• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Font]TimesNewRoman 15 page v7lang by ihint[Font full 15 trang ký tự 7 ngôn ngữ]

truong112

Cho mình hỏi tại sao mình giải nén ra thì xem file text toàn bị lỗi ra ô vuông nhỉ. Với lại mình xem mấy web của bọn tàu khựa cũng toàn ô vuông. Ai có thể giúp mình không. Mình dùng N86 bản Fw mới nhất. Thank!

Trunghuy90

Bạn phải dùng font hỗ trợ lang china và symbol thì mới hiển thị đc những thứ trên. Vd như font này,nếu bạn apply thì bạn sẽ nhìn thấy những thứ mà bạn đã cho là ô vuônp kia.

truong112

máy mình chỉ mặc định 2 font tiếng việt và tiếng anh. Nếu muốn cài thêm symbol với tiếng trung thì phải cài như thế nào. Bạn có thể giúp được mình không. Tk

truong112

Cho mình hỏi thêm có font nào hay phần mềm nào hỗ trợ icon cảm xúc cho tin nhắn như s60v3 không bạn? TK

ngnhph

fond nay chuan khoi can chinh cam on anh huy nhiu nha
Cố gắng gõ có dấu nha bạn. Tuy chậm vài giây,nhưng đẹp 4rum

Last edited by a moderator:

vinhan192

Ai giúp mình fix lỗi hiển thị
dấu trong opera mini đi. Nó bị
lỗi mấy dấu ? \ ~ / trên mấy
chữ ă â ê ô, chữ ắ thi chỉ hiển
thị là ă thôi.
Mình thấy font này chuẩn lắm với lại thich xai op nữa. Xin
mọi người giúp đỡ

Trunghuy90

Fix lỗi này mất nhiều time lắm bạn ạ. Chắc không ai làm đc việc này đâu.

AlyCuong

Active Member
Ai giúp mình fix lỗi hiển thị
dấu trong opera mini đi. Nó bị
lỗi mấy dấu ? \ ~ / trên mấy
chữ ă â ê ô, chữ ắ thi chỉ hiển
thị là ă thôi.
Mình thấy font này chuẩn lắm với lại thich xai op nữa. Xin
mọi người giúp đỡ

Sao bạn bị ta, mình xài ok mà. Nếu k dc thì bạn tìm font khác đi. Qua đây hoặc qua đây nè.

vinhan192

Sao bạn bị ta, mình xài ok mà. Nếu k dc thì bạn tìm font khác đi. Qua đây hoặc qua đây nè.
Nó bị trong mỗi phần mềm opera mini à bạn ơi.
Mấy font trên mình ko thích lắm nhưng thank bạn, mình thích font này vì nó full logo và giống font mặt định trong máy. Mình thích xài opera mini để onl mà nó bị mỗi trong opera ko nữa mới đau chứ

Chỉnh sửa cuối:

muahv

mình chưa cai font bao giờ,chẳng biết làm như nào để được như thế,ai co the chỉ giúp mình các bước làm được không??? mới dùng symbian nên mù tịt.... cám ơn mọi người trước

AlyCuong

Active Member
mình chưa cai font bao giờ,chẳng biết làm như nào để được như thế,ai co the chỉ giúp mình các bước làm được không??? mới dùng symbian nên mù tịt.... cám ơn mọi người trước

Trong Topic này, xem bài #105 sẽ thấy.

muahv

hướng dẫn rất chi tiết. mình đọc qua là hiểu ngay nhưng mà tất cả đường dẫn link hỏng hết rồi, chẳng tải được cái gì

vinhan192

Cho mình hỏi có thể chép logo trong font time new roma này sang font khác được không nhở?

AlyCuong

Active Member
bạn có thể làm giúp mình thêm logo này + chinese vào font giống font mặc định trong máy được không, hoặc hướng dẫn mình làm cũng được. thanks

Bạn dùng phần mềm Font creator đó bạn, cách làm bạn tham khảo trên mạng có đó.

davuong

bác xem giùm em cái... thích font này lắm nhưng dùng opera mini với font này bị cái này khó chịu quá...hiz... chỉ có mỗi lỗi này thôi...