• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

Tojido

@ damhiep
BẢN CỦA MÌNH KHÔNG BỊ LỖI NHƯ VẬY ! những câu hỏi của bạn không thuộc phạm vi bài viết của mình, hãy post những câu như thế qua box game hoặc 2pic thảo luận cách sử dụng 5800 XM !
H.tG Ultimate

Jackdao

Tks. Bạn có fonts mặc định theo máy ko post giùm mình lên luôn với, mình ko biết nó là font j nên cũng khó tìm

Jackdao

Mình đã set được ringtones rồi, vào trog mục Nghe nhạc rồi chọn Set as... Hình như ở FW này ko hiện thời gian cuộc gọi đúng ko, mình ko thấy có như V40

xautraiking

Mình đã set được ringtones rồi, vào trog mục Nghe nhạc rồi chọn Set as... Hình như ở FW này ko hiện thời gian cuộc gọi đúng ko, mình ko thấy có như V40

Zô cài đặt....Chức năng cuộc gọi.....cuộc gọi.....Hiển thị thời lượng cuộc gọi.....Chi tiết sau cuộc gọi....Bật 2 cái đó là đc thôi..! ( Bạn hỏi mí cái cơ bản wa' nhỉ ^^! )

gladia

Mình xin phép hỏi ngoài lề 1 tý : ngày xưa mình dùng winXP muốn flash thì copy FW vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
Nhưng giờ chuyển sang win7, định copy FW vào flash thì cái thư mục như trên không có, vậy mình phải tự tạo hay là copy vào chỗ nào khác, nhờ mọi ng chỉ giúp. Thanks trước :D

jinsk8r

Mình xin phép hỏi ngoài lề 1 tý : ngày xưa mình dùng winXP muốn flash thì copy FW vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
Nhưng giờ chuyển sang win7, định copy FW vào flash thì cái thư mục như trên không có, vậy mình phải tự tạo hay là copy vào chỗ nào khác, nhờ mọi ng chỉ giúp. Thanks trước :D
Tự tạo....

gladia

Hix sao lúc mình flash đến cái đoạn press power button now ..., mình giữ nút nguồn thì cái win7 này nó lại tự searching driver cho 5800's rom xong rồi báo fail, còn JAF thì báo là phone not found.
Trước flash ở winXP đâu có gặp cảnh này :(. Bro nào giúp mình với !

bosscarrot

Bạn cứ tắt đt, rồi cắm điện thoại vào máy tính. Bật phím nguồn cho máy tính nhận driver Rom rồi flash sau, Nếu ko nhận đc thì khởi động lại máy. Làm lại như vậy ^^
Cho mình hỏi la omnia home scene mình cài thì nó ko có 4 cái icon ở phía trên như của bạn, mà chỉ có 4 cái ở dưới thôi.. Để có 4 icon đó thì cài cái nào vậy bạn. THanks

Tojido

Cho mình hỏi la omnia home scene mình cài thì nó ko có 4 cái icon ở phía trên như của bạn, mà chỉ có 4 cái ở dưới thôi.. Để có 4 icon đó thì cài cái nào vậy bạn. THanks chọn sang homescreen Finger Use nha
H.tG Ultimate

gladia

@bosscarrot : Mình vừa thử làm theo cách của bạn, nhưng như vậy thì window7 nó lại ko nhận rom như lúc mình flash, giữ 1 lúc thành ra dt mình turn on :p

bosscarrot

Ban bấm vừa vừa thôi, đừng có giữ nguyên.. Nếu không được thì bạn cứ cài lại ovi suite đi ^^. Mấy trc mình cũng bị như vậy, làm một hồi là chạy được à.
Thanks tojido ^^. Vậy là phải flash lại rồi. Mình dùng c2z nên nó ko có cái finger use :( Luoi flah lai quá

slr_mclaren_2709

Tojido ơi, bạn có thể đóng gói 7 HS (trong đó có omnia màu, orange việt hóa, voda trong suốt ) vào để Cook vào rom đc ko. Mình định thử Cook cho mình một bản nhưng ko có 7 HS như bản #4 của bạn. Nếu đc thì cảm ơn nha.

panrai

Super V.I.P
ko thổ danh là vộ địch chứ ưa,chỉ có 3 hôm mà ra 4 bản FW ko chê vào đâu đc măc dù ko chạy nhưng đọc là thầy hay nhất bản 4 rùi ;;)

phongtrung305

Khi flash bản 7 HS thì HS Navigation bar bị mất thanh menu và danh bạ ở dưới à? Trong bản 5 HS thì mình thấy vẫn còn thanh menu và danh bạ.

panrai

Super V.I.P
Khi flash bản 7 HS thì HS Navigation bar bị mất thanh menu và danh bạ ở dưới à? Trong bản 5 HS thì mình thấy vẫn còn thanh menu và danh bạ.

bạn đang nói bản của mathanh đúng ko cái đó là người ta coord màu vào thôi,bạn muốn hay hãy lấy bản cuối về sài có đầy đủ rất hay,và có đồng hồ HTC nhìn rất pro nhe :))