• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

conanlinh

Bác Long Giang khi nào rảnh thì update thêm Carrier.Bundle của MobiFone, thanks bác trước nhé...

pandamiss

Bác longgiang cho mình hỏi mình dùng bản này đã cài logo 5 mạng trong cydia. Giờ kick shift + check for udates nó ko cho chọn file .ipcc thì ko update đc carrier bundle. Mình làm sao giờ ?

hellmen

Anh LongGiang ơi, cảm ơn sự nhiệt tình của anh dành cho anh em! Em đang dùng itouch gen2, FW vừa rồi e dùng là 3.1.2 (JB hoàn chỉnh), e có cảm giác pin ở FW 3.1.3 này dùng mau hết quá, e thấy xài mau hết hơn 3.1.2. Em suy nghĩ thấy ở bản 3.1.3 custom đã gỡ bỏ nhiều cái ko cần thiết đi, tức nó phải xài lâu hơn vì ko fải xử lý nhiều thứ; nhưg ko hiểu sao e lại thấy nó nhanh hết pin wá. Vài dòng chia sẻ với a để đc a tư vấn giúp ạ!

longgiang81

Super V.I.P
@ hellmen : Vấn đề về PIN thì cũng khó trả lời lắm bạn ạ, cái này là do nhu cầu, cách sử dụng và cài soft khác nhau nên khó có thể trả lời chính xác đc. Nhưng vài người bạn của mình cũng đã thử test giúp mình rồi. Đối với 2G thì tối thiểu cũng đc 2,5 ngày. Đối với 3GS thì thấp ngất cũng phải là 1,5 ngày. Còn 3G và iPod Touch thì mình ko có máy để test, mỗi lần ra Firmware mới thì mình chỉ có thể mượn về để Restore thôi :D

@ pandamiss : Bạn chưa qua bước này thì ko thể Updates Carrier.bundle ( file .ipcc ) đc đâu, file sẽ bị mờ đi, ko thể chọn đc :

Dành cho Macintosh :

Thoát hoàn toàn ứng dụng iTunes và chạy ứng dụng Terminal trong Applications/Utilities. Copy command sau vào cửa sổ của Terminal :
Mã:
defaults write com.apple.iTunes carrier-testing -bool TRUE

Mở lại iTunes, nhấn và giữ Option rồi click vào Check for Updates, trỏ tới nơi bạn lưu file .ipcc là xong.

Dành cho Windows :

Thoát hoàn toàn ứng dụng iTunes và mở cửa sổ Run, tại đó type vào "cmd" như trong hình :

Cửa sổ Command sẽ xuất hiện và bạn type tiếp vào Command sau :

Mã:
"C:\Program Files\iTunes\iTunes.exe" /setPrefInt carrier-testing 1

Mở lại iTunes, nhấn giữ Shift và click vào Check for Updates, trỏ tới nơi lưu file .ipcc là xong.

Chỉnh sửa cuối:

hellmen

Cảm ơn anh LongGiang đã trả lời giúp em! E vừa phát hiện ra lỗi này nữa, mong anh chỉ giúp e cách giải quyết với ạ. 1 số app e cài wa cydia (source gsm) về bấm vào bị văng ra, e remove trên cydia cũng ko đc luôn, vậy e phải làm sao?! Thanks

pandamiss

Hỏi thêm chút bác longgiang ơi, mình đã update xong rồi nhưng ko thích cái icon này lắm nên dùng cydia cài lại thằng carrier 5 mạng mà ko thay đổi đc nữa. Đã xóa carrier bundle update từ itunes rồi mà ko thể làm gì đc nữa dù cài đi cài lại . Có cách gì ko bác ?

longgiang81

Super V.I.P
@ pandamiss : Bạn mở file .ipcc bằng WINRAR rồi edit lại file hình ảnh ở trong đó rồi lưu đè lên là OK.

conanlinh

Bro longgiang ơi có thể chỉ cho mình cách update Carier.Bundle của mạng Mobifone được không, cảm ơn bro nhiều

kelvinhuy

bác Longgiang cho hỏi là update carrier mà bác hướng dẫn ở trên dùng để làm gì vậy?mình vửa restore bản của bác xong và thấy vẫn sóng gió bình thường mà.nếu ko thực hiện thao tác đó thì có sao ko?

