• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Nhờ ai biết chỉ giáo giúp mình. iPhone 3Gs lock, đã jailbreak, đang xài Version 3.1.2(7D11), Modern Firmware05.11.07
Giờ mình muốn lên 3.1.3 có được không. Nếu được thì làm như thế nào.
Xin chân thành cảm ơn các bác, các Mod...:-??
Down bản FW này về, kết nối iPhone với iTunes rồi nhấn Shift + Click vào chữ Restore, sau đó Browse đến FW đã Down về trên máy tính và Restore thôi.

rechi

bác ơi kiểm tra lại nha cài winterboard ănn táo đó bác ơi bản này chạy k mượt gì hết mình mới bi ăn táo cài thử ò Long Giang thây bản đó good hơn thanks bác

Zenki

Super V.I.P
bác ơi kiểm tra lại nha cài winterboard ănn táo đó bác ơi bản này chạy k mượt gì hết mình mới bi ăn táo cài thử ò Long Giang thây bản đó good hơn thanks bác
Cả chục người dùng thấy bạn là người bị ăn Táo đầu tiên đó :|

vihoang87

không restore được,bị lỗi 1600,1601,1602
các bác có cách nào khắc phục ko vậy?
máy của mình là 3GS 32Gb lock,fw 3.1 tuần thứ 41 trở về,đã từng unlock
do bị ăn táo nên mình restore
mình đã thử cả 2 fw PV01 va PV02 của TLG,củng đã thử của Longgiang nhưng đều báo lỗi 16xx
mình cũng dùng iH8sn0w - iREB V3.1.2 để fix lỗi nhưng ko thấy màn hình màu trắng,nên mình sử dụng chức năng fix recovery mode loop cũng vẫn bị lỗi 1600
xin các bác chỉ giáo,sắp điên rồi!!!

vipboy_9x

Moderator
không restore được,bị lỗi 1600,1601,1602
các bác có cách nào khắc phục ko vậy?
máy của mình là 3GS 32Gb lock,fw 3.1 tuần thứ 41 trở về,đã từng unlock
do bị ăn táo nên mình restore
mình đã thử cả 2 fw PV01 va PV02 của TLG,củng đã thử của Longgiang nhưng đều báo lỗi 16xx
mình cũng dùng iH8sn0w - iREB V3.1.2 để fix lỗi nhưng ko thấy màn hình màu trắng,nên mình sử dụng chức năng fix recovery mode loop cũng vẫn bị lỗi 1600
xin các bác chỉ giáo,sắp điên rồi!!!
máy bạn hiện nay chỉ có cách là restore lại FW gốc wa trở thành ipop nghe nhạc đỡ thui.chứ không có cách nào restore bằng FW custom này được đâu chỉ toàn báo lỗi 16xx mà thui.;;)

hodinhha

Bản custom này chạy rất mượt, cảm giác hơi hao pin các bác ạ, để em kiểm tra thêm vài ngày nữa xem thử đúng thế không nhé !

lyphamduy

Anh tinh_la_gi ơi, trước hết cảm ơn anh đã built 1 bản 3.1.3 ngon thiệt, em cài vào và làm theo hướng dẫn xóa ngôn ngữ ok lắm, máy nhanh hơn hẳn. Nhưng mà anh cho hỏi không biết sao máy em nó bị tình trạng này lạ lắm: Truy cập vào mạng bằng Wifi, Edge thì ngon lành lắm, khổ nổi mở 3G lên truy cập mạng ko được (có đăng ký 3G, trên máy có hiện chữ 3G ở cột sóng, gọi điện cho tổng đài hỏi tình trạng thì tổng đài nói hiện tại 3G vẫn còn thời hạn sử dụng). Không biết có sư huynh sư tỷ nào gặp tình trạng này rồi xin chỉ giáo, chứ giờ cái 3G của em nó ko khác gì các 2G.:(

doananhtai

Anh tinh_la_gi ơi, trước hết cảm ơn anh đã built 1 bản 3.1.3 ngon thiệt, em cài vào và làm theo hướng dẫn xóa ngôn ngữ ok lắm, máy nhanh hơn hẳn. Nhưng mà anh cho hỏi không biết sao máy em nó bị tình trạng này lạ lắm: Truy cập vào mạng bằng Wifi, Edge thì ngon lành lắm, khổ nổi mở 3G lên truy cập mạng ko được (có đăng ký 3G, trên máy có hiện chữ 3G ở cột sóng, gọi điện cho tổng đài hỏi tình trạng thì tổng đài nói hiện tại 3G vẫn còn thời hạn sử dụng). Không biết có sư huynh sư tỷ nào gặp tình trạng này rồi xin chỉ giáo, chứ giờ cái 3G của em nó ko khác gì các 2G.:(

