• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

Mình dùng bản CFW của khoa1989 cook bản 3-4 của mathanh cho V52 101 nhưng thấy màn hình không còn lim dim nữa, không chỉnh được thời gian khóa bàn phím cho nên khi màn hình tắt, sau đó khóa phím tự động làm cho màn hình lại sáng khoảng 5 giây, hơi tốn pin. Bản CFW gốc của Mathanh không biết có bị như thế không ?

có chỉnh thời gian tự khóa phím nha. kô lim dim mới kô hao Pin, mí bản lim dim hao pin lắm, thà tắt hẳn chứ lim dim rồi mới tắt lại mất khoản ăn Pin lúc lim dim

cuongvt112

@mathanh: Chỉnh thời gian khóa phím ở mục nào nhỉ, mình tìm mãi không thấy. Giúp mình với.

mathanh

@mathanh: Chỉnh thời gian khóa phím ở mục nào nhỉ, mình tìm mãi không thấy. Giúp mình với.

bấm vào thời gian khóa phím chọn tắt sao đó chọn lại mặc định là 50 giây sẻ cho chỉnh lại mà

PM tất cả các anh chị
có những mod trước đây mình hay cook vô fw đã bị mất rồi nên các bạn xin thì mình kô thể PM lại được, thông cảm nha. hy vọng có anh nào trên PDAviet mình mua được cái lap toshiba của mình thì cho xin lại toàn bộ ổ D hy vọng mong manh

satthumuhn1

oạck
laptop của bác mathanh mà rơi vào tay 1ai đó là mem của pdaviet thì đúng là giật mình đó nha :D

khoa1989

bấm vào thời gian khóa phím chọn tắt sao đó chọn lại mặc định là 50 giây sẻ cho chỉnh lại mà

PM tất cả các anh chị
có những mod trước đây mình hay cook vô fw đã bị mất rồi nên các bạn xin thì mình kô thể PM lại được, thông cảm nha. hy vọng có anh nào trên PDAviet mình mua được cái lap toshiba của mình thì cho xin lại toàn bộ ổ D hy vọng mong manh
chia buồn với bác thanh:(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Bản 52.101 flash được không vậy ???
C6 hao pin thật =;=

đáng để thử đó bạn

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
A khoa up bộ 101 củaa đầy đủ hơn dc ko ạ,core em chả biết kiếm ở đâu,roft2 a ko nén lại ,nặng là 1 hai nửako dow bằng idm dc,dow cái defau ôi lâu thôi rồi luôn,mà cuối tên file rosf2 sao lại là v01 nửa,giúp em nha,tối định chạy nhưng chảbiết làm sao

khoa1989

A khoa up bộ 101 củaa đầy đủ hơn dc ko ạ,core em chả biết kiếm ở đâu,roft2 a ko nén lại ,nặng là 1 hai nửako dow bằng idm dc,dow cái defau ôi lâu thôi rồi luôn,mà cuối tên file rosf2 sao lại là v01 nửa,giúp em nha,tối định chạy nhưng chảbiết làm sao

mình sửa lại rùi bạn ah.cả core nữa đó .bạn dùng idm download đc mà
v01 thì sao hả bạn.vẫn có tiếng việt mà bạn.cái này gốc của nó là từ firmware nước ngoài về hay sao ấy.không rõ nữa

Khoaaaa

Active Member
Ok,thank a,để em thử xem,tại trước jờ tòan jaf rosf2 cuối đuôi là v20,à tất cả những bản cook trên là a thanh tự nghiên cứu đó,bê từ 97 wa 58 củng là ảnh,nên ai củng nể hết,trước ảnh lên s3,ae buồn lắm,a jack thì nghỉ hưu
muốn thử bản 3-4 này ngay từ khi mới ra,nhưng...
thank a và a thanh nha

khoa1989

Ok,thank a,để em thử xem,tại trước jờ tòan jaf rosf2 cuối đuôi là v20,à tất cả những bản cook trên là a thanh tự nghiên cứu đó,bê từ 97 wa 58 củng là ảnh,nên ai củng nể hết,trước ảnh lên s3,ae buồn lắm,a jack thì nghỉ hưu
muốn thử bản 3-4 này ngay từ khi mới ra,nhưng...
thank a và a thanh nha

bạn qua dùng thử đi.mình thấy rất ok.bạn

Khoaaaa

Active Member
Cfw của a thanh ,âm thanh tuyệt thật,chạy bản 3-4 ,nge nhạc vô song,kết hợp với ttpod nửa là vô đối luôn,ram trả khá tốt,mới tối reset lại,chạy ổn và ram tốt

boy_friend

hơ hơ bản 3-4 nhìn pro quá.khung màn hình nhìn rông thật mod menu 4x5 thì nhìn phê thôi r.tiếc là mình đã chia tay e 5800 chạy theo a thanh sáng Sym^3 mất rồi k test đc nữa.:((

Khoaaaa

Active Member
Lâu wá ko thấy boy,sang s3 rồi nhưng nhớlâu lâu về v5 spam một fát cho ae cáu chơi nha,mình củng muốn lên s3 nhưng đang suy nghĩ lại

boy_friend

bên v5 sôi động hơn bên S3 nhìu.nhớ ngày trước cứ vào PDA là lại down cfw về và flash thành thói quen.bro cứ ở lại V5 vọc cho sướng đi đã.bao h S3 đc nâng cấp lên symbian anna thì hãy chuyển nhà.(lời khuyên chân tình cho ae)

Khoaaaa

Active Member
Thank boy,mình củng nghĩ vậy,củng hay lượn wa box xem cho đở ghiền nhưng có vẻ bình lặng wá

cuongvt112

Mình dùng bản 3-4 của bác Thanh cảm giác rất mượt, nếu không dùng hiệu ứng, pin chờ khoảng 3-4 ngày. Tuy nhiên, ram không cao lắm khoảng 40-42MB.

eddyanh_93

anh thanh ơi em có một con 5800 show mua bên hàn quốc .mà khi em flash bản của anh thì nó chỉ nhận mỗi sim show của hàn thôi .cắm sim viettel mobi vina đều ko nhận .có cách nào dùng được sim việt nam ko .ạ? Khi cắm sim hãng show của hàn vào thì mới mở được máy anh à,

Status
Không mở trả lời sau này.