảnh khi chụp ảnh xẽ có chất lượng tốt hơn, Cái kích thước ảnh sửa là máy báo lỗi hệ thống. Mình Đang tìm phương án khác

toan11101987

ok bạn làm giúp mình nhe .tối wa mình vào thấy bản mới nhưng bạn bảo lịch âm hơi to nên mình chưa thử .bạn chỉnh lại đi nhe mình sẽ flash ngay .mình rất thích lịch âm của bản v2 update 19/12 chứ bản 23/12 lịch âm lại bi lỗi.Còn về fon chữ thì chỉ cần vào web »cài đặt chữ to là đc .

Chỉnh sửa cuối: