• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Mod 50%, fps 1x có lẽ để tiết kiệm pin tốt. Mọi người muốn mod ở mức độ nào đây.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

nên mod CPU <= 70 , thế là đã ảnh hưởng đến độ bền của máy lắm rồi, mà có 70 đi nữa cũng rất hao pin ( chưa nói C6 đã hao pin hơn bthường rồi )
nên test 1 2 ngày với mod CPU rùi hãy quyết định up lên cho mọi người ...

NguyenDuyThanh

Vấn đề mod cpu, fps đã quyết định đc rồi nhưng nói trc với mọi người là FW 5230 có thể sẽ gặp lỗi (cái này chưa bik) vì ko có 5230 để test. Mong chốc up lên mọi người báo lỗi (nếu có), báo càng nhanh fix càng sớm.

wimax16vnn

Mod tăng tốc ứng dụng [Có giải thích. Mod tùy ý :)]

private\10202be9\10283344.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x10282845
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x0 int 22 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Số FPS tối đa cho ứng dụng (ai ko biết FPS thì > Google)
0x1 int 75 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail % CPU tối đa mà ứng dụng sử dụng
0x2 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Chọn renderer (1 là GDI, 3 là OpenGL 1.0)
0x3 int 1000 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cache sử dụng cho hình/âm (in KB), 0 là vô hạn
0x4 int 7 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData Chất lượng hình ảnh - Tỉ lệ nghịch với tốc độ, max là 10, min là 1
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail Cấu hình GPU (ko quan tâm vì 5800 ko có Click here to enlarge)
Các giá trị trên là default
Mình chỉnh như sau
0x0 30
0x1 70
0x2 3
0x3 0
0x4 2

Advanced mod - Tác giả ko chịu trách nhiệm nếu phone có bất kỳ vấn đề gì khi dùng mod này Click here to enlarge

NguyenDuyThanh

n5300

Vấn đề mod cpu, fps đã quyết định đc rồi nhưng nói trc với mọi người là FW 5230 có thể sẽ gặp lỗi (cái này chưa bik) vì ko có 5230 để test. Mong chốc up lên mọi người báo lỗi (nếu có), báo càng nhanh fix càng sớm.

cụ thể bản 5233 tăng thế nào hả bác chủ ?

NguyenDuyThanh

Mình sẽ chỉ để tốc độ cpu, FPS đạt khoảng 60% công suất tối đa thôi. Nếu mod nhiều thì sẽ cực kỳ tốn pin, chỉ số ~60% là con số đạt đc cho bạn tốc độ tốt nhưng vẫn hạn chế tốn pin.

n5300

OC hả ^^ có sợ die CPU ko nhỉ? Có thể phiền bạn up cho mình bản default được ko vậy ?

NguyenDuyThanh

OC hả ^^ có sợ die CPU ko nhỉ? Có thể phiền bạn up cho mình bản default được ko vậy ?

Bản default tốc độ còn cao hơn nên cực kì tốn pin bạn à @@

khoảng mấy giờ thì có hàng bác

Tốt nhất nên đi ngủ sớm vì mình muốn upload cả 4 bản lên nên chắc hơi lâu. Mình đang dùng lap + USB 3G nên hơi chậm. Sáng mai dậy là ok.

dragonstick87

Tốt nhất nên đi ngủ sớm vì mình muốn upload cả 4 bản lên nên chắc hơi lâu. Mình đang dùng lap + USB 3G nên hơi chậm. Sáng mai dậy là ok.
bạn úp cho 5230 được bao nhiêu % roài để mình flash luôn cho nóng hổi

wimax16vnn

thanh94 cho CPU len 60 hay xuống 40 vậy ? :))
xuống 40 cho đỡ "ăn" pin nhẫy ...

NguyenDuyThanh

Mình đã test rồi thấy 50 là ổn pin nhất nhưng nên tăng tốc độ 1 chút lên 60 (khi chuyển đổi app sẽ ko bị delay nhiều). Upload chắc tiếng nữa mới xong hết :(

xubaxabu

Flash lại máy nhiều có ảnh hưởng tới độ bền của máy ko, dạo này em hay flash lại quá (toàn gặp mấy bản mod hay). Ko thích menu 4*4 lắm, nhìn icon nhỏ quá, bác hướng dẫn em chuyển về 3*4 với. Thanks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

dragonstick87

cho mình hỏi 2 bản bạn làm cho 5230 có gì khác nhau ko
===========><===========
Mình đang test bản C6-5230 v20.0.042 matrix menu + icon N8
bước đầu thấy rất ổn ko biết pin thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.