• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

baotrung1973

Bản custom này chỉ unlock được cho BB 4.26.08 bằng ultrasn0w , BB 5.11.07 không unlock bằng blacksn0w được .... Có lẽ blacksn0w ko tương thích với FW 3.1.3 ?

zakcover

Em nghĩ là ko được đâu, 3gs locked có bootrom mới mà chưa lưu ECID trên Cydia thì có trỏ về Saurik cũng có nhận ra được ID của nó đâu nhỉ, làm sao restore được. Bác gì chắc lưu rồi nên mới down được về 3.1.2. Em vẫn đang treo cáp ở 3.1.2 gốc ko thể restore lại 3.1.2 được.

Cái này cũng không rỏ ... nhớ có hôm làm cai IP mới nguyên si chửa JB lần nào mà đã up lên FW 3.1.3 rồi down theo cách này thì mắc cái lổi 150 hay 105 gì đó quên rồi... nhưng sau đó chạy lại thêm lần đến khi mắc lại cái lỗi như vậy thì mình dùng BRRC2 active luôn ... thì sau đó vượt được cái lỗi này và down về được 3.1.2 X_X:-?

http://repo.beyouriphone.com/ mh đã cố tình cài lại để xem lại tên nhưng khi cài lại lại ko bị nữa!

hình như không phải cái này ... Mình nhớ không làm thì trên Cyda có cái logiciel chống sim lạ ... khi bạn cài cái đó thì nó download kèm theo một cái logiciel ... (quên tên rồi) ...mà khi del cái logiciel chống sim lạ nhưng cái logiciel kèm theo vẫn còn vướng lại ... X_X

Last edited by a moderator:

thomasjaydinh

bác ơi, sẵn tiện bác cho thêm 1 cái firmware 3.1.3 super clean cho 3GS World được ko bác, nghĩa là No Active đó. Em xài Sim AT&T cắm vào iTunes nó tự active , bác đừng active trước. Cái này em cài vào nó ko có sóng. Bác cho em xin cái dành cho World No Active đi

tinh_la_gi

Administrator
bác ơi, sẵn tiện bác cho thêm 1 cái firmware 3.1.3 super clean cho 3GS World được ko bác, nghĩa là No Active đó. Em xài Sim AT&T cắm vào iTunes nó tự active , bác đừng active trước. Cái này em cài vào nó ko có sóng. Bác cho em xin cái dành cho World No Active đi
PV01 cho 3Gs World mình đang up lên đấy bạn.
còn bản Super Clean tức PV02 mình vẩn đang test trên 3G nên nếu cảm thấy ổn mình sẽ share ngay.

thomasjaydinh

hihihi bạn đang up hả, tốt quá vậy mình ngồi chờ
Super Clean tức PV02 ---> test ổn bạn làm luôn bản World No Active nhé
cho mình hỏi chút, mình dạo các diễn đàn thấy bộ nhớ root lúc thì 1029 MB, lúc thì 756MB , vậy cái nào lợi hơn hả bạn?

tinh_la_gi

Administrator
PV02 mình sẽ làm đủ 5 bộ : 2G , 3G W vs L , 3GS W vs L

Về phần bộ nhớ Root thì có nhiều ý kiến và phụ thuộc nhiều vào người dùng
+ Có ý kiến Root lớn quá sẽ khiến máy chạy chậm hơn nhưng cũng có ý kiến ngược lại và ý kiến vẩn là ý kiến chưa ai chứng minh được ý kiến của mình.
+ Root càng lớn thì cài càng nhiều soft trên Cydia hoặc dạng tương tự nhưng nếu Root lớn quá thì phần bộ nhớ còn lại của phân vùng chính để chép Music, Video, App .. (syn từ Itunes) sẽ giảm đi rất nhiều !

