• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu, thảo luận và cảnh báo về iPhone FW 3.1.3

suzu_sugus

Theo mình hiểu thì cái này không cải thiện pin, nó cải thiện hiện thị phần trăm pin chính xác hơn trong 3GS. Ngày trước cái phần trăm pin lung tung lắm, mình dùng mà chẳng biết đg` nào mà lần.

duyquehan

Vậy FW này hơn 3.1.2 ở điểm nào nhỉ, ngoài việc làm tăng Baseband??????????????//

pandamiss

Ram chạy ổn định hơn bạn à. pin hiển thị chính xác hơn và cũng đỡ hao pin hơn bản custom 3.1.2 . Mình test mấy hôm thấy thế ^^

Zenki

Super V.I.P
vậy thời điểm này có nên up 3G world lên 3.1.3 ko nhỉ :D

Máy World thì cứ Up thoải mái đi chứ sợ gì nữa, lên bản này thấy thời lượng sử dụng Pin kéo dài hơn bản 3.1.2 :D

td7dm

vay co ban nao da unclock firmware 3.1.3 chua, chi minh voi
,hoac co cach nao tra lai firmware cu ko,vi khi minh up 3.1.3 thi minh ko dung dc

HuynhThanh

vay co ban nao da unclock firmware 3.1.3 chua, chi minh voi
,hoac co cach nao tra lai firmware cu ko,vi khi minh up 3.1.3 thi minh ko dung dc

Bạn phải nói rõ là đang dùng 2G, 3G hay 3GS mới biết mà chỉ chứ!:-?

lehungnew

Tình hình là có một ít thông tin cho biết bạn có thể qua mặt apple để restore lại 3.1.2 bằng cách thêm vào saurik server trên host file ở địa chỉ GS.APPLE.COM là mọi việc sẻ ok.
Cách làm như sau:
Mac - nó nằm ở đường dẩn /etc/hosts
Windows - nó nằm ở đường dẩn C:\Windows\system32\drivers\etc\hosts
Mở file nầy ra thêm vào câu: 74.208.10.249 gs.apple.com - sau đó restart itunes là ok!
Điều cần chú ý là phải làm bước nầy trước khi up lên còn làm sau đó thì thật sự hết cách.
Thông tin trên cần được confirm lại - vì đây chỉ là thông tin nhưng nghe có vẻ hợp lý! Anh em nào làm thử thì chính thức confirm lại giúp nhé! Cám ơn!

đã thử trên sự tuyệt vọng, và cuối cùng đã có tí thành công, itune đã chấp nhận rétore từ 3.1.3 về 3.1.2 ^^

longnhi88

đã thử trên sự tuyệt vọng, và cuối cùng đã có tí thành công, itune đã chấp nhận rétore từ 3.1.3 về 3.1.2 ^^

Mình đã restore đc về 3.1.2 gốc tuy nhiên đag Up bị lỗi 1015 gì đó,restart lại hiện hình cọng cáp,chạy Blackrain để JB xong,mặc dù là bản World nhưg ko có sóng.Thật khó hiểu

Zenki

Super V.I.P
Mình đã restore đc về 3.1.2 gốc tuy nhiên đag Up bị lỗi 1015 gì đó,restart lại hiện hình cọng cáp,chạy Blackrain để JB xong,mặc dù là bản World nhưg ko có sóng.Thật khó hiểu
Vậy cuối cùng là đã về được hay chưa? Bạn nói là đã về được, còn nói đang Restore bị lỗi 1015 vậy là đã về 3.1.2 thành công chưa? Đã Active và nhận sóng trước khi JB chưa?

longnhi88

Vậy cuối cùng là đã về được hay chưa? Bạn nói là đã về được, còn nói đang Restore bị lỗi 1015 vậy là đã về 3.1.2 thành công chưa? Đã Active và nhận sóng trước khi JB chưa?

Đang restore bị lỗi 1015 và restart lại hiện hình cái cáp và đĩa luôn.Nhưng mình thấy nó chạy cũg gần xog nên thử JB = Blackrain xem sao thì sau khi JB vào thì ko có sóng,cứ báo searching hoài,cài black snow xong cũg cứ searching hoài,cài game soft thì vẫn ok chỉ mỗi điều là ko có sóng,mà máy mình bản World :( Vào Itunes thì ko thấy có thông báo chờ để active như mọi khi nữa mà hiện luôn hỏi mình có back up lại ko.

Zenki

Super V.I.P
Đang restore bị lỗi 1015 và restart lại hiện hình cái cáp và đĩa luôn.Nhưng mình thấy nó chạy cũg gần xog nên thử JB = Blackrain xem sao thì sau khi JB vào thì ko có sóng,cứ báo searching hoài,cài black snow xong cũg cứ searching hoài,cài game soft thì vẫn ok chỉ mỗi điều là ko có sóng,mà máy mình bản World :( Vào Itunes thì ko thấy có thông báo chờ để active như mọi khi nữa mà hiện luôn hỏi mình có back up lại ko.
Restore lại đi, để máy nguyên ở FW gốc để Active có sóng rồi hãy JB. Chưa Active gì đã JB lấy đâu ra sóng?

longnhi88

Restore lại đi, để máy nguyên ở FW gốc để Active có sóng rồi hãy JB. Chưa Active gì đã JB lấy đâu ra sóng?

Bạn ko hiểu ý mình rồi,mình đã làm nhiều lần,đag restore thì gặp lỗi này,lần nào cũg vậy,sau khi restore còn chưa vào được tới đoạn hiện cáp đĩa để active mà hiện cáp đĩa ở Recovery Mode đó bạn :D

Zenki

Super V.I.P
Bạn ko hiểu ý mình rồi,mình đã làm nhiều lần,đag restore thì gặp lỗi này,lần nào cũg vậy,sau khi restore còn chưa vào được tới đoạn hiện cáp đĩa để active mà hiện cáp đĩa ở Recovery Mode đó bạn :D

Trước khi Shift + Restore về 3.1.2 có đưa về DFU hoặc Recovery không? Đưa qua lại 2 cái đó là sẽ được!

longnhi88

Trước khi Shift + Restore về 3.1.2 có đưa về DFU hoặc Recovery không? Đưa qua lại 2 cái đó là sẽ được!

Mấy lần trước đưa về DFU nên bị vậy,h mình đag test thử với Recovery Mode,ko hiểu sao thấy chạy chậm hơn,mãi chưa thấy xog nữa,nếu xong sẽ báo kết quả vs anh em ngay lập tức

longnhi88

Tình Hình là recovery mode cũng same luôn :)) Thôi đành lên lại 3.1.3 rồi nằm chờ tiếp

xuan_thanh_8388

Xin lỗi, tớ mới vào nên chưa hiểu lắm, đưa về DFU hoặc Recovery là làm thế nào? Tớ chỉ biết ấn Shift + restore thôi nhưng vẫn chưa biết hai cái kia là gì?