• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện OMIA HD Tiếng Việt Trên 5230 V21.0.004

shirooo

bạn nào up rồi hướng dẫn giúp mình cách làm với, down về giải nén ra được 2 file rồi không biết làm sao nữa hết, có cần phải cho máy up lên V21.0.004 trước không hay là flash luôn? Máy mình đang là 20.6.007

wimax16vnn

bạn nào up rồi hướng dẫn giúp mình cách làm với, down về giải nén ra được 2 file rồi không biết làm sao nữa hết, có cần phải cho máy up lên V21.0.004 trước không hay là flash luôn? Máy mình đang là 20.6.007

down về chép đè lên các file FW đã down từ navifirm >> jaf
ko cần nâng lên v21 rùi mới jaf chi
mà máy bạn là 20.6.7 là đã dc jaf rùi mà, sao lại hỏi nữa, chứ 20.6.7 đâu có cho VN, fải jaf từ FW ngoại vô mà

shirooo

down về chép đè lên các file FW đã down từ navifirm >> jaf
ko cần nâng lên v21 rùi mới jaf chi
mà máy bạn là 20.6.7 là đã dc jaf rùi mà, sao lại hỏi nữa, chứ 20.6.7 đâu có cho VN, fải jaf từ FW ngoại vô mà

ths bạn, vì lần trước mình down cook firmware thấy có 7 file giờ down của mathanh có 2 file nên ko hiểu, sao khi lên navi thấy 7 file ở trển thì rõ rồi, mà mình thấy trên navi mỗi firm có nhiều bản như black-black, white-blue ... gì đó, rồi thêm số gì đằng sau nữa, ko biết down cái nào luôn ^^

wimax16vnn

ths bạn, vì lần trước mình down cook firmware thấy có 7 file giờ down của mathanh có 2 file nên ko hiểu, sao khi lên navi thấy 7 file ở trển thì rõ rồi, mà mình thấy trên navi mỗi firm có nhiều bản như black-black, white-blue ... gì đó, rồi thêm số gì đằng sau nữa, ko biết down cái nào luôn ^^

down cái nào cũng dc, màu trong theme khác thui
mà down theo màu máy bạn ý
lật máy xem code rùi down đúng code đó

angelboy12

anh mathanh cho em hoi anh có bản NaviFirm không cho em với chứ em không biết làm sao mà tải fw về để up cả với lại em thử tải 1 bản Navi Firmware V.0.1 nhưng được 84k em thử cài thì nó thông báo lổi cài không có được

v2honline

Ai hướng dẫn em lại thao tác bấm nút nguồn khi JAF báo PRESS POWER ON NOW! đi. Đã thử đủ cách mà vẫn trơ trơ, hok nhận máy.
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AAC9
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_21.0.004_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_21.0.004_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_21.0.004_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000AAC9
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!

tmt13tb

máy tính của bạn co loa thi lúc nó báo "PRESS POWER ON NOW!" bạn ấn nút nguồn điện thoại nó kêu 1 tiếng thì bỏ ra .nếu làm 2-3 lần ko được thì bạn thử cài nokia pcsuite hoặc Nokia_Flashing_Cable_Driver để nó load driver cho máy tính của bạn

v2honline

Thank thêm nè ! :D Tình hình là đã cài xong, vui không tả siết :) :D :)
Sr mấy anh mod, admin nha, em zui wa' trời :D

llTuyetTinhCocll

Ai hướng dẫn em lại thao tác bấm nút nguồn khi JAF báo PRESS POWER ON NOW! đi. Đã thử đủ cách mà vẫn trơ trơ, hok nhận máy.

trong 1 lần hiện "PRESS POWER ON NOW!" bạn bấm lần đầu nó phát âm thanh kết nói sau đó nó lại ngắt thì bạn đừng ngồi im cho nó báo "Searching for phone...Not found!!! " mà bạn hãy bấm thêm 1 lần nữa....cứ như thế khoảng 2 lần nữa.....thường là ok......nếu ko đc nữa thì bạn tắt hết rồi làm từ đầu....sau đó cứ bấm thêm 2-3 lần ( nếu lần đầu ko đc )....còn ko đc nữa thì tính sau....hihihi

v2honline

Thanks luôn TuyetTinhCoc nha ! Hôm nay mình hên thế nào ấy, làm dc ngay sau khi đọc bài của tmt13tb :D
Đúng là khi nó rung hoặc phát tiếng là thả ra, thế mà em cứ đếm giây hoài (Mấy bài kia kiu 2-3 giây, ngồi đếm mún chít :|)
Thanks cả mathanh nha ! Hy vọng topic này sẽ cập nhật những firmware cook mới nhất, tuyệt nhất cho 5230.

TuDien123

bạn up cái này chưa, cho xin ít hình

đây thưa bạn ^^!

wimax16vnn

mt ơi cho mình hỏi? cái CFW của bác có add sẵn Autoinstaller v1.2 ko vậy? sao mình k thấy ?

angelboy12

anh mathanh ơi tình hình là em dùng máy công cộng và em cài navi và netfame không được no hiên lỏi này anh giải thích dùm em được không ạ

hay là anh dow giùm em cái fw v21 lên mediafile lun đi...rồi em dow về cho tiện hix hix

TruongHan

Super V.I.P
anh mathanh ơi tình hình là em dùng máy công cộng và em cài navi và netfame không được no hiên lỏi này anh giải thích dùm em được không ạ

hay là anh dow giùm em cái fw v21 lên mediafile lun đi...rồi em dow về cho tiện hix hix

Bạn tải .NetFramework 2.0 cài vào máy là chạy được Navifirm