• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

vipboy_9x

Moderator
Chào !
Đầu tiên xin cám ơn Anh longgiang81 đã nhiệt tình chia sẻ cho cộng đồng Iphone các bản Firmware chất lượng.
Mình vừa Restore xong bản 3.1.3 này mọi thứ tốt cả, nhưng ngạc nhiên ở chỗ như hướng dẫn của longgiang thì sau khi restore xong phải update Carrier.bundle của các nhà mạng như Viettel và VinaPhone... Mình Restore xong chưa update gì hết là hiện luôn nhà mạng Viettel sẵn luôn ah (mình dùng Sim viettel, FW cũ là 3.1.2 cũng của longgiang).

Chúc thành công - chúc vui.
thì bạn có thì không cần update nữa.còn những bạn nào chưa có thì update thui chứ có gi đâu bạn;;) FW gốc cũng dậy mà muốn update thì UP CÒN không thì thui.
nhưng đối với những máy ko update thì không vào phần thiết lập cấu hình cấu nhà mạng được

heroin123

anh ơi bây h đã có tool JB fw 3.1.3 cho 3GS chưa ạ (ko c6an2 ổn định vì để em còn JB = FW custom của bác longgiang ^^!

vipboy_9x

Moderator
anh ơi bây h đã có tool JB fw 3.1.3 cho 3GS chưa ạ (ko c6an2 ổn định vì để em còn JB = FW custom của bác longgiang ^^!
vẫn chưa có tool JB cho 3GS 3.1.3 bạn ah.còn cusstom thì những máy ko có bootrom thi mới có thể restore được

Zenki

Super V.I.P
vẫn chưa có tool JB cho 3GS 3.1.3 bạn ah.còn cusstom thì những máy ko có bootrom thi mới có thể restore được
Những máy như thế nào gọi là những máy không có Bootroom? Không có Bootroom thì sao sử dụng máy được :-??

LVNGUYETNHI

Member
2G,FW3.0(7A341),serial 7R7253MCYEN,model MB190LL,imei011245003423403,modem firmware 04.05.04_G có dùng FW custom này được ko? và làm ntn ? mong anh Long Giang hướng dẫn dùm.Thanks anh trước.
Mong các bạn giúp mình.

tinh_la_gi

Administrator
Bạn có thể up được bản này, bản 3.1.3 Clean , PV01, PV02 .
Bạn chỉ cần tải đúng bản FW về rồi tiến hành shift + restore là xong.

LVNGUYETNHI

Member
Cho mình hỏi khi chạy FW có cần lấy sim ra khỏi máy ko? mong bạn TLG trả lời giúp.

qdc

Cho mình hỏi khi chạy FW có cần lấy sim ra khỏi máy ko? mong bạn TLG trả lời giúp.

để hay lấy sim ra đều được. Chỉ shìt+restore bản FW này và hưởng thành quả.

tinh_la_gi

Administrator
Lấy sim ra hay không thì không có ảnh hưởng gì đến quá trình restore cả . Chỉ có ảnh hưởng đối với 3G và 3Gs nếu là máy QT thì cần gắn SIM để Active sau khi Restore thôi, với máy của bạn (thông tin phía trên bạn cung cấp) là 2G thì không cần quan tâm vấn đề này.

ngoaihanganh

Cho mình hỏi máy mình là 3GS W; FW: 3.1.2; model: MC131ZP; BB: 05.11.07 có up được bản của longgiang81 không. Hiện máy đang trong tình trạng tắt nguồn hoặc hết pin là phải chạy Blackra1n mới sử dụng được. Mong các bạn hướng dẫn dùm cám ơn!!!

lehungnew

trên tinh thần là 2 bữa nay đã nghịch firm 3.1.3 for 3GS lock. Unlock bang blacksnow rc2 ok, ko vấn đề j. chỉ có 1 vấn đề nhỏ là khi cài 1 app nào đó từ cydia và app đó đòi reboot thì .... cắn trái cây ^^ và có 1 vấn đề nữa là nếu reboot lên thì.... no wifi ^^ à cho em hỏi pác longgiang thêm la có cách nào hạ từ firm 3.1.3 custom 3gs lock của pác về 3.1.2 ko

Chỉnh sửa cuối:

boythathoc

các anh oi! cứu e zới. tinh hinh là tối hum wua mơ màng thế nào e lai up con 2g lock len 3.1.3, giờ tình hình e nó là ko làm được j hết. mở máy lên là no hiện hình cái cáp usb, và chỉ sử dụng được bàn phím số bấm nghe với gọi. kết nối itunes thì nó báo là sim insert iphone j do, nhin chung là ko thể kết nối itunes được nữa. xin các pro chĩ dùm e cách đưa ip trở lại trạng thái ban đầu dc hem. e mới vọc nó được mấy ngày, dang xài bản 3.1.2, xin các pro giúp cho e với

kelvinhuy

các bro cho hỏi là mình có con 2g 3.12 và BB 04.05.04 ,hiện mình muốn lên bản này của bác LongGiang thì chỉ cần shift + restore thôi phải ko?hay cần làm thêm bước gì nữa.

LVNGUYETNHI

Member
Các bạn cho mình hỏi khi up FW mới có cần chương trình Itunes mới nhất ko? hay bản cũ vẫn làm được.Mong các bạn trả lời giúp.

Chỉnh sửa cuối:

greenboy

các bro cho hỏi là mình có con 2g 3.12 và BB 04.05.04 ,hiện mình muốn lên bản này của bác LongGiang thì chỉ cần shift + restore thôi phải ko?hay cần làm thêm bước gì nữa.

Trước hết máy bạn phải được JB rồi, xong cứ up bản này lên rồi vào cydia cho nó update là có sóng vi vu thôi

Chỉnh sửa cuối:

misstele

các anh oi! cứu e zới. tinh hinh là tối hum wua mơ màng thế nào e lai up con 2g lock len 3.1.3, giờ tình hình e nó là ko làm được j hết. mở máy lên là no hiện hình cái cáp usb, và chỉ sử dụng được bàn phím số bấm nghe với gọi. kết nối itunes thì nó báo là sim insert iphone j do, nhin chung là ko thể kết nối itunes được nữa. xin các pro chĩ dùm e cách đưa ip trở lại trạng thái ban đầu dc hem. e mới vọc nó được mấy ngày, dang xài bản 3.1.2, xin các pro giúp cho e với

2G Lock thì ko có j hết đâu. Chắc máy bạn up xong mà chưa active JB và unlock đó. Tìm kiếm trên trên diễn đàn cách active JB và unlock máy đi. Nếu là người mới sử dụng thì 1 là chịu khó tìm đọc các bài hướng dẫn và làm theo 2 là mang ra tiệm cho người khác JB và unlock iPhone dùm.

dungcrazy

Hiện tại mình mới chỉ có Carrier.bundle của 2 mạng là Viettel và VinaPhone, đã cập nhật link download ở trang đầu tiên, bạn nào chưa có thì quay về trang đầu để tải nhé. Khi nào mượn đc SIM của MobiFone thì mình sẽ cập nhật thêm sau.

Anh không nói sớm em xài mobifone