• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSEce - Phần mềm giả lập PSX (PS1) trên PPC

trucdemo

Các bác dùng thử,"nghiện " và cho ý kiến đóng góp nha,game cho WM hầu như lụi tàn rồi,chỉ còn trông chờ vào việc "cày" nốt mấy game giả lập này thôi.:D:D
Dùng đi rồi em đóng góp thêm chút game đỉnh cho các bác chơi....:D:D
PS: hay hum nào anh em ở HN nếu cảm thấy máu me thì off về thể loại này đi.:D:D:D

chỉ em với, em dùng o2 flame ko set được phím ảo nè hjxhjx

xuandung11a2

Well-Known Member
chỉ em với, em dùng o2 flame ko set được phím ảo nè hjxhjx

Bác làm như thế này mà không được thì cũng đến chịu..........

[video=youtube;SVm1tg6H90Q]http://www.youtube.com/watch?v=SVm1tg6H90Q&feature=player_embedded[/video]

trucdemo

QUOTE]
vậy là con flame ko tương thích rồi, chỉ dùng được phím cứng thôi, mà phím cứng của nó thì dùng chơi game hơi chán, để tìm cách gắn gamepad vào chơi thử xem sao, thanks anh

xuandung11a2

Well-Known Member

QUOTE]
vậy là con flame ko tương thích rồi, chỉ dùng được phím cứng thôi, mà phím cứng của nó thì dùng chơi game hơi chán, để tìm cách gắn gamepad vào chơi thử xem sao, thanks anh

Em mới 20 :).Bác gọi điện vào số naỳ :0983626335 hoi? cack set button xem sao (Đừng bảo em GT nhé ^^).Bác hay buôn bán thì cũng nên kiếm 1 chú gamepad BGP100 (khoảng vài trăm k) chơi cho nó" chất":

[video=youtube;mIGqjS4956o]http://www.youtube.com/watch?v=mIGqjS4956o&feature=player_embedded#![/video]

Sunlolo

Đọc 20 trang em vẫn bó tay không sao cài được cho con O2s già của em các bác ơi!, cứ load ku bin:SCPH1001.BIN lên là em nó out ra ngoài, không để lại dấu vết gì, chưa nói là vào màn hình chủ load được đến file game, dù gì ram em BA cũng 128mb cơ mà, sao hết được :(((

xuandung11a2

Well-Known Member
Đọc 20 trang em vẫn bó tay không sao cài được cho con O2s già của em các bác ơi!, cứ load ku bin:SCPH1001.BIN lên là em nó out ra ngoài, không để lại dấu vết gì, chưa nói là vào màn hình chủ load được đến file game, dù gì ram em BA cũng 128mb cơ mà, sao hết được :(((

Trời,sr,ko phải là load file BIN mà chỉ cần load game thôi,file BIN thì copy vào thư mục Bios là ok rồi.Bác download game contra adventure về mà test,đảm bảo ọk.

Sunlolo

hic, ca này nan y đây bác xuandung11a2 , em cứ load vào thằng ku contra adventure.bin.bz là em nó phi ra ngoài,ặc ặc ặc, thử các game khác cũng thế, các chương trinh khác em vẫn dùng bt, thế mới khổ chứ, thanks bác đã pót bài hướng dẫn anh em cẩn thận!
PS:Em cài đi cài lại rồi đây, chỉ chưa HR thôi huhuhu

C

chiphoi2005

Guest
xin loi vi danh chu ko dau,vi Opera 10 ko cho chuyen ban phim tieng viet ma minh lai dang nam trong benh vien nen ko co may tinh. Minh dang can file ISO game Tomb raider cac phien ban ma cac link tai game nay deu die het roi,cac ban cho minh xin lai nha.Thanks
Ma sao minh thay cac ban noi phan mem nay chua on dinh ha? No cung can co vung nua,vay ban nao co xin cho minh ban moi nhat,co vung luon nha,va file po ket ISO nua. Link dua len toan bi die het lam minh tai ko dc. Cam on rat nhieu
May minh dung la con T-Mobile HTC HD2

xuandung11a2

Well-Known Member
hic, ca này nan y đây bác xuandung11a2 , em cứ load vào thằng ku contra adventure.bin.bz là em nó phi ra ngoài,ặc ặc ặc, thử các game khác cũng thế, các chương trinh khác em vẫn dùng bt, thế mới khổ chứ, thanks bác đã pót bài hướng dẫn anh em cẩn thận!
PS:Em cài đi cài lại rồi đây, chỉ chưa HR thôi huhuhu

Up ve wm2003 xem sao bac,xem RAm free nhieu` ko bac.

xuandung11a2

Well-Known Member
tìm mãi ko thấy bản full- supporter version nhỉ , ai có share đi :D

Nghe nói nếu share thì các dev sẽ không phát triển các thế hệ FPSECE sau này nữa.Theo mình biết khi donate nó sẽ send 1 file reg về và mình phải import là OK. :D:D:D:D

C

chiphoi2005

Guest
Xin hỏi ai có Visa Card hoặc Mater Card để Donate cho người phát triển phần mềm FPseCE không, giúp mình với. Mình không có thẻ đó nên không Donate được. Hoặc hướng dẫn cụ thể cho mình cách nào để Donate được.
Sẵn đây cho mình xin luôn save game của Yugi Oh khúc bị đứng hình đó.
Thanksssssssssssss

xuandung11a2

Well-Known Member
Xin hỏi ai có Visa Card hoặc Mater Card để Donate cho người phát triển phần mềm FPseCE không, giúp mình với. Mình không có thẻ đó nên không Donate được. Hoặc hướng dẫn cụ thể cho mình cách nào để Donate được.
Sẵn đây cho mình xin luôn save game của Yugi Oh khúc bị đứng hình đó.
Thanksssssssssssss

Muốn donate thì bác thử gọi vào số này xem :0983626335 (Bác ấy cũng dùng HD2 cà donate thành công).Theo em muốn có save game Yu Gh oh,bác có thể chơi trên PC hoặc vào gamefags.com để tìm bản save.

