• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện OMIA HD Tiếng Việt Trên 5230 V21.0.004

angelboy12

được rồi anh ơi... cho em hỏi lun em vào navi thì thấy có 7 file em dow cả 7 file đó về... nhưng hồi trước anh mathanh đưa cho em cái fw v20 là file cài đạt .exe 124m.... mà giờ cái file này nó riêng rẻ thế này thì mình chép vào đâu hay là mình cài đặt fw v20 .exe sau đó chép 7file từ navi này vào thư mục cài đạt của v20 hả anh.... rồi sau đó mới chép đè file hack của anh mathanh vào hay là sao ạ

mathanh

7 file đó đủ tác dụng rồi, chép đè file này vào

nhưng thứ 2 bạn mới flash máy nha, mình sẻ cập nhật lại tất cả firmware lần nửa

v2honline

mt thay đổi j vậy ? Mình mới flash xong, cài soft tùm lum. Nếu ko có gì nghiêm trọng thì mình xài bản cũ này cũng dc rùi :D

mathanh

làm xong rồi, đang dung 3G chậm quá, mai lại bận đi dự sinh nhật tròn 1 năm thành lâp mobileworld.vn nên có nhắn là thứ 2 mới up lên

angelboy12

mong tinh mừng từ anh mathanh hihihi.... nảy vừa qua bên diển đàn mobileworld.vn củng có thông báo như vậy..bên này anh thanh củng đi nửa à hihi

wimax16vnn

cái Xplore add sẵn chưa dc dkí cứ đếm 3s, rùi setting của nó dc cài theo mặc định đổi lại ko dc, bực wá nhập mã dkí thử, giờ vô Xplore là cứ hiện lên bắt xác nhận wa mạng, bấm yes thì xác nhận wài ko dc, bấm no nó thoát ra mất tiêu ( ko cài dc Xplore bên ngoài vô dc)
Giúp mình với, cái này xài nhìu nhất mà thế này thì....

vietdung1989

các icon hơi mờ không được như trước nhỉ ,có cách nào cho nó mịn như trước được không mathanh

thanhluanvn

bác cho hỏi, muốn gỡ bỏ mấy chương trình mặc định trong FW thì xóa ở đâu, vd như games mặc định của máy, mấy cái add-on như : hi, facebook, youtube mặc định trong đó, ý em là muốn hỏi khi CFW ấy.
Cả cái khởi động Orange trong bản của bác nữa, em muốn bỏ đi thì gỡ file nào ạ.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

giờ mình mún thêm 1 số effect cần dùng đến path C2Z mà trong bản này aMT ko có add sẵn
đã xài soft tạo C2Z(of ngoan...), nhưng nó tạo trên E thôi ,ko có sd dc (các path khác mình thấy trong Z,ko cho copy c2z wa Z)
vậy làm sao để tạo C2Z bi giờ nhỉ?
thanks

0908727527

giờ mình mún thêm 1 số effect cần dùng đến path C2Z mà trong bản này aMT ko có add sẵn
đã xài soft tạo C2Z(of ngoan...), nhưng nó tạo trên E thôi ,ko có sd dc (các path khác mình thấy trong Z,ko cho copy c2z wa Z)
vậy làm sao để tạo C2Z bi giờ nhỉ?
thanks

Copy cái c2z trong E vào E:\patches

wimax16vnn

Copy cái c2z trong E vào E:\patches

cái c2z có sẵn trong E:\patches lun rồi, nhưng mà sao bật/ tắt nó ý, vô Rompatcher ko có nó?X_X
mấy cái patch khác có sẵn trong CFW này mình thấy có trong Z:\patches:|

giúp mình với , đang cần cái này lắm .thanks

daugiang1987

cái c2z có sẵn trong E:\patches lun rồi, nhưng mà sao bật/ tắt nó ý, vô Rompatcher ko có nó?X_X
mấy cái patch khác có sẵn trong CFW này mình thấy có trong Z:\patches:|

giúp mình với , đang cần cái này lắm .thanks

Dùng phần mềm tạo file đó ra thường nằm ở ổ E xong bạn copy vào E:\patches rùi apply nó lên. Còn muốn có trong Z:\patches thì phải cook nó vào rom FLASH lại mới có chứ.

wimax16vnn

Dùng phần mềm tạo file đó ra thường nằm ở ổ E xong bạn copy vào E:\patches rùi apply nó lên. Còn muốn có trong Z:\patches thì phải cook nó vào rom FLASH lại mới có chứ.

mình đang xài CFW của mt trong topic này, đã có file c2z trong E:\patches rồi, nhưng làm sao apply / tắt nó dc chứ? bấm vào open nó ra dạng text .....

wimax16vnn

Vào rompatcher nhấn vào nó là đc thôi mà:|
ih, cái c2z kia có trong Rompatcher để vào nhấn thì mình còn hỏi chi chứ.
nó ko có trong Rompatcher bạn àh
do bản CFW này có cook sẵn mấy cái path rồi ,nhưng k có c2z,giờ mình mún thêm vô mà ko dc ý, nó chỉ nằm trên E:\patches ,ko apply dc
giờ mấy bác có cách nào giải quyết ko? hay chỉ có 1 cách là flash lại CFW khác có sẵn c2z trong đó lun?

angelboy12

A mathanh a đã úp lại toàn bộ fw chưa vậy đợi từ sáng đế giờ có thấy đông tỉnh gi ca.