Nếu bạn xài Vinaphone thì đích thị là ngày hôm qua 5/4/2010 3G của VinaPhone bị củ chuối vào mạng không được... Vinaphone thỉnh thoảng bị tưng tửng một ngày, lần trước (cách đây cũng 2, 3 tháng gì đó) làm mình phải restore máy một cách oan uổng. Hôm qua bị nguyên một ngày không vào mạng đựoc, rút kinh nghiệm kiên nhẫn chờ đến hết ngày - khoảng 1 giờ sáng thì 3G của VinaPhone mới vào mạng bình thường được, sáng nay thì OK rồi, đúng không?

Zenki

Super V.I.P
Mạng 3G ở VN mới được đi vào sử dụng nên sự cố nhiều lúc vào mạng không được là chuyện bình thường, các bạn nên theo dõi 1 thời gian trước khi phán xét đó là lỗi của iPhone.

lyphamduy

Cám ơn hai bác doananhtai và Zenki nhiều, quả thật hôm qua 3G của Vina nó bị lỗi, sáng nay mình vô được rồi, hehe. Làm tưởng cái iphone nó bị lỗi chứ. :D

thonthuydn

Em mới up bản này cho con 3G của e, nhưng tình hình là báo No Service, các bác chỉ hộ e với ạ

pakminhhoa

Mình dùng Ipod touch gen 1. mình up bản firmware này bị lỗi 1604. mình dùng thử nhiều loại day. thử bằng winxp đến win 7 nhưng vẫn ko up được. bạn nào chỉ mình với. mình up với bản gốc 3.1.3 thì được nhưng ko biết cài Cydia thế nào.

misstele

iH8sn0w - iREB V3.1.2 hình như chưa có tác dụng trên 3GS phải không vậy bác. lần trước con 3GS mình bị lỗi 16xx mà không cách nào sữa được chắc do mình không biết dùng phần mềm này :p .

Zenki

Super V.I.P
iH8sn0w - iREB V3.1.2 hình như chưa có tác dụng trên 3GS phải không vậy bác. lần trước con 3GS mình bị lỗi 16xx mà không cách nào sữa được chắc do mình không biết dùng phần mềm này :p .

Chưa hỗ trợ tốt cho 3GS đâu bạn, tốt trên 3G, 2G và iPod Touch thôi :D

huynhba

bác ơi!!! sau khi up fw này của bác thì IP của em có thông số như sau:

nhưng tại sao em tải mấy soft(ipa,deb) về cài bằng PS suite hoặc iTune thì ko chạy được, toàn bị giăng ra.ví dụ : iChungKhoan_Lite__v2.0_VjR.ipa, iClick_Pro__v1.0_VjR.ipa, _Y! Messenger 1.2.2VIET.ipa, PPG_VNPRO-v6.2-VJR.ipa.

Zenki

Super V.I.P
bác ơi!!! sau khi up fw này của bác thì IP của em có thông số như sau:
...
nhưng tại sao em tải mấy soft(ipa,deb) về cài bằng PS suite hoặc iTune thì ko chạy được, toàn bị giăng ra.ví dụ : iChungKhoan_Lite__v2.0_VjR.ipa, iClick_Pro__v1.0_VjR.ipa, _Y! Messenger 1.2.2VIET.ipa, PPG_VNPRO-v6.2-VJR.ipa.
Bạn đã vào Cydia cài AppSync 3.1 hoặc MobileInstallation 3.1 chưa? Phải cài rồi mới cài các App bẻ khóa được!

Status
Không mở trả lời sau này.