manbatuo1

tình hình là đã unlock +update Carrier.bundle nhưng lại không thấy Cellular Data Network o đâu cả.đã reset nhưng vân không có.bác nào giúp với :(

zippo6600

Không có bác nào tập hợp được các lỗi mà FW 3.1.3 custom mắc phải hả các bác:p

Các bác cho em hỏi.Nếu trước khi restore FW3.1.3 em lưu lại foder Carrier Bundles rồi sau khi restore copy ngược lại thì có cần phải update carrier như của bác longgiang hương dẫn không ạ

Last edited by a moderator:

doananhtai

tình hình là đã unlock +update Carrier.bundle nhưng lại không thấy Cellular Data Network o đâu cả.đã reset nhưng vân không có.bác nào giúp với :(

Các bác cho em hỏi.Nếu trước khi restore FW3.1.3 em lưu lại foder Carrier Bundles rồi sau khi restore copy ngược lại thì có cần phải update carrier như của bác longgiang hương dẫn không ạ

Carrier Bundles của longgiang81 mình có mở ra coi thì chính xác là cái carrier bundle chính gốc của Apple khi bạn update carrier trực tiếp bằng iTunes.
Cái Carrier Bubdles (quan trong là file carrier.plist) trong đó đã thiết lập sẵn các mọi thông số của Cellular Data Network của chính mạng bạn đang xài rồi.... và nó disable luôn để bạn khỏi phải cài đặt lại thông số làm chi cho nó... Sai
Tóm lại: KHÔNG CÓ MỤC ĐÓ LÀ ĐÚNG chứ không phải lỗi đâu.

Trước đây có cái logo mang VN cũng thiết lập thông số đó cho bạn, nhưng không disable cái "Cellular Data Network" nên bạn vẫn vô được....
Bạn có thể so sánh 2 file carrier.plist của hai cái để so sánh sự khác biệt.

Bạn hoàn toàn có thể mở file carrier.plist để thiết lập tùy chọn cho bạn... kể cả enable cái "automatically Timezone" cái mà vinaphone không hỗ trợ nên apple disable nó luôn rồi, hoặc đổi nút cuối cùng bên phải trên bàn phím số gọi điện từ số của "voice mail" thành số *101# để tra số tiền cũng được..

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Các bác cho hỏi!
Làm cách nào để vào Cydia thông qua GPRS/EDGE không ạ!
Nhà e ko có Wifi nên chấp nhận tốn ít xiền vào qua G/E vậy! Nhưng ko vào đc!

vipboy_9x

Moderator
Các bác cho hỏi!
Làm cách nào để vào Cydia thông qua GPRS/EDGE không ạ!
Nhà e ko có Wifi nên chấp nhận tốn ít xiền vào qua G/E vậy! Nhưng ko vào đc!
thi bạn đăng ký dịch vụ GPRS hoặc 3G sau khi đăng ký hoàn thành
bạn vào cấu hình cho từng nhà mạng mà sài bạn nhe`.
mobifone
APN:m-wap
User name:mms
Password::mms
vinaphone
APN:m3-world
user và
Password giống như mobifone nhé
vettel
APN;V-internet
user và Password : bỏ trống nhé
khi Đã kết nối thì bạn có thể mở Cyida lên và cài vi vu nhé.:D

anakyl

Xác nhận là khá mau hết pin so với 3.1.2
Cũng cài same apps như 3.1.2 nhưng 3.1.3 mau hết pin hơn :-(

blackwhite169

thi bạn đăng ký dịch vụ GPRS hoặc 3G sau khi đăng ký hoàn thành
bạn vào cấu hình cho từng nhà mạng mà sài bạn nhe`.
mobifone
APN:m-wap
User name:mms
Password::mms
vinaphone
APN:m3-world
user và
Password giống như mobifone nhé
vettel
APN;V-internet
user và Password : bỏ trống nhé
khi Đã kết nối thì bạn có thể mở Cyida lên và cài vi vu nhé.:D

Cấu hình thì e cài đc mà! Nhưng mà khi vào Cydia bản 3.1.3 này thì nó ko tự kết nối với G/E!

pandamiss

Xác nhận máy mình dùng các tính năng khá ư là ngon lành nhưng có mỗi tội hôm nay mới thử ko thể nào add thêm notes được? kể cả sửa notes cũ T_T