C

chiphoi2005

Guest
Muốn donate thì bác thử gọi vào số này xem :0983626335 (Bác ấy cũng dùng HD2 cà donate thành công).Theo em muốn có save game Yu Gh oh,bác có thể chơi trên PC hoặc vào gamefags.com để tìm bản save.

Híc, cám ơn xuandung11a2 nha. Nhưng cho số mà không biết ai điện thoại sợ làm phiền rồi cũng mệt lắm. Tại mình đinh nhờ tài khoản của người khác để Donate thôi, giờ chắc phải ra để nhờ ngân hàng họ Donate dùm quá. Mất chút phí mà nhanh, không sợ gì hết. Chủ yếu là xem lại sau khi Donate có thực sự gửi link cho mình phiên bản mới không?
Còn cái save game thực sự là không ai có sao? Mình có vào link nhưng nó chuyển qua web này : http://suppercheats.com/ rồi không có gì hết. Thanks

Khi donate bản supporter từ 1- 2 ngày sẽ có email trả lời kèm file đính kèm (thường thì email này bị đưa vào spam (!!))
Nó là file zip giải nén ra được file cab để cài đè vào bản free.
Bản supporter khi cài sẽ có thêm gói giao diện với phong cách Leo rất đep, dễ tùy chỉnh và có nhiều chức năng nâng cao:
Screenshot:

Bác chiphoi2005 có thể tham khảo bài hướng dẫn của mình ở đây :) (mình thường hoạt động ở pdaviet hơn)

SerieA

sao cái link bạn cho ở cái ADrive mình không download được nhỉ? bạn có link nào khác không?

SerieA

O2 EXEC 520Mhz, 64 RAM

Free 22Mb RAM test FPSEce 0.10.2

KẾt quả hết sức thương tâm. Cháu UNI ẾCH DẾCH chạy giật như động kinh rồi NẰM IM :(:)(:)(:)((. ( Nguyên nhân được xác định là do... HẾT PIN! )
Mặc dù gia đình đã làm hết sức, tắt hết PLUGins, PROGRAMS, cũng như nhiệt tình HIBERNATE truớc khi load FF8 vẫn không đỡ được !

Theo ý kiến khán giá Bukkake, đã tăng giảm hết mức các thể loại frame sờ kíp, nhưng hình ảnh xinh đẹp nhất vẫn là No FRAME SKIP (FRAMESKiP =0).

Ngồi chờ hơn 20' (hai mươi phút để vào được cái màn SƯ TỬ - Xem hình ff8.jpg ( NEWGAME - CONTINUE ). Vội vã SAVE STATE như thằng ăn cắp để úp lên đây cho anh em TÉT đỡ mất thời gian.

Hướng dẫn LOAD STATE :
1. Download file SLUS008920.7z, mở bằng WinRar sẽ có file : SLUS008920.SAV
2. Copy file SLUS008920.SAV vào thư mục SSTATE của FPSEce 1.0
(Ví dụ : \fpsece_0.10.2\SSTATES\SLUS008920.SAV )
3. Chạy Fpsece, load file FF8.iso, sau đó bấm góc (phải hay trái tùy máy để ra cái MENU, sau đó ấn vào cái hình ĐĨA MỀM có MŨI TÊN hướng lên trên để LOAD (Xem hình menu1.jpg + menu4.jpg).
4. Load STATE 0 ( Và chỉ có SAVE và LOAD được STATE 0 - Các state khác ... vứt đi)

Kết luận : Movie đẹp nhưng giật, game khá đẹp, râu tóc răng cưa nhiều, đi + chạy bềnh bồng như thằng nghiện.
Ưu điểm : Dialog conversation ngon !!! Nuột !

Chúc vui!

Nếu bạn nào thật sự thích thì cứ ý kiến, để tớ VIỆT HÓA FpsecE và tiện thể tớ việt hóa Ff8 luôn cho dễ chơi !

Bác ơi hồi xưa E cũng nghiện cái trò FF8 này lắm, E đang lọ mọ cài trên cái HD2 mà mãi không cài được, bác pm cho E 1 cái E mời bác cafe trao đổi nghiệp vụ nhé :D

C

chiphoi2005

Guest
Dịch sang tiếng việt phần hướng dẫn

Vì tiếng anh rất hạn chết chỉ cỡ vỡ lòng nên không thể dịch hết được các từ trong Link tải kèm theo. Nên Post lên đây nhờ các bác nào có thể dịch được cho em xin phần tiếng việt với. Em mới Donate cho bọn nó nên mới có bản registered mà giờ không biết cách nào để Config Key chơi game. Bác nào rành dịch dùm để em có thể chỉnh được các phím bấm trên màn hình. Em dùng HTC HD2. Thankssssssssssssssssssss

Link : http://www.fpsece.net/forum2/viewtopic.php?f=7&t=989 ->
Tải file : Fpsece 0.10.1 README.zip

Last edited by a moderator:
Bản donate cũng y hệt bản free về giao diện thôi. Mình nghĩ bác nên tìm ai đó gần địa phương sẽ dễ hơn tự mình mò mẫm :(
Xí quên hỏi, bác đã chép cái bios vào thư mục bios chưa?