• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Khuyến cáo các bạn sau khi flash nên format bằng cách bấm *#7370# để fw hoạt động tốt nhất.

@Đang cook bản tiếp theo.

khi nào thi bác duythanh ra bản như thế này cho 5230 vậy

Trong vài ngày tới :D Nhưng ra mắt có thể sẽ có lỗi nên mong mọi người sẽ báo lỗi bằng hình ảnh để mình fix.
Phiên bản này sẽ có những đổi mới khá hay cho cả 523x.

MinhThang

Manager
Khuyến cáo các bạn sau khi flash nên format bằng cách bấm *#7370# để fw hoạt động tốt nhất.

@Đang cook bản tiếp theo.

Mấy ngày nay bận chưa Flash bản fix này được, vừa down xong thì nghe nói bản tiếp theo? Bản tiếp theo là bản gì vậy em.

NguyenDuyThanh

Nó sẽ sửa lỗi add danh bạ yêu thích, xóa dòng đầu tiên ở Tùy chọn là "Xem các ứng dụng đang chạy" để tiết kiệm ko gian, tích hợp từ điển Anh-Việt sẵn, tối ưu hóa hệ thống hơn, v..v..

Và sẽ có tùy chọn riêng, ví dụ như chia ra các bản cook như: 5233 icon n8, 5233 icon mặc định, 5230 cũng như vậy. Hoặc thêm tùy chọn menu 4x4, 4x3, 4x5 nếu mọi người muốn.

P/S: Em đang bận ôn thi nên hơi ko rảnh rỗi để làm, 14/12 thi rồi :( chậm nhất thì 15 ra fw.

thainguu

bác ơi, có cách nào để từ điển nó phát âm English ko? em cần cái này lắm!

NguyenDuyThanh

bác ơi, có cách nào để từ điển nó phát âm English ko? em cần cái này lắm!

Giục ghê quá, có lẽ đêm nay phải thức trắng đêm làm mất @@ Yên tâm mình sẽ cố gắng đạt những yêu cầu của bạn cũng như mọi ng.

Nhoxly00

ak ukm. hum qua không nhấn đc bây giờ lại nhấn đc.hic.
p/s: down viêt-eng về tốn nhìu mb hk bạn

NguyenDuyThanh

fix đi bác ơi :* đang dùng bản của bác ngocha lỗi nhiều quá :((
Nếu bạn ko sử dụng favorites contact thì có thể sử dụng bản này.

Khá hay nhưng vẫn hao pin nhanh quá, dùng ko nổi 1,5 ngày
Tùy thuộc vào sử dụng như nào thôi chứ bạn.

ak ukm. hum qua không nhấn đc bây giờ lại nhấn đc.hic.
p/s: down viêt-eng về tốn nhìu mb hk bạn
Bạn download file sis ở đây rồi cài nè: http://www.mediafire.com/?wwva4qm25jn

danchip93

Ko phải do font chữ mà Opera Mini bị lỗi đâu, lỗi đó của Opera Mini mà (dù bạn dùng font chữ nào đi nữa) thì vẫn bị lỗi thế thôi.

Đầu tiên mình cũng nghĩ là do opera nhưng không phải bạn ạ,mình cùng tải opera này vào máy của t bạn mình đang dùng fimware thường thì không có hiện tượng vỡ chữ. :|.Nhưng thôi không sao cả vì đôi khi mới bị vỡ chữ thôi.Mình rất thích cách sắp xếp menu của pác,tốc độ máy cũng nhanh,nhưng bản version 2 vẫn hao pin bác ạ ( có đỡ hơn bản 1),với không biết sao mình cài nokia photo brower thì không được bác ạ,nó báo là đã có sẵn(mình chưa cài,lúc sau cũng đã format lại máy nhưng vẫn không được ).Với tiện thể cho mình hỏi luôn nha,hầu như mình dùng bản cfw c6 nào khi mình xem ảnh (ảnh chụp=camera) thì mình cảm thấy không nét như bản photon và các bản fw thường,còn các ảnh khác thì vẫn nét ko có vấn đề gì.Bác có thấy vậy không.

noknowanyone

Nhìn đẹp đấy Duy Thanh. Mong chờ bản 5230.

Đầu tiên mình cũng nghĩ là do opera nhưng không phải bạn ạ,mình cùng tải opera này vào máy của t bạn mình đang dùng fimware thường thì không có hiện tượng vỡ chữ. :|.Nhưng thôi không sao cả vì đôi khi mới bị vỡ chữ thôi.Mình rất thích cách sắp xếp menu của pác,tốc độ máy cũng nhanh,nhưng bản version 2 vẫn hao pin bác ạ ( có đỡ hơn bản 1),với không biết sao mình cài nokia photo brower thì không được bác ạ,nó báo là đã có sẵn(mình chưa cài,lúc sau cũng đã format lại máy nhưng vẫn không được ).Với tiện thể cho mình hỏi luôn nha,hầu như mình dùng bản cfw c6 nào khi mình xem ảnh (ảnh chụp=camera) thì mình cảm thấy không nét như bản photon và các bản fw thường,còn các ảnh khác thì vẫn nét ko có vấn đề gì.Bác có thấy vậy không.

Không phải do font đâu, máy mình dùng font mặc định mà Opera có lúc vẫn bị vỡ chữ, chắc là lỗi Opera đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.