• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

suzu_sugus

Mình đã lỡ up lên 3.1.3 rồi và bb là 05.12.01 bh dmình rs = cái này có giảm bb xuôgns k bạn

tinh_la_gi

Administrator
Mình đã lỡ up lên 3.1.3 rồi và bb là 05.12.01 bh dmình rs = cái này có giảm bb xuôgns k bạn

Bản custom không có tác dụng hạ bb xuống bạn à .. bạn đang ở bb nào thì sau khi up bản custom này nó sẽ vẩn ở bb đó.

phuonghoan3009

Thành công cho con iphone 3GS series week 36
Thất bại cho con iphone 3GS series week 48 (lại phải down về lại 3.1.2)

bạn ơi cho mh hỏi bạn dùng fw nào để đưa về đc 3.1.2? mh đưa về ko đc vẫn báo lỗi 16.. hay là phải hạ cả itunes

TraiNgheoHn

Hehee,mình không hiểu mấy bác bảo Iphone tuần 46, tuần 52 là như nào ạ? Em dùng 2g nên hổng hiu?

Nightmare

Em nghĩ là ko được đâu, 3gs locked có bootrom mới mà chưa lưu ECID trên Cydia thì có trỏ về Saurik cũng có nhận ra được ID của nó đâu nhỉ, làm sao restore được. Bác gì chắc lưu rồi nên mới down được về 3.1.2. Em vẫn đang treo cáp ở 3.1.2 gốc ko thể restore lại 3.1.2 được.

phuonghoan3009

Mình làm theo cách này nè bạn ... FW link download trong đây luôn nà bạn Link

cảm ơn bạn nhưng mh ko hiểu ở đoạn này bạn giải thích hộ mh với đc ko? mh dùng win xp ko thấy có bloc notes
Sau đó thay đổi như sau ở Bloc-notes
* Copy cái này 74.208.105.171 gs.apple.com
* Để nó ở cuối cùng

Nightmare

Tức là bạn chạy lệnh run, gõ vào đúng dòng C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts nó sẽ hiện lên bảng chọn mở file hosts bằng chương trình nào thì chọn Notes, xong rồi copy dòng IP đó vào cuối cùng, chọn Save là xong. Nhưng cách đó chỉ để hạ máy đã lỡ lên 3.1.3 xuống 3.1.2 để JB thôi, ko có unlock được, hơn nữa máy mình đang bị treo táo tại 3.1.2 gốc, dính cáp đĩa, thì lại càng ko được đâu, chỉ restore lại làm ipod chứ vẫn chưa dùng được phone. Đại khái là chờ vài ngày nữa, sắp có unlock cho 3.1.3 rồi bạn ạ, xong rồi lên 1 thể, cứ tạm đắp chiếu mấy em cho chúng nó ngủ trên nóc tủ đi bác :))

phuonghoan3009

Tức là bạn chạy lệnh run, gõ vào đúng dòng C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts nó sẽ hiện lên bảng chọn mở file hosts bằng chương trình nào thì chọn Notes, xong rồi copy dòng IP đó vào cuối cùng, chọn Save là xong. Nhưng cách đó chỉ để hạ máy đã lỡ lên 3.1.3 xuống 3.1.2 để JB thôi, ko có unlock được, hơn nữa máy mình đang bị treo táo tại 3.1.2 gốc, dính cáp đĩa, thì lại càng ko được đâu, chỉ restore lại làm ipod chứ vẫn chưa dùng được phone. Đại khái là chờ vài ngày nữa, sắp có unlock cho 3.1.3 rồi bạn ạ, xong rồi lên 1 thể, cứ tạm đắp chiếu mấy em cho chúng nó ngủ trên nóc tủ đi bác :))

:)) bác ơi em hí hoáy dùng blackrain 3 tự nhiên lại đc cả rồi những vẫn bị cái lỗi lock all app có cách nào giải quyết vụ này ko bác?
khi vào bất kì cái gì của iphone nó đều bảo an admin has locked all launching of applications

Chỉnh sửa cuối:

duyquehan

sao mình úp con 3G World sử dụng FW gốc thì có sóng còn sau khi úp bản Custom thì lại không có sóng nhỉ, và bb là 05.12.01

zakcover

:)) bác ơi em hí hoáy dùng blackrain 3 tự nhiên lại đc cả rồi những vẫn bị cái lỗi lock all app có cách nào giải quyết vụ này ko bác?
khi vào bất kì cái gì của iphone nó đều bảo an admin has locked all launching of applications

Bạn phải vào Cydia cài ... vì những app của bạn dùng là bản crack ...

Chỉnh sửa cuối:

emlahieu

tóm lại là 3gs world 3.1.3 bb 5.12.1 vẫn chưa jb đc, chưa fix đc lỗi bootrom hả các bác :(, em mới lấy 1 con hnay xong mà ko dám nghịch j :( sốt ruột quá

tinh_la_gi

Administrator
sao mình úp con 3G World sử dụng FW gốc thì có sóng còn sau khi úp bản Custom thì lại không có sóng nhỉ, và bb là 05.12.01
Bạn tải lại bản FW mình có chú thích là QT rồi up vào thử nhé . ;;)

phuonghoan3009

sau 1 hồi lò mò mh đã giải thoát đc con iphone với cách như sau! theo như mh nghĩ thì khi cài ibluenova qua cydia thì nó tự động cái 1 soft gì đó tên là avet... gì đó mà mh xóa nhanh quá nên ko nhớ tên nên bị lock toàn bộ app!
đưa máy về safe mode vào cydia xóa cái soft đó là ok! mong bạn nào đó bị như mh có cách khắc phục!

tinh_la_gi

Administrator
sau 1 hồi lò mò mh đã giải thoát đc con iphone với cách như sau! theo như mh nghĩ thì khi cài ibluenova qua cydia thì nó tự động cái 1 soft gì đó tên là avet... gì đó mà mh xóa nhanh quá nên ko nhớ tên nên bị lock toàn bộ app!
đưa máy về safe mode vào cydia xóa cái soft đó là ok! mong bạn nào đó bị như mh có cách khắc phục!
Cho mình cái link source bạn cài đi .. rồi mình kiểm tra cho.