• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thảo luận và cảnh báo về iPhone FW 3.1.3

Zenki

Super V.I.P

Apple has just released a new update for the iPhone OS .This update for the iPhone and iPod Touch contains bug fixes and improvements, including:

• improves accuracy of reported battery level on iPhone 3Gs
  • resolves issue where 3rd party apps would not launch in some instances
  • fixes bug that may cause an app to crash when using the Japanese Kana keyboard
Apple vừa cho ra bản Update mới dành cho iPhone OS, lần Update cho iPhone và iPod này sẽ Fix một số lỗi nhỏ và cải thiện hơn các chức năng sau:

• Cải thiện độ chính xác khi thông báo phần trăm Pin trên iPhone 3GS
  • Khắc phục lỗi một số Apps thứ 3 không chạy được ở vài trường hợp
  • Fix lỗi dẫn đến một số Apps bị crashed khi dùng bàn phím tiếng Nhật
CÁC BẠN ĐANG XÀI CÁC iPHONE BẢN LOCKED THÌ CHƯA BÊN UPDATE FIRMWARE NÀY, LẦN UPDATE NÀY APPLE ĐÃ NÂNG BASEBAND LÊN 05.12.01

Chỉnh sửa cuối:

thanhthanh50

Firmware 3.1.13

có bác nào đã up firm mới này lên chưa . đã có ai unlock va jb được chưa. Nếu đã được rồi thì thông báo cho anh em nhé .

có cách nào mà khi vào itunes mà nó không hiện lên chữ update để mình không phải bấm vào khi dùng bản LOCK không bạn ???

Zenki

Super V.I.P
có cách nào mà khi vào itunes mà nó không hiện lên chữ update để mình không phải bấm vào khi dùng bản LOCK không bạn ???
Không có cách nào đâu, iPhone bản nào cắm vào nó cũng sẽ hiện lên bản Update cả!

Zenki

Super V.I.P
Hehe, cùng chờ đợi bản Custom từ anh longgiang81 thôi :p

longgiang81

Super V.I.P
Rất tiếc là thời điểm hiện tại PWNAGE TOOL chưa hỗ trợ cho 3GS nên chưa thể Build bản Custom đc :D

mykolor

Bản này chắc người Nhật mới nên update, chẳng có gì mới mẽ. Đợi hẳn bản FW 3.2 rồi lên luôn vậy.

dolphin

không biết fw.3.1.3 có cải thiện thời gian dùng pin ko các bác nhỉ,đới bản custom của bác longgiang81 rồi up lên 1 thể :D

tienlakimchinam9

Apple chạy đua với hacker bằng iPhone 3.1.3

Apple chạy đua với hacker bằng iPhone 3.1.3

Apple vừa giới thiệu firmware 3.1.3 dành cho iPhone và iPod Touch sau vài giờ các hacker thông báo đã "bẻ khóa" hoàn toàn 3.1.2.

Bản cập nhật iPhone 3.1.3 có mặt sau vài giờ các hacker thông báo bẻ khóa iPhone.
Trong phần mềm mới, Apple giới thiệu các thay đổi như pin tốt hơn và sửa một vài lỗi trong bàn phím tiếng Nhật. Ngoài ra, "Quả táo" cũng giải quyết một số lỗi ứng dụng, game của hãng thứ ba không bật khi chạy trên máy. Đồng thời, Apple cũng giới thiệu phiên bản iTunes 9.0.3.

Việc Apple nâng cấp firmware mới chỉ diễn ra sau vài giờ nhóm hacker iPhone Dev Team ra mắt công cụ jailbreak và "bẻ khóa" hoàn toàn cho iPhone và iPod Touch tất cả các phiên bản 3.0 và 3.1.2 hôm qua.

SO HOA

không biết fw.3.1.3 có cải thiện pin tốt hơn và sửa một vài lỗi trong bàn phím tiếng Nhật. Ngoài ra, "Quả táo" cũng giải quyết một số lỗi ứng dụng, game của hãng thứ ba không bật khi chạy trên máy ko các bác nhỉ ?

mars_huce

Các bác cho em hỏi 3GS FW3.1.2 sản xuất sau tuần 40 đã có giải pháp jailbreak hoàn toàn không bị lỗi reboot chưa nhỉ?

duyquehan

Cải thiện về pin đó là điều thiết yếu nhất đối với dòng Iphone, hy vọng brn FW này làm được điều đó.

Zenki

Super V.I.P
Máy mình 3G up lên thấy PIN xài được lâu hơn tí :D Để máy ở Standby hơn 8 tiếng mà chỉ mất có 2% :D

tgiang1987

Iphone 3Gs Version 3.1.3

Mình lỡ tay upgrade Iphone của mình lên bản 3.1.3 và giờ thì mình không thể cài được bất cứ app hoặc game nào cả. Mình đã thử restore lại máy rồi nhưng mà nó vẫn là bản 3.1.3 :(.... Có bác nào biết cách nào làm cho iPhone của mình cài được app và game không...:(....hướng dẫn mình với nhé.... Cảm ơn nhiều nhiều..... Mình dùng iPhone 3Gs 32Gb chắc là bản International...:(...

Zenki

Super V.I.P
Mình lỡ tay upgrade Iphone của mình lên bản 3.1.3 và giờ thì mình không thể cài được bất cứ app hoặc game nào cả. Mình đã thử restore lại máy rồi nhưng mà nó vẫn là bản 3.1.3 :(.... Có bác nào biết cách nào làm cho iPhone của mình cài được app và game không...:(....hướng dẫn mình với nhé.... Cảm ơn nhiều nhiều..... Mình dùng iPhone 3Gs 32Gb chắc là bản International...:(...
Hiện tại chưa có Tool để Jailbreak cho máy 3GS đâu bạn! Bây giờ phải chờ thôi. Trước khi Update FW cho iPhone thì nên tìm hiểu và đọc qua các cảnh cáo đã rồi hẵng Up nhé :D