• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

Tojido

Tojido ơi, bạn có thể đóng gói 7 HS (trong đó có omnia màu, orange việt hóa, voda trong suốt ) vào để Cook vào rom đc ko. Mình định thử Cook cho mình một bản nhưng ko có 7 HS như bản #4 của bạn. Nếu đc thì cảm ơn nha. bung bản của mình ra, copy nguyên folder 10207254 trong private ra rồi cook vào firmware của bạn, gói voda orange thì galabuon đã post lên rồi
ko thổ danh là vộ địch chứ ưa,chỉ có 3 hôm mà ra 4 bản FW ko chê vào đâu đc măc dù ko chạy nhưng đọc là thầy hay nhất bản 4 rùi ;;)
3 bản thôi mà anh ;;) 2 của e và 1 của gala rebuild :p
Khi flash bản 7 HS thì HS Navigation bar bị mất thanh menu và danh bạ ở dưới à? Trong bản 5 HS thì mình thấy vẫn còn thanh menu và danh bạ. bạn không đọc kĩ rồi
(nhớ vào cài đặt chỉnh phím tắt để hiện 2 thanh dưới cùng)
H.tG Ultimate

tanmai123

Tojido ơi bản #4 của bạn cái camera lỗi thì phải. Mình quay video xong thi có 3 chọn lựa là play, cai thứ 2 là gì ko nhớ nữa, thứ 3 là xóa. Mình nhấn play ko được mà xóa cũng ko xong. Quay video xong ko vừa ý thì toàn phải vào quản lí tập tin xóa thôi :(

rockman1507

Hic mình flash lại - JAF kô tích vô factory set no cũng vẫn ko có Quick office và Get Rihanna :( Ngoài ra mình click vô mục lưu trữ Ovi ở trình duyệt nó cứ trơ ra ? Mà mấy cái đó mình cài riêng ra được kô vậy ? Cám ơn nha ! Nói chung bản CFW 4 của bạn rất tốt , mình chỉ bị mấy cái vấn đề ở trên thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

Tojido

Tojido ơi bản #4 của bạn cái camera lỗi thì phải. Mình quay video xong thi có 3 chọn lựa là play, cai thứ 2 là gì ko nhớ nữa, thứ 3 là xóa. Mình nhấn play ko được mà xóa cũng ko xong. Quay video xong ko vừa ý thì toàn phải vào quản lí tập tin xóa thôi :( lạ nhỉ, toàn những lỗi mình không bị, mà nghe bạn nói như thế thì cũng đâu có sao đâu, mất vài giây nữa bấm tùy chọn >> chuyển đến bộ sưu tập >> bấm bật video lên thôi mà, chả liên quan gì đến CAMERA, đây là do máy bạn
Hic mình flash lại - JAF kô tích vô factory set no cũng vẫn ko có Quick office và Get Rihanna :( Ngoài ra mình click vô mục lưu trữ Ovi ở trình duyệt nó cứ trơ ra ? Mà mấy cái đó mình cài riêng ra được kô vậy ? Cám ơn nha ! Nói chung bản CFW 4 của bạn rất tốt , mình chỉ bị mấy cái vấn đề ở trên thôi :D kiểm tra lại đi bạn, không thể thiếu được, nếu không thì hình mình chụp là hình điêu à :-?? mình xếp get rihanna trong thư mục trình duyệt, và quick office trong mục tiện ích, vấn đề ovi mình đã nói rồi, chả đọc kĩ change log gì cả
• Dùng file browser vào z:\data\securewidgetpreinstall\ovistore_client_onl y.sisx mà cài ovistore nhé
• Bonus 10: Firmware Plus #4 Rebuild II của Tojido

Đây là bản sao của bản #4, vậy thì khác ở cái gì ? (nhìn hình đủ biết)
• Đổi theme thành Aeon Omnia Precision
• Omnia đã mod lại 4 biểu tượng trong suốt cực đẹp (tks to mathanh)

TẢI THÔI
H.tG Ultimate

Chỉnh sửa cuối:

n78nokia

Quá đẹp thanks bác. Tuy nhiên CFW của bạn nhiều ứng dụng mình không sài quá, bạn có thể làm bản cook nào mà ít ứng dụng thôi hoặc chỉ có ứng dụng mà đa số ng hay sài

