• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

n5300

Mình đã thử rồi, smart dialer bấm vẫn hiện 3 icon Voice call, Message, Video call mà.
Thứ 2, mình vẫn điều chỉnh đèn nền 1 cách bình thường. Bạn nên reset máy bằng *#7370# để máy hoạt động tốt nhất.

OK, mình làm được rồi, cám ơn bạn nhé !
oh, nhưng mà vấn đề add contact vào mục Ưa thích vẫn vậy. Nó không hiện contact ở Widget trên màn hình mà chỉ là hình người với dấu cộng. Bạn hướng dẫn mình remove cotact ra khỏi Ưa thích được không vậy? vì nó ko hiển thị ngoài widget cũng không có trong Danh bạ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

flash xong bản này thì mình cắm úb không nhận nữa hihix

Dt mình vẫn nhận như thường mà. Mình dùng Nokia PC Suite để sao lưu danh bạ, tin nhắn suốt đâu có sao.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Chỉ cần 1file*.exe này http://www.mediafire.com/?jmvrabu2hq6vqv2 thui hả anh. Vì em vô mấy fw khác bảo chép đè gì đó nên ngại lắm :)
. cho em hỏi flash kiể dead usb , hay flash máy đang hoạt động vậy.

Bạn flash bằng J.A.F (tìm trên diễn đàn hoặc google hướng dẫn)

Chỉnh sửa cuối:

n5300

mình xem video C6 khi vào Danh bạ thì vẫn hiện contact (đã được add vào Favourites) nhưng kèm dấu sao bên cạnh. Bấm vào Option sẽ có dòng "Remove from Favourites" . Nhưng ở bản Rom này bị thiếu, nên chắc là bó tay rồi. Hic

n5300

Ac. Bạn chủ thớt xem vấn đề Contact hộ mình với. Lỡ may add vào Favourite thì hỏng hết.

5233 chứ k phải 5230 đâu mà 21.0.4

Của mình cũng vậy, Cứ Flash bình thường kiểu Dead Phone, được đó bạn. Những lỗi hay gặp thường là do dây cắm và phần mềm ở máy tính gây ra thôi.
Nhưng bạn nên cân nhắc. Vì mình đang gặp rắc rồi với cái Contacts của bản Rom này nè, nhỡ tay add một đống vào Favourite giờ ko cách nào lấy lại được. Hic

Nhoxly00

Sao nút xpressmusic không sử dụng dc nhỉ?hjc.duythanh fix giúp nhe.hj. Àk mà bật hiệu ứng ntn vậy duythanh??mình không bật dc hiệu ứng.hjc

thainguu

từ điển có phát âm ko vậy? mình mong chờ cái này nhiều nhất....

Vui lòng trả lời những ai đã xài Focus 2 nhé :D

NguyenDuyThanh

Sao nút xpressmusic không sử dụng dc nhỉ?hjc.duythanh fix giúp nhe.hj. Àk mà bật hiệu ứng ntn vậy duythanh??mình không bật dc hiệu ứng.hjc

Nói cái gì thì cố gắng phát biểu chuẩn xác đi bạn, phím xpress mình bấm ầm ầm đâu có sao. Cả topic sử dụng đều ko hề bị, nếu bạn bị thật thì nên format lại máy bằng *#7370# đi.

Không phát âm dc Đâu. Từ điển E-E đó

Phát âm thì hình như ko đc nhưng từ điển lúc vào báo có muốn download ngôn ngữ khác ko thì download ngôn ngữ vietnam là có V-E thôi.

tatnghia

nút xpress của mình cũng bị đơ hichic ko hiểu tại sao nhỉ @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

mà sao ram của b lên tận 60 mb thế hic m check có 53 mb @@

Chỉnh sửa cuối:

danchip93

Dùng bao nhiêu bản cfw c6-v20 thấy mỗi bản của bác duy thanh là oke nhất.chỉ tội bác duythanh ơi dùng opera mini nhiều chữ hay bị vỡ bác ạ (do font chữ ),còn đâu thì oke cả.Còn nút xpress bị đơ là do gì ấy mình quên mất rồi nhưng bạn tắt máy đi khởi động lại dùng 1 lúc là tự nhiên được bạn ạ :).

NguyenDuyThanh

Dùng bao nhiêu bản cfw c6-v20 thấy mỗi bản của bác duy thanh là oke nhất.chỉ tội bác duythanh ơi dùng opera mini nhiều chữ hay bị vỡ bác ạ (do font chữ ),còn đâu thì oke cả.Còn nút xpress bị đơ là do gì ấy mình quên mất rồi nhưng bạn tắt máy đi khởi động lại dùng 1 lúc là tự nhiên được bạn ạ :).

Ko phải do font chữ mà Opera Mini bị lỗi đâu, lỗi đó của Opera Mini mà (dù bạn dùng font chữ nào đi nữa) thì vẫn bị lỗi thế thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.