• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

bente402

bác xem lại xem cái cảm biến quay có vấn đề ji ko vì em thấy nó quay hơi chậm ( so với bản của bác ngocha ) :D

tớ thấy bình thường mà...ngviethoa sắp ra v4 rồi kìa...tớ chỉ thix bản nào ổn định và pin trâu thui

NguyenDuyThanh

bác xem lại xem cái cảm biến quay có vấn đề ji ko vì em thấy nó quay hơi chậm ( so với bản của bác ngocha ) :D

Ok đấy là mình để chậm 1 chút đỡ hơi nghiêng là xoay, bản sau sẽ đạt tốc độ quay nhanh.

cái khoản pin thì sao bác...thí bác làm 4 bản như trên đi để mọi người dễ lựa chọn

Pin thì do pin của bạn và cách sử dụng là chính thôi. Làm cả 4 bản thì mệt lắm, các bạn chọn đi mình chỉ làm mỗi thứ 2 bản thôi :(

angelboy12

minh củng vẫy rất hài lòng về fw của bác nay ko co gj để chê cả. Chỉ có ko hjễn video thôi đả lám đù mỏi cách hjhj nhung vì mình dung video cut thay thế cung đươc va bi 1lổ đó là khj đề đoc tên nguoi goj đến thj nó trở về mac đĩnh và củng ko đoc lun .nhưng vi mình ko sài đến nên thôi. Thx bãn vì bản ngon lành này. Đề luc nào lên mang thx hjhj

suju15

Chậm và không ổn định.có vẽ ưu tiên quay đứng màn hình hơn.mong ra bản mới.

v2honline

trời ah way ngang màn hình làm gì cho mệt...dễ loạn lắm...xài đứng là ok ùi....
Hok thể nói vậy, tùy mem, tùy trường hợp. Vd như duyệt web mà way đứng liệu có thoải mái ko?

Nhoxly00

Vote menu 4x4 icon mẵc định nhé. Menu rộng dễ thao tác hơn. Chứ 3x4 cứ phải kéo xuống thì mệt lắm. 4x4 thấy icon là nhấn liền khỏi phải kéo để kiếm -> khoẽ hơn rất nhìu

Bác ơi làm sao để có cái hiệu ứng ngôi sao ở màn hình nền vậy
Bác vào phần chủ đề>bình thường>tùy chọn>các hiệu ứng chủ đề>bật

suju15

Bạn ơi , thêm bộ menu 3*4 đc không? nhìn hơi rối mắt tí.Chỉnh góc quay cho hợp lý luôn nha? Thank Bạn!!!

NguyenDuyThanh

rompatcher bác ơi......

Yên tâm mình đã tích hợp rompatcher+ và tích hợp các patch sẵn vào fw.

@All: Còn 1 vấn đề cuối cùng thôi đó là trình Photos cũng quét các video mà chặn Photos ko quét video thì trình Videos cũng ko quét đc luôn :| Cái này cũng ko ảnh hưởng nhiểu nhưng mình 1 thứ hoàn hảo nên đang cố gắng tìm cách fix. Ai biết share nhé. Xong cái này đảm bảo fw hoàn hảo luôn.
Tất cả các lỗi fw cũ như đọc tiếng anh trong từ điển, ko add dc danh bạ ưa thích, v..v.. đã đc fix hoàn toàn. \m/

cloudzxz

@All: Còn 1 vấn đề cuối cùng thôi đó là trình Photos cũng quét các video mà chặn Photos ko quét video thì trình Videos cũng ko quét đc luôn :| Cái này cũng ko ảnh hưởng nhiểu nhưng mình 1 thứ hoàn hảo nên đang cố gắng tìm cách fix. Ai biết share nhé. Xong cái này đảm bảo fw hoàn hảo luôn.
Tất cả các lỗi fw cũ như đọc tiếng anh trong từ điển, ko add dc danh bạ ưa thích, v..v.. đã đc fix hoàn toàn. \m/

Bác nhớ update lên music player ver mới nhất nhé ;;) Với lại bác tìm cách fix lỗi cái swipe unlock xung đột jbak đi.Chạy ẩn jbak mà khoá máy là máy đen sì ngay.Ấn gì cũng ko lên.Phải cắm sạc vào mới lên :-??

wimax16vnn

ko fix dc đâu, do Hình ảnh và Video nó cùng 1 thể thống nhất , ko cho gallery wét videos thì vô Real cũng ko có video đâu
nó chỉ cho mình chỉ định các thư mục ko wét vào gallery , chứ ko như Music là chỉ định thư mục nào nó sẽ wét lun

NguyenDuyThanh

Bác nhớ update lên music player ver mới nhất nhé ;;) Với lại bác tìm cách fix lỗi cái swipe unlock xung đột jbak đi.Chạy ẩn jbak mà khoá máy là máy đen sì ngay.Ấn gì cũng ko lên.Phải cắm sạc vào mới lên :-??
Bác dùng phần mềm khác đi, cũng có nhiều phần mềm tương tự khá tốt mà.
Ah music ver mới nhất ko tích hợp đc vào rom thì phải.

ko fix dc đâu, do Hình ảnh và Video nó cùng 1 thể thống nhất , ko cho gallery wét videos thì vô Real cũng ko có video đâu
nó chỉ cho mình chỉ định các thư mục ko wét vào gallery , chứ ko như Music là chỉ định thư mục nào nó sẽ wét lun
Ko fix đc mới cần tìm cách fix chứ, như ngày xưa khi pfw c6 chưa ra cho 5800/5530/523x thì ai mơ nó ra đâu mà vẫn có thể. Đang tìm, nếu trong hnay ko đc thì release fw luôn.

kevin150289

ban cua bac loi cache van trong C.em dung trinh duyet web mac dinh.luc raq kiem tra o C mat roi vai mb.fix loi di bac.cai nay chac it ai de y.

shido_katori

Active Member
em đang xài bản photon 5230, nếu flash cái này xong rồi mà ko thix thì có thể flash lại bản photon dc ko ạ, em sợ diephone:-?

NguyenDuyThanh

Đc mà, flash thoải mái. Yên tâm là ra bản mình ra tiếp theo khá hoàn hảo, chắc bạn k muốn trở về Photon đâu keke

Status
Không mở trả lời sau này.