Tojido

@ n78nokia:
Trong số các ứng dụng sau, bạn không sài cái nào ?
• App UID Viewer (xem UID của ứng dụng)
• Auto Installer (tự động cài đặt nhiều ứng dụng một lúc)
• BATCH Uninstaller (gỡ bỏ ứng dụng nhanh chóng)
• File Browser (dùng thay thế cho X-Plore ổn định và hay hơn nhiều)
• Bàn Phím Ảo (by galabuon@pdaviet)
• Kill Me (tắt ứng dụng chạy ẩn)
• BT Switch (bật bluetooth nhanh chóng)
• Screensnap (chụp ảnh màn hình)
• Memcheck (xem dung lượng ram, phone, thẻ nhớ)
• Phone Torch 2.0 (đèn điện thoại)
• Pocket Sensor (tự động khóa phím khi bỏ máy vào túi)
• Game Checkers
• Game Minesweeper
• Hộp Hội Thoại
H.tG Ultimate

Tojido

Trong bản CFW 10 có MJWeather không vậy Tojido ? không có đâu bạn, chả ai dám add cái đấy vào rom cả, phát sinh nhiều lỗi lắm, bonus 10 và 9 đều không có MJ Weather nhé, ảnh hoàn toàn chỉ mang tính minh họa :p
H.tG Ultimate

n78nokia

Bạn có thể làm cho mình 1 bản Cook với những yêu cầu sau được không. Ứng dụng mình đã bỏ bớt đi rồi vì ít khi sài những thứ đó
THANKS

1.Đặc trưng riêng của bản cook :

• Màn hình khởi động: theo bản rebuild 2
• Hình động: theo bản rebuild 2
• Âm khởi động mặc định: Gasolina với âm lượng nấc 7
• Ngôn ngữ mặc định: Tiếng Việt
• Font chữ mặc định: Cartoon
• Lời chào mặc định: H.tG
• Chủ đề mặc định: Precision của bản rebuild 2
• Chủ đề màn hình chủ mặc định: Finger Use
• Tên bluetooth mặc định: 5 A 8 N 0 H 0
• Thay 4 phím tắt mặc định: BT Switch, Từ điển, Cài đặt, Quản Lý Tập Tin
• Hiệu ứng: MH Effect (by ht8xlove@pdaviet), (Nếu có thể dùng hiệu ứng mưa của Jack thì tốt)
• Volume nghe điện thoại mặc định nấc 9
• Độ sáng nền mặc định 80%, tắt đèn màn hình mặc định sau 30 giây
• Kiểu sắp xếp menu thông minh: H.tG Super Menu tích hợp nhiều phím tắt cài đặt mới
• Thay đổi app circle mặc định là vòng tròn màu cam

2. Rompatcher :

• Tích hợp sẵn bản Rompatcher+ 2.03 (bản final)
• Thư mục patches nằm trong Z với 30 files .rmp
• Tự động auto apply và kích hoạt những patches sau ngay sau khi flash:
☻Active Install Server
☻Camera Red LED OFF
☻Disable Enh Note
☻Disable USSD Notes
☻Global Note Fix
☻Install Server RP+
☻LCD OFF Charge Complete
☻More Symbols
☻No Profile Switch Note
☻Open System File
☻Record Tone OFF
☻Reset On Power Long Press

3. Thay đổi:

• Chỉ đọc nhạc tại E:/Musics
• Bản ovistore mới nhất giúp các bạn không phải tốn GPRS mà cập nhật
• Dùng file browser vào z:\data\securewidgetpreinstall\ovistore_client_onl y.sisx mà cài ovistore nhé
• Không tự động gửi tin nhắn chào mừng tới Nokia
• Tăng tốc khởi động do tắt bớt các ứng dụng
• Tăng cache, chuyển cache từ C sang E
• Tăng tốc máy, tăng tốc giao diện, giảm delay khi bật ứng dụng
• Tăng độ mượt của kinetic scrolling
• Tăng chất lượng chụp hình và quay phim đáng kể, trả lại ram khi bật/tắt camera
• Tăng khả năng bắt sóng wifi
• Tăng chất lượng ghi âm lên file mp4 và tăng thời gian ghi âm
• Tăng chất lượng video call
• Tắt âm chụp và tiếng bíp khi quay video
• Tắt các cảnh báo khó chịu của java/widget/apps
• Tắt rung khi khóa phím
• Tắt đèn phím cứng (xanh, đỏ, trắng)
• Thêm tùy chọn xoay ngang màn hình trong trình duyệt kể cả khi chức năng xoay tắt
• Thêm âm lịch
• Thêm audio codecs giúp trình nghe nhạc đọc thêm nhiều loại nhạc
• Thêm tiếng Việt vào từ điển
• Thêm 6 trang kí tự đặc biệt khi soạn thảo văn bản, tin nhắn, ghi chú, v..v..
• Mod quay màn hình tốc độ nhanh
• Mod cho phép gửi file sis, jar, mid qua bluetooth
• Mod resume download có thể download tiếp tục file nếu chẳng may gặp sự cố
• Mod tự động tạo folder E:/HideFolder, E:/Received, E:/ThinkChange/C, E:/ThinkChange/C
• Mod tự động tạo folder E:/FirmwarePresent (giới thiệu về firmware file .doc)
• Không quét hình ảnh, video tại E:/HideFolder (cứ việc giấu ảnh, video vào đấy nha)
• Bluetooth nhận file được chuyển về E:/Received

