• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

mogan1

Lỗi này có thể do bạn bật cái patch trong rompatcher lên, nó chặn liên kết USB hoặc máy bạn bị lỗi liên kết, mình kiểm tra thấy ko có lỗi này
Cảm ơn bạn đã trả lời.
Nhưng của mình nó vẫn kết nối ovi suit nhưng ko đồng bộ được

vuhien

Bạn cứ bật ovi kết nối để đấy 10 phút không động gì đến thì đồng bộ được hết, Cái này cũng không rõ tại sao nữa.

PS: Đã cập nhật và fix lỗi hiển thị lịch cho bản beta. Dùng mini qwerty thì bị lỗi hiển thị âm lịch, được cái nọ mất cái kia, cập nhật thêm bản ko có mini qwerty và không bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

phamtiendt1982

(1. Tải CFW CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking_v3_Beta2 Font mặc định by nokia(Creat 28-12-2010) <= Bản này Không có mini qwerty Không bị lỗi ở phần lịch.)
Tải không được bạn ơi,vô trang box.net không được

Chỉnh sửa cuối:

phamtiendt1982

mình lasf rồi nhưng sao vào rompach thi không có file jì hết.trong ổ e cũng không có thư mục rp lun,bạn coq thể up cho mình mấy file trong rp được không vây?thank

vuhien

mình lasf rồi nhưng sao vào rompach thi không có file jì hết.trong ổ e cũng không có thư mục rp lun,bạn coq thể up cho mình mấy file trong rp được không vây?thank

Lỗi này hoàn không do bản CFW, mình đã Flash thử 4 bản đã up đều có và chạy bình thường

DoThanhHien

Help

Pass mặc định của CFW này là gì vậy bạn ơi ?
Trước khi cook thì bấm 12345 ok, sau khi cook xong thì 12345 kô có tác dụng :(

vuhien

Pass mặc định vẫn là 12345, mình đang flash lại bản khác để khắc phục lỗi Rompatcher ở trên mà, vẫn dùng pass 12345 để reset bình thường. Đã fix xong lỗi rompatcher do lúc Flash máy mình đã có folder Patchers sẵn ko xóa đi nên Flash mấy lần đều có. Đang up lại bản khác có chức năng auto turn on mấy cái patch hay dùng luôn. xong trận Indo - Malay xẽ xong

PS: Đã cập nhật lại fix lỗi rompatcher :-?

Chỉnh sửa cuối:

candyman8_x

Bạn vuhien ơi fix lại link đi, die r` "This shared file or folder
link has been removed. "
------------------------
lại đc r`, bác này tận tâm vs topic quá ;))

vuhien

Bạn vuhien ơi fix lại link đi, die r` "This shared file or folder
link has been removed. "

Mình mới cập nhật link chắc là do bạn chưa bấm F5 để reload lại trang này, mình đã gỡ các link cũ và thay bằng các link mới mà

caobang200

mình vừa flash bản này nhưng 7 trang ký tự bị lỗi toàn ô vuông thui không biết bị sao.CFW CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking_v3_Beta2 Font mặc định by nokia(Creat 28-12-2010) <= Bản này Không có mini qwerty Không bị lỗi ở phần lịch.
bạn Vũ Hiền có thể cook cho mình 1 bản từ bản gốc này của bạn được không,chỉ thay đổi nhỏ là để lại theme Nokia N8 và mình muốn thêm themes BLACK http://mobileclub.vn/showthread.php?1822-Rat-nhieu-theme-dep-full-icon-cho-N97-va-S60V5- và home creen Oratsu http://www.mediafire.com/?7lcw131523fc3c6
thanks bạn nha \-/

tuyenhp

mình vừa flash bản này nhưng 7 trang ký tự bị lỗi toàn ô vuông thui không biết bị sao.CFW CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking_v3_Beta2 Font mặc định by nokia(Creat 28-12-2010) <= Bản này Không có mini qwerty Không bị lỗi ở phần lịch.
bạn Vũ Hiền có thể cook cho mình 1 bản từ bản gốc này của bạn được không,chỉ thay đổi nhỏ là để lại theme Nokia N8 và mình muốn thêm themes BLACK http://mobileclub.vn/showthread.php?1822-Rat-nhieu-theme-dep-full-icon-cho-N97-va-S60V5- và home creen Oratsu http://www.mediafire.com/?7lcw131523fc3c6
thanks bạn nha \-/
do font mặc định ko hỗ trợ mấy cái ký tự đó ! bạn cài font khác vào là ok mà :D chúc vui

phamtiendt1982

(mình vừa flash bản này nhưng 7 trang ký tự bị lỗi toàn ô vuông thui không biết bị sao.CFW CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking_v3_Beta2 Font mặc định by nokia(Creat 28-12-2010) <= Bản này Không có mini qwerty Không bị lỗi ở phần lịch.)
Mình cũng đang sài bản cfw này,phải nói là rất tuyệt,không có gì phải phàn nàn nữa.thank Vuhien nhiều lắm.bạn hãy đổi fonts chữ của Chungviet là sử dụng được các ký tự đó à

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

thanks bạn nha \-/

Các gói theme và Homescreen bạn load về và cài thêm vào máy được, theo sở thích mỗi người thích gì cài vào thôi, với các bản Cook FW nếu không cook sẵn vào thì hoàn toàn có thể cài thêm nếu gói cài đặt tương thích với điện thoại đang dùng. Nếu bạn đã test thành công các gói này nếu muốn mod vào FW này thì bạn up lên cho mình bộ mà bạn thích mình xẽ mod vào cho riêng bạn.

Mình cũng đang sài bản cfw này,phải nói là rất tuyệt,không có gì phải phàn nàn nữa.thank Vuhien nhiều lắm.bạn hãy đổi fonts chữ của Chungviet là sử dụng được các ký tự đó à

Bộ Font này mình dùng Font lấy ở Bản Cook CFW của Hoanghai. Còn nguồn gốc của nó mình cũng chưa rõ lắm. Nếu các bạn thích dùng bộ Font nào khác cứ Up lên đây mình xẽ mod riêng cho các bạn. Với điều kiện là các bạn phải biết chắc là bộ Font đó chạy ổn định không lỗi máy.

caobang200

Các gói theme và Homescreen bạn load về và cài thêm vào máy được, theo sở thích mỗi người thích gì cài vào thôi, với các bản Cook FW nếu không cook sẵn vào thì hoàn toàn có thể cài thêm nếu gói cài đặt tương thích với điện thoại đang dùng. Nếu bạn đã test thành công các gói này nếu muốn mod vào FW này thì bạn up lên cho mình bộ mà bạn thích mình xẽ mod vào cho riêng bạn.

cám ơn bạn nhé, mấy cái đó mình cài và dùng từ bản v2 rùi ko vấn đề gì. mình sẽ flash lại bản CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking_v3_Beta2 (Creat 28-12-2010) rùi cài vào thêm cũng được. thanks bạn vuhien nhé\-/
mình vẫn thích bản cfw của bạn hơn CFW x6 v2 của Hoàng Huy,chúc nam mới vui vẻ nha !

kensiryn

loi ket noi mang!

hình như bản cfw này bị lỗi kết nối mạng, máy tôi lúc nào cũng kết nối gprs sau khi flash, tôi đã thử ngắt kết nối nhưng tí nữa vẫn như vậy. Có ai bị trường hợp này chưa vậy.