• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSEce - Phần mềm giả lập PSX (PS1) trên PPC

C

chiphoi2005

Guest
Bản donate cũng y hệt bản free về giao diện thôi. Mình nghĩ bác nên tìm ai đó gần địa phương sẽ dễ hơn tự mình mò mẫm :(
Xí quên hỏi, bác đã chép cái bios vào thư mục bios chưa?

Mình đã chép BIOS vào rồi và sử dụng bàn phím PAD nhưng vẫn bị out khi bấm 2 phím trở lên phím. Giờ không biết phải làm sao để Config phím mà chơi đây nữa. Cứ tưởng là sau khi Donate nó làm sẵn cho mình bàn phím luôn và hỗ trợ về kỹ thuật. Cuối cùng là chỉ có cái bản registered rồi sau đó không thấy gì thay đổi nữa. Chán thật, nếu mình hiểu và làm được thì mình có thể sử dụng Free ngon hơn. Buồn ghê, mình thấy bản Donate này chỉ hỗ trợ về mặt save game là chủ yếu thôi còn những mặt khác không thấy thay đổi. Bữa trước có làm theo hướng dẫn để Config phím mà chơi, làm loạn cả lên mà vẫn không điều khiển được trong game, đang bực mình nên Donate luôn xem có gì thay đổi hoặc có sẵn phím để chơi không nhưng nhìn lại thì càng thấy buồn hơn nữa.

Nếu bác nào ở Sài Gòn mà biết về phần mềm này và hướng dẫn cho mình được xin cám ơn nhiều hoặc hướng dẫn cho mình làm sao để sau khi config và điều khiển được. Thanksssssssssssssssssssssssssssssssssss

huythanh111

làm sao dể chạy game dây bạn. minh coppy game vô thẻ. chạy chương trinh FPSEce roi ma ko có cách nào dể9 chơi game được, ko thể load game là sao hả bạn

123choivoi

Mình đã chép BIOS vào rồi và sử dụng bàn phím PAD nhưng vẫn bị out khi bấm 2 phím trở lên phím. Giờ không biết phải làm sao để Config phím mà chơi đây nữa. Cứ tưởng là sau khi Donate nó làm sẵn cho mình bàn phím luôn và hỗ trợ về kỹ thuật. Cuối cùng là chỉ có cái bản registered rồi sau đó không thấy gì thay đổi nữa. Chán thật, nếu mình hiểu và làm được thì mình có thể sử dụng Free ngon hơn. Buồn ghê, mình thấy bản Donate này chỉ hỗ trợ về mặt save game là chủ yếu thôi còn những mặt khác không thấy thay đổi. Bữa trước có làm theo hướng dẫn để Config phím mà chơi, làm loạn cả lên mà vẫn không điều khiển được trong game, đang bực mình nên Donate luôn xem có gì thay đổi hoặc có sẵn phím để chơi không nhưng nhìn lại thì càng thấy buồn hơn nữa.

Nếu bác nào ở Sài Gòn mà biết về phần mềm này và hướng dẫn cho mình được xin cám ơn nhiều hoặc hướng dẫn cho mình làm sao để sau khi config và điều khiển được. Thanksssssssssssssssssssssssssssssssssss

Bản donate nó hỗ trợ save game và bạn có thể config phím một cách rộng rãi hơn trên mặt cảm ứng, config cũng dễ mà bạn, nó hiện lên các nút mờ trên màn hình, hơi mất tí thời gian thôi. Mình đã donate về mà dùng luôn bàn phím sẵn config của nó theo 2 kiểu: 1 là PAD theo chiều đứng hoặc là on screen thì gần full màn. Còn nếu bạn không chơi game dạng turn base mà thích thể loại action thì đúng là nên tự config lấy cho các phím bấm nó rộng rãi hơn. Mình test thấy nó để chế độ fullscreen không framelimit thì lên tận 114fps >>> chả nhìn được gì. Còn nếu để giới hạn thấy chỉ có 60, 62 fps chạy thoải mái.
Do mình dùng HD2 nên tính năng rung thì chưa có tiền để test connect em tay cầm PS3 ( 850-900k) nhưng đã có bài viết là connect PS3 bluetooth thành công.

trungkhiem86

các bác giúp em với sao em cài trên hd mini màn hình phân giải hvga thì nó lại không hiện phím để chơi vậy? có bác nào biết chỉ giùm em với nhé.

tquoctri

mình dùng con HTC 8900 nhưng chơi bị giật quá. có cách nào làm giảm độ giật ko bạn? với lại chỉ mình cách thoát game luôn bạn. thanks

djtrungkien

FpseCE 0.10.1

FpseCE 0.10.1

Xem thêm Video:
[video=youtube;Awp1PlK2A70]http://www.youtube.com/watch?v=Awp1PlK2A70&feature=player_embedded[/video]​

Hướng dẫn cài đặt:
1. Tải Fpsece giải nén và sao chép qua thẻ.
2. Tải các trò chơi và chép nó vào thư mục: FpseCE / ISO.
3. Mở: Fpsece.exe.
4. Chọn tùy chọn-> BIOS-> chọn BIOS> scph1001.bin-.
5. Chọn tùy chọn-> cpu mode->interpreter. ( có thể chọn thông số khác cho phù hợp )
6. Có thể điều chỉnh phím mềm cho từng trò chơi: options->joupad->assists-> chọn phím.
7. Bắt đầu chơi chọn: start->start iso > và chọn các trò chơi.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?iomgzjy7whhh21l[/DOWNLOAD]

mongxuxita

bản free có cho phép cập nhật bằng tay không nhỉ. ai có cách cập nhật fix bug thì chỉ anh em với

skycrusher

HP Ipaq data mes của mình chơi liệu có mượt kô. Cpu 528, ram 128 rom 256

mình cài rồi và làm đúng các bước nhưng đến phần chọn rom thì chọn xong là đơ luôn. màn hình đen sì. minh ấn nút window thì màn hình hiện ra giao diện của FPSce xong mình ấn vào lại thì lại đen sì. ấn tiếp nút window thì lại hiện ra. mình ấn thử vào phần memory slot rồi ấn vào lại thì đen sì. ấn lại nút window thì thấy hiện ra phần memory slot. vậy là sao. minh kô chơi đc buòon quá

Chỉnh sửa cuối:

skycrusher

mình dung bản 0.9.6 thì chọn được game nhưng chỉ hiện lên khung hình FPS còn màn hình đen thui à. Có ai giúp mình kô, mình xài HP ipaq data message,màn QVGA. mình chơi chocobo racing. Khung FPS nó nhảy 45-46 FPS

codonzzzzz

có ai ở gần Q5 TPHCM máu me về vụ này có thể gặp mặt nhau để off . Ai muốn off thì đăng ký nha . ^^

codonzzzzz

có ai nhiệt tình hướng dẫn mình donate ko ? hix choi free chán wá , chơi thì đc mà thoát ra ko đc + ko có đa điểm , ko G-sensor .

huyetma91

hjc hjc bác ơi, làm sao thiết lập để chơi bằng keyboard vậy ? e đã làm thử theo clip hướng dẫn mà k được hix...

djtrungkien

hjc hjc bác ơi, làm sao thiết lập để chơi bằng keyboard vậy ? e đã làm thử theo clip hướng dẫn mà k được hix...

Làm lại từng bước mà ko được, thì chạy bản Rom khác nha bạn! Đa phần hay bị lỗi như bạn lắm!