4. Chủ đề màn hình chủ: 7 HS theo bản 4 rebuild của bạn

5. Ứng dụng cài đặt sẵn:

• Auto Installer (tự động cài đặt nhiều ứng dụng một lúc)
• Free Unrar (giải nén file .rar)
• File Browser (dùng thay thế cho X-Plore ổn định và hay hơn nhiều)
• Bản Đồ Google Maps 4.1
• Bàn Phím Ảo (by galabuon@pdaviet)
• Kill Me (tắt ứng dụng chạy ẩn)
• BT Switch (bật bluetooth nhanh chóng)
• Screensnap (chụp ảnh màn hình)
• Phone Torch 2.0 (đèn điện thoại)
• Game Checkers
• Game Minesweeper
• Hộp hội thoại như của Jack

Jackdao

Âm lịch ở chỗ nào bạn nhỉ, mình tìm hoài mà vẫn chưa thấy. Thấy trong bản cook có ghi mà

n78nokia

Hi` cơ bản vẫn là những thứ cũ thui mà bác mathanh, chỉ chỉnh sửa lại 1 chút xíu

Tojido

Âm lịch ở chỗ nào bạn nhỉ, mình tìm hoài mà vẫn chưa thấy. Thấy trong bản cook có ghi mà âm lịch ở trong lịch chứ ở đâu X-( không biết nhìn hình à :-??
@ n78nokia:
Yêu cầu của bạn viết loằng ngoằng, dài lê thê, từ sau chỉ viết những thay đổi cần thiết thôi nhé
Đã làm cho bạn một bản riêng đây (bản sao của #4 Build II) nhưng thay đổi những thứ sau:
• Cái màn hình chủ mặc định không thể thay đổi được nhé, vì khi có 7hs trong rom thì vodaphone luôn luôn mặc định
• Tên bluetooth mặc định, 4 phím tắt mặc định, độ sáng mặc định, thời gian tắt đèn màn hình theo í bạn, đọc nhạc E:/Musics
• Bỏ ứng dụng: App UID Viewer, BATCH Uninstaller, Memcheck, Pocket sensor, thêm ứng dụng: Free Unrar, Google Maps 4.1
Link: http://www.4shared.com/file/N5RQO301/For_n78nokia_by_Tojido.html
H.tG Ultimate

khanhthi

Anh có thể share cho em Mod 2 Hs Orange+Voda chạy tốt ở Tiếng Việt đc hok ạ?Bản ko có màu ý.
Em mún tự làm 1 cfw đơn giản cho mình.Thank!!!

Tojido

Anh có thể share cho em Mod 2 Hs Orange+Voda chạy tốt ở Tiếng Việt đc hok ạ?Bản ko có màu ý.
Em mún tự làm 1 cfw đơn giản cho mình.Thank!!! orange với voda lúc nào mà chẳng có màu :-??
H.tG Ultimate

khanhthi

Sr, em ko nói rõ. Cái bản như mặc định ý, nhưng chạy tốt trên Tiếng Việt.
Thank!!!

lamsieuvit

bạn ơi mình đang dùng bản #3 Hơi bất tiện là cái xoay màn hình nó nhạy quá nên mình mới xoay có chút xiu thì màn hình đã đổi òi . Mình thấy ở bản đó bạn có cho mình đoạn tắt mod xoay màn hình . Mình ko bik đó có phải là cái mình đangnói đến ko ? Mình mở ra chỉ có 1 file text là ko bik chép vào đâu . Bạn chỉ dùng mình dc không ?

Thân !!