Hiện nay hầu hết các bản Custom thường là 1012 1029 nếu bạn có tham gia 1 số 4rum nước ngoài sẽ thấy. Ngày trước mình từng dùng bản Custom 3.1.2 của Longgiang81 đó là bản custom với root 1029 và mình cảm thấy khá ưng ý với bản đó nên các bản mình tạo ra mình vẩn chọn con số này. Mặc dù với bản Super Clean thì mình cỏ thể giảm số này xuống còn 7xx vì mình đã xóa khá nhiều dữ liệu né trong FW gốc nhưng mình sẽ vẩn giử 1029 cho bản Super Clean sắp tới.

qweasd2008

xin cho hỏi 3g lock tuần thứ 29 up bản này lên có unlock được ko ?
down về mà nó báo lỗi 1600 ko cho restore >.<!
nếu ko thay đổi thì đỡ phải làm , ai làm rùi cho ý kiến !

dr_mosse

Please not the arabic one

FW Custom 3.1.3 (PV02) sẽ là bản Super Clean sẽ ra mắt thời gian tới .. dự kiến sẽ nhẹ hơn cả bản 3.1.2 Super Clean ! Vì sẽ xóa thêm hàng loạt file Ngôn Ngữ mà Apple kèm theo

Hi vọng bạn không xóa một ARABIC [Hope you did not delete the ARABIC one!!!!!!!!!!]

doananhtai

xin lỗi vì post bài rất ư là lạc đề này..
Nhưng thấy TLG tội nghiệp quá.... Thôi gác lại hết mọi chuyện đi ông ơi, hãy mau nghĩ mọi phương cách để cứu vớt hạnh phúc riêng của bản thân mình trước đi, FW mới mọi người từ từ chờ cũng được mà. Đừng để hạnh phúc đi mất bạn ơi (nếu phần tâm thư trong phần chữ ký của ông là sự thật - xin lỗi đã nhiều chuyện).

tsthanhhai

Mình có 1 con 3Gs lock 29. Bị ăn táo. Up FW custom của TLG vào OK. wifi ok nhưng ko có sóng. Đã dùng blacksnow unlock. BB 5.11.07.
Trước đây dùng 3.1.2 BB 5.11.07 unlock bằng blacksnow OK.
Bạn nào gặp trường hợp này hoặc biết cách giải quyết vui lòng giúp đỡ mình với. TKS

doananhtai

Mình có 1 con 3Gs lock 29. Bị ăn táo. Up FW custom của TLG vào OK. wifi ok nhưng ko có sóng. Đã dùng blacksnow unlock. BB 5.11.07.
Trước đây dùng 3.1.2 BB 5.11.07 unlock bằng blacksnow OK.
Bạn nào gặp trường hợp này hoặc biết cách giải quyết vui lòng giúp đỡ mình với. TKS

Theo thông báo hiện hành trên DEV-Team Blog thì..
"...None of them have a 05.12 unlock, none have the 05.11 unlock working on 3.1.3, none have a 3.1.3 jailbreak for newer devices like the ipt3G.."

...Không có cách gì unlock được 5.12 (với mọi FW)
Không có cách gì unlock được 5.11 với FW 3.1.3
Không có cách gì JB cho 3.1.3 cho thiết bị (Iphone) mới ...

Trường hợp của bạn là BB 5.11 ==> không thể unclock với FW 3.1.3

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
cho mình hỏi chút. mình có có 3g lock BB 04.26.08 thì có Ip lên FW này đc ko?

Câu trả lời cho bạn đây ...

Con 3G của bạn không khác gì của mình .. trung thành BB xa xưa \-/ Restore xong dùng Ultran0w unlock để có sóng nhé

daihaopro

cho mình hỏi tý, mình dùng 3G lock. FW 3.1.3 BB 5.12.x thì có thể dùng bản Custom này của tinh_la_gi không? mình download ( iPhone2,1_3.1.3_PV01_Lock) shift + rétore bình thường thì bị lỗi 1604, về DFU để làm thì bị 1600.... Làm thế nào bây giờ hả